Nuôi dê sinh sản

• Thread starter Nguyen thanh chinh
  • Ngày gửi
Cho em hỏi dê mẹ sau khi sinh bao lâu thì động dục lại. Thời gian động dục chậm nhất là khoảng bao lâu ạ ?
Nuôi dê cái sinh sản có Cần phải bắt buộc phải có dê đực không ?
Xin cảm ơn.

Cho em hỏi dê mẹ sau khi sinh bao lâu thì động dục lại. Thời gian động dục chậm nhất là khoảng bao lâu ạ ?
Xin cảm ơn.
Tiếc gì 1 con dê đực mà không nuôi .
Có nó mình khỏe hơn chứ sao . 1 đực 30 cái . Chuyện gia đình của nó bạn không cần bận tâm đến làm gì .
Chỉ cần lo phòng bệnh và chăm sóc cho tốt là được rồi .

dê cái sinh xong 1,5 -2 tháng là động dục lại
bạn xem cơ quan sinh dục của nó ra dịch nhờn ngày thứ 2 cho dê đực vào là được

Xin cảm ơn.
Tu 2 thag den 4 thang ban ak
Tu 2 den 4 thang ban ak
Xin cảm ơn.

Tiếc gì 1 con dê đực mà không nuôi .
Có nó mình khỏe hơn chứ sao . 1 đực 30 cái . Chuyện gia đình của nó bạn không cần bận tâm đến làm gì .
Chỉ cần lo phòng bệnh và chăm sóc cho tốt là được rồi .
không trách chi mà người ta đặt tên là con dê. 1 thằng mà hiếp được 30 con.quá nể.

duoc 6 con nai . Minh moi mua con duc 45 ki. chua Thay rang. de me de nay thieu 3 ngay nua la 2 thang .

Minh nhot Chung roi. khi nhot Chung dê duc de tu lo phai khong ban.
ban o cho gao . o Huyen nao vay ban. Minh cung o cho gao.xa an thanh thuy.nhung hien tai Minh song o long an
de
Minh nhot Chung roi. khi nhot Chung dê duc de tu lo phai khong ban.
ban o cho gao . o Huyen nao vay ban. Minh cung o cho gao.xa an thanh thuy.nhung hien tai Minh song o long an
ban cho Minh sdt duoc khong

Nguyen thanh chinh

Xin cảm ơn.

Bạn ở chỗ nào Cần Đước vậy? mình ở Chợ Trạm đây. cho số DT alo làm quen nha

Nguyen thanh chinh

Minh o cho gao,tg.sdt 0907986939
Xin cảm ơn.

Bạn ở chỗ nào Cần Đước vậy? mình ở Chợ Trạm đây. cho số DT alo làm quen nha
0907986939 .minh o cho gao,tg

Xin cảm ơn.
Vấn đề động dục tùy theo mỗi con dê. Thông thường khoảng 45 ngày sau khi sinh. Nhưng theo ngu ý của tại hạ cứ để 70-80 ngày mới phối giống cho dê con đủ lớn và dê mẹ khỏe. Thời gian động dục cũng tuy theo con. Nhà mình có con dê lần đầu 6 tháng, nhưng lần sau 2 tháng có khi mập quá không lên giống để ốm lại lên giống

Vấn đề nuôi dê đực nọc là tùy vào khu vực ban nuôi dê có dê đực để phối giống nhờ không. nếu có không cần nuôi dê đực thêm tốn kém.

Minh nghe noi de ba mong nuoi khong tot phai khong xin ban cho y kien a

Nuôi 1 con dê đực là đủ cho cả chuồng đó bạn, nhưng mà sau 1 năm bạn nên đổi dê đực để khỏi thoái hóa giống.

Xin cảm ơn.
Chào tất cả các ace
Tình hình là mình có người bà con đang có kế hoạch nuôi khoảng 30 con dê để nuôi sinh sản và nuôi dê thịt để bán. Mình thì không am hiểu về loài dê và cũng không biết tình hình giá cả và thị trường tiêu thụ thịt dê như thế nào. Vì vậy mình muốn nhờ các ace trên diễn đàn có thông tin nào về mô hình nuôi dê thì tư vấn giúp mình với?
1. Mình nên nuôi theo hình thức chăn thả hay là nuôi nhốt.
2. Kỹ thuật chăn nuôi như thế nào?
3. Mình nên chọn nuôi dê cỏ hay dê bách thảo hay dê bò gì đó?
4. Cách phòng và trị bệnh như thế nào?
Xin cảm ơn tất cả những lời tư vấn của các ace.

Chúc mọi người luôn khỏe và làm việc thật tốt.

Có ace nào ở Sóc Trăng bán dê giống không mình đang cần mua vài con làm giống

Back