nuôi con gì bây giờ?

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Con gì cũng có thể nuôi ngay bây giờ . Nhưng tương lai thu nhập thế nào ?
Theo tôi các bạn thích nuôi những con vật mới thì nên nuôi thử, những con như: Chồn hương, rùa..., bò niễng, cà cuống, chim nhồng , chim vẹt má vàng nuôi sinh sản.....
Đấy là đam mê con vật lạ , và mới, nhẹ gọn.... Nếu thành công thì kết quả rất tốt đẹp. Hãy thử sức mình với sức mình, đừng nghe người ta nói, hãy nhìn vào sức mình có thể làm tới đâu.
Còn các bạn có đồng cỏ chăn thả, hay nuôi trồng được cỏ, thức ăn cho trâu bò.
Thì nên bắt đầu nuôi bò hiện ngay bây giờ.
Vì giá bò đã chạm đáy rồi. Nếu mình có thức ăn, nên nuôi bò, giá bò rẽ nhưng không đến đổi, vẫn bán được.
Nuôi vãn có lời, nhưng lời ít hơn lúc cao điểm
Tại sao nuôi bò, vì thức ăn của bò dễ kiếm rẽ tiền , nếu mình có....
Thịt bò là món ăn mà chưa bao giờ bị chê bai hay xem thường. Và cũng là món mà người Việt Nam rất thích.
Bà con mình có xu hướng a dua. Thấy ai làm được có lời thì a dua vào làm.... Đang ở lúc nuôi có lời cao thì vui vẽ, lúc giá thấp xuống lại chán nản, bán đỗ bán tháo, thành gây tắt thị trường. Qua 1 thời đó, giá sẽ bình phục và tăng dần vì thiếu hàng.

Em muốn nuôi bò và chồn hương . Bác chỉ em kỹ thuật nuôi và mưa giống ở đâu đc ko. Giá cả thế nào. Cám ơn bác

Giá chồn hương giống rất nhiều giá. từ 2 tr đến 3 tr một con , nặng trên dưới 1 kg. Giống phải chờ mới có giống bảo đảm, còn giống trôi nổi thì có rất nhiều...

Theo tôi các bạn thích nuôi những con vật mới thì nên nuôi thử, những con như: Chồn hương, rùa..., bò niễng, cà cuống, chim nhồng , chim vẹt má vàng nuôi sinh sản.....
Đấy là đam mê con vật lạ , và mới, nhẹ gọn.... Nếu thành công thì kết quả rất tốt đẹp. Hãy thử sức mình với sức mình, đừng nghe người ta nói, hãy nhìn vào sức mình có thể làm tới đâu.
Vì giá bò đã chạm đáy rồi. Nếu mình có thức ăn, nên nuôi bò, giá bò rẽ nhưng không đến đổi, vẫn bán được.
Thịt bò là món ăn mà chưa bao giờ bị chê bai hay xem thường. Và cũng là món mà người Việt Nam rất thích.
Bà con mình có xu hướng a dua. Thấy ai làm được có lời thì a dua vào làm.... Đang ở lúc nuôi có lời cao thì vui vẽ, lúc giá thấp xuống lại chán nản, bán đỗ bán tháo, thành gây tắt thị trường. Qua 1 thời đó, giá sẽ bình phục và tăng dần vì thiếu hàng.
chỗ chú giá bò thế nào. chỗ cháu con cai tầm 7tháng tuổi khoảng 15tr có đắt không chú

bac xuan vu cho e hỏi, nuôi ran ho hanh đc khong ạ, vi thay cac bac toan nuoi ran ri voi ho heo

Rắn hổ hành nuôi được. Vào mùa khô giá của nó rất cao, và luôn luôn thiếu hàng. Trong năm chỉ rẽ nhất vào tháng nước lũ mà thôi. Thởi gian không quá 3 tháng

Rắn hổ hành nuôi được. Vào mùa khô giá của nó rất cao, và luôn luôn thiếu hàng. Trong năm chỉ rẽ nhất vào tháng nước lũ mà thôi. Thởi gian không quá 3 tháng
a vu cho e hỏi mình mua con giống ran ho hanh ở đâu anh, e ở đồng tháp, lên mạng tìm thấy có a thuyết ở bac liêu là có trại ran ho hanh, mà tu đong thap ra bac lieu xa qua. hi

a vu cho e hỏi mình mua con giống ran ho hanh ở đâu anh, e ở đồng tháp, lên mạng tìm thấy có a thuyết ở bac liêu là có trại ran ho hanh, mà tu đong thap ra bac lieu xa qua. hi
Rắn hổ hành là chuyện tôi chưa hề mơ đến.
- Tuy rắn con hổ hành sinh sản và trứng nở tốt.
Nhưng thật ra chưa có chỗ nào bán rắn hổ hành giống. được nhân nuôi ra đâu. Toàn là hoang dã 99,9999999%

Rắn hổ hành là chuyện tôi chưa hề mơ đến.
- Tuy rắn con hổ hành sinh sản và trứng nở tốt.
Nhưng thật ra chưa có chỗ nào bán rắn hổ hành giống. được nhân nuôi ra đâu. Toàn là hoang dã 99,9999999%
vậy chắc mua vài chú ran hoang về nuôi thử coi thế náo,,, hehe tks a vu nhá

Tháng này rắn hổ hành giá cao rồi. Vào tháng 9-10 âm lịch giá rất rẽ , tầm 100 đến 200 k trên 1 kg thôi

Chào bác Xuân Vũ! Tôi biết bác là cao thủ nuôi động vật hoang dã, nhất là con rắn Hổ hèo (Quê tôi gọi là rắn Ráo trâu). Tôi nhờ bác chỉ bảo cho cách phân biệt rắn Ráo trâu đực, cái. (Lúc mới nở và khi trưởng thành) Bác gửi kèm ảnh minh họa thì quá tuyệt. Xin trân trọng cám ơn bác...

Hiện nay tôi đã nghĩ nuôi rồi, nên không có rắn để chụp ảnh
Bạn cứ so phần sau hậu môn của rắn là bạn biết đực hay cái thôi.
Phần đuôi ngắn nhỏ nhọn là cái.
Phần đuôi to dài là đực , chỉ thế thôi.
Con đực thân hình thường to và dài hơn con cái,

Hiện nay tôi đã nghĩ nuôi rồi, nên không có rắn để chụp ảnh
Bạn cứ so phần sau hậu môn của rắn là bạn biết đực hay cái thôi.
Phần đuôi ngắn nhỏ nhọn là cái.
Phần đuôi to dài là đực , chỉ thế thôi.
Con đực thân hình thường to và dài hơn con cái,
Dạ vâng, cám ơn bác nhiều!!!
Cách xem sọc trên mình rắn có chính sác không bác? Bác chỉ cách này hộ tôi với...

xa quá nen khong mua con giong đc
mình thấy ko xa lắm đâu, nếu thật sự muốn nuôi thì còn sợ xa.hơn nữa rắn nhỏ gọn dễ vận chuyển còn mình mua bò nuôi phải đi tới btr đấy

Back