Nuôi con gì?

• Thread starter hieu88
  • Ngày gửi
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: vũ Quang Hiệu
- Địa chỉ: số1,tôn thất tùng,đống đa hà nội
- Tel, Fax: 01698247181
- Email: vuamuadongbhl88@yahoo.com
================================

EM ĐANG CÓ TRONG TAY SỐ VỐN KHOẢNG 50TRIỆU VND,XIN HỎI CÁC BÁC EM NÊN ĐẦU TƯ VÀO NUÔI CON GÌ CHO CO HIỆU QUẢ NHẤT ,PHÙ HỢP VỚI NHU CẦU CỦA THỊ TRƯỜNG BÂY GIƠ?XIN CẢM ƠN CÁC BÁC NHIÊU NHIỀU

Bác Giang mô tả làm tui khiếp quá. Chắc hổng dám bán chó ta nữa !

Nuôi chó cảnh thì được chứ nuôi chó thịt thấy tội tội sao đó bác THẮNG, mình nuôi 4 con trong trại mà nó rượt gà nên ong già kêu bán nhưng không thấy tội quá, nên đem về nhà nuôi luôn

Hiện giờ gà mình hơn 1kg mà đang bị CRD,ho khọt khẹt hoài, phổi mổ ra thấy có chấm đen, mua thuốc về cho uống mà chưa hết, ngày nào cũng có mấy em ra đi, đang rầu quá nè mấy bác, ai có kinh nghiệm vụ này chỉ mình triệt tận gốc nhé, thanks rất nhiều
CRD theo em chửa trị rồi.Em chơi loại genta-lylosin chích theo chỉ dẫn,kết hợp cho uongis hoặc chích vitamin C.buồn buồn em cung dùng cả panadol cảm cúm người phòng nữa.chúc bác vui khỏe,gà hết bệnh
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Chích sao nổi bác. hic hic, hơn 500 con mà, chắc cho uống panadol quá, mà liều lượng sao bác

Muốn chích gà phải có ống chích gà chuyên dụng ,một ng chích 1 người bắt.Chứ xài xilanh người hay xilanh chích heo thì đi bắt,gom ,chích xong 500 con gà thì lắt léo theo nó luôn .

Nhắc đến Panadon , tôi nhớ 1 đến 1 chuyện mới đây , tôi thường hay bị ho ,viêm họng , ra nhà thuốc tây bán cho 1 mớ : kháng sinh , tiêu đàm, trợ hô hấp, viên tinh dầu , siro ho . 1 lần uống 1 bụm , uống mấy ngày trời chả hết. Chán quá ! Nghỉ uống , ho dữ quá! Tức mình ra mua vỉ Panadol 8000 vnd , uống 3 viên bớt thấy rõ . Từ đó cũng có ý định , mấy con heo con ho, cảm, biếng ăn mua Panadol cho nó uống, khỏi kháng sinh , thuốc chích cho nó mệt.

Heo thương hàn thì tui đập Thiamphenicol , hình như 2000vnd 1 vỉ , cho 3 viên là phẻ !!

Chích sao nổi bác. hic hic, hơn 500 con mà, chắc cho uống panadol quá, mà liều lượng sao bác
nuôi 500 phải có kim tiêm đặc chủng chứ.bộ đo khoảng 300 400 k gì đó.panadol em dùng 1 viên/2lit nước.cái này cũng tùy bác à mình phòng mà,cũng nên nhẹ liều thôi tới khi đổ bệnh lại chửa không trôi,

Ok vậy mai ra mua 2 viên cho mấy con khọt khẹt uống trước, hihi thanks các bác

Có vẻ như lại có việc của tôi rồi. ban có mua xilanh tự động không tôi bán cho?
Nói vậy chứ, nuôi gà thả vườn, việc dồn đuổi cũng khá mệt và làm gà yếu đi. Thông thường tôi thấy mọi người hay trộn cám cho gà ăn thôi.
Có thể sử dụng qua thuốc Advocip 12.5%, hoạt chất là Danofloxacine 12.5 của Thú Y xanh theo các bước:
- B1: ngày đầu cho sử dụng liều tấn công, 1.5 liều ghi trên bao bì.
cho uống liều tiêu chuẩn nhữngnnggàyy tiếp theo(3 ngày)
- B2: nâng cao sức khoe của gà bằng VTM C, B giữa những lầm sử dụng kháng sinh
- B3: Nếu sd kháng sinh, bênh gà không thuyên giảm thì ngưng trong 7 ngày rồi sử dụng lần 2 hoặc chuyển kháng sinh khác
- B4: Dùng men tiêu hóa, nâng cáo khả năng tiêu hóa, tránh rối loạn tiêu hóa
Chúc bạn trị bênh thành công

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Bác nhắn tin cho em giá cái xilanh tự động nhé, loại nào vừa túi tiền thui nhé, với lại bác có tài liệu về con heo với gà thì rảnh rảnh bác mail giùm em với, địa chỉ em dưới sign ấy

Còn việc nuôi chó thịt thì cũng không không ác đâu. Đã có lò mổ chó tại Nam Định rùi đó bác.
Lợi nhuận thì tuyệt vời vì nó ăn được những thứ mà con người không dùng tới. Ma khả năng chống bệnh tật thì cực tốt.

Last edited by a moderator:
Bác chưa đọc bài Tui viết phòng và điều trị CRD ah. Bác đọc bài đó đi đảm báo dọc xong bác không khoái không lấy tiền.
Đọc xong chữa bệnh hết, có lời nhớ hậu tạ nha. heeeehee
Dùng Tylan 98% của Elanco đi bác. Hiệu quả đạt cao tới 99%. Chưa có ai dám chê đó đâu bác.
Chúc bác thành công.
Còn việc nuôi chó thịt thì cũng không không ác đâu. Đã có lò mổ chó tại Nam Định rùi đó bác.
Lợi nhuận thì tuyệt vời vì nó ăn được những thứ mà con người không dùng tới. Ma khả năng chống bệnh tật thì cực tốt.
ủa bài bác viết đâu sao em ko thấy ta,để tìm phát, công nhận nuôi chó lời thiệt nhưng vẫn thấy sao sao ấy

Thời buổi này ko ai đi nuôi chó thịt để bán cả ,vì nguồn chó nhập ngoại tính ra giá tiền việt của mình chỉ có hơn 10 ngàn 1kg thì thử hỏi để tăng 1 kg thịt chó thì cần cho nó ăn bao nhiêu mồi chưa kể vấn đề môi trường vệ sinh bệnh tật..v...v có thể nói là ko lãi bao nhiêu

Hiện nay các bạn để ý những con nào vô đựoc nhà hàng thì chúng ta nên nghiên cứu nuôi vì tiêu thụ hằng ngày và được liệt vào đặc sản như là : heo rừng ,kỳ đà ,trăn ,cá sấu,chồn hương,rắn ri voi,ba ba ..v..v
Hầu hết những loại này đều có sức đề kháng tốt vì gốc là động vật hoang dã và quan trọng là không bao giờ tuột giá như heo,gà,vịt ,trâu bò,cá v..v.v

Hùi em ở bên LÀO với Đông bắc Thái lan, phải công nhận chó bên đó mập ú, bự con lắm, chó tơ 25kg/con là thường mà dân nó ko ăn nên dân việt qua buôn về lãi dữ lắm

chào nông dân ,nên chích gà vào ban đêm tắt hết đèn,cầm đèn pin nhỏ mà chích,êm re.

chào các bác, hiện giờ tôi có 5ha đất trong dó có 3 ao với diện t1ch hơn 2 ha, còn lại là diện tích đất. tôi cũng rất thích chăn nuôi, nhưng ko biết phải bắt đầu từ đâu và nuôi những thứ gì để có hiểu quả, mong các bác chỉ giáo giúp mình
---------------
chào các bác, hiện giờ tôi có 5ha đất trong dó có 3 ao với diện t1ch hơn 2 ha, còn lại là diện tích đất. tôi cũng rất thích chăn nuôi, nhưng ko biết phải bắt đầu từ đâu và nuôi những thứ gì để có hiểu quả, mong các bác chỉ giáo giúp mình

Last edited by a moderator:
Có 50tr thôi thì cũng chưa thể biết là có thể giúp bạn làm gì đc, mà bạn phải nói điều kiện cơ sở vật chất của bạn thế nào ? Gia đình bạn có thể tham gia giúp đỡ gì đc ko ? Chứ có 50tr ko thôi thì ... để dành ăn dần đi vậy :D

Bạn phải giới thiệu bản thân, những thứ bạn quan tâm nữa chứ cứ nói thì biết nói thế nào với bạn :)

cháu cũng xin góp ý kiến với chú . 50t với nông dân mới khởi đầu số tiền không nhó.với số tiền như vậy bác nên khởi đầu bằng nuôi gà hoặc vit nếu có ao không cần lớn lắm
ví bác mơi nuôi nên không sử dụng hết vốn được. bac xây chuồng trại 80m2 hết khoang13ttrong đó ngăn 1phongs 20m2 nuôi giói sử dụng phân ga vịt để nuôi...quan trong nên coi bọn chuột đầu đen.xây luôn 1 thể đỡ cach rách
nuôi gà bác nuôi khoảng 200 _300 con thôi cứ nuôi thư đã.bác nên để ít vốn lưu động trừ khi gà bệnh với gà thả vườn thì ít bệnh lắm chủ yếu là hen va đi ỉa thôi
nuôi vịt đẻ+vit thịt giờ cũng đang chuộng
nuôi như vậy bác lên ghi chep để biêt lãi thưc ma tinh tới nhân số đàn

Tức mình ra mua vỉ Panadol 8000 vnd , uống 3 viên bớt thấy rõ . Từ đó cũng có ý định , mấy con heo con ho, cảm, biếng ăn mua Panadol cho nó uống, khỏi kháng sinh , thuốc chích cho nó mệt.

Xin có ý kiến ,nếu sai xin các Bác sửa dùm.
Theo như mình biết thì panadol là tên biệt dược của paracetamol .Đây là loại thuốc có công dụng "trị triệu chứng" có tác dụng giãm đau,hạ sốt thôi chứ không có những công dụng của thuốc trị ho hay long đàm hay kháng sinh.Có lẻ bác uống paracetamol có hiệu quả là do tác dụng giãm đau,hạ sốt và qua hết giai đoạn bệnh thì tự nhiên cơ thể hồi phục thôi.Chứ nó không phải là thuốc chuyên trị " mấy con heo con ho, cảm, biếng ăn "

Có bác nào có ý kiến hay hơn xin vui lòng chỉ giáo để cùng tiến bộ

Thân.

chào bạn hieu88,nếu bạn có vốn 50t thì bạn nên nuôi rắn hổ hèo.đây là loại rắn ko có nọc độc,dể nuôi,ít tốn công chăm sóc,tăng trọng nhanh,giá trị kinh tế cao.thức ăn chủ yếu là chuột.cóc,ếch...

Back