Nuôi dúi nên mua dúi rừng hay dúi đã thuần dưỡng?

• Thread starter vuadui
  • Ngày gửi
Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận
Xin các chuyên gia trong nghề nuôi dúi tư vấn cho em. Nuôi dúi nên mua từ rừng hay mua dúi đã thuần dưỡng.

--------

Em cũng đã gọi điện đến một số cơ sở nuôi chuyên bán dúi giống họ đều tư vấn là nên mua giống đã thuần về nuôi. Nhưng như mọi người đều biết dúi vốn là động vật hoang dã mới được nuôi vài năm trở lại đây nên nguồn dúi đã thuần dưỡng thì số lượng có hạn. Em xin hỏi;
1 ,cách phân biệt dúi rừng và dúi đã thuần dưỡng?
2, cách thuần dưỡng dúi rừng để nuôi sinh sản?
3, dúi có ăn cám công nghiệp hoặc cám tự chế không?
4, bao nhiêu tiền 1kg dúi giông?
em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
1 phân biệt : Bảo họ bế con dúi lên . Nếu ko bị đứt tay thì đó là dúi thuần ... dúi thuần nuôi từ bé ngoan lắm . ko táp táp hai cái răng như con dúi rừng đâu

2/thuần dưỡng thì xây bể,nuôi riêng,hoặc nhốt chung thì chuồng rộng rộng chút .. hạn chế ánh sáng,hạn chế nhòm ngó . và nên nuôi con vài lạng bé bé ... như thế khi nó lớn sau hơn nửa năm nuôi ,đến tuổi trưởng thành tỉ lệ thành công sẽ cao hơn dúi trưởng thành rừng khó thuần hơn

3/dúi thuần thì ăn cám công nghiệp của lợn nhưng ăn ít thôi ...còn dúi rừng đưa cho nó nó chế

4/giá dúi giống tùy từng vùng và tùy thuần hay rừng ... cái này bác tự tìm hiểu thêm nhé ... chỗ bác sang hoành bồ hoặc yên tử cũng có ... yên tử đắt ngang nhà hàng ... cũng trên 250-300k

1 phân biệt : Bảo họ bế con dúi lên . Nếu ko bị đứt tay thì đó là dúi thuần ... dúi thuần nuôi từ bé ngoan lắm . ko táp táp hai cái răng như con dúi rừng đâu

2/thuần dưỡng thì xây bể,nuôi riêng,hoặc nhốt chung thì chuồng rộng rộng chút .. hạn chế ánh sáng,hạn chế nhòm ngó . và nên nuôi con vài lạng bé bé ... như thế khi nó lớn sau hơn nửa năm nuôi ,đến tuổi trưởng thành tỉ lệ thành công sẽ cao hơn dúi trưởng thành rừng khó thuần hơn

3/dúi thuần thì ăn cám công nghiệp của lợn nhưng ăn ít thôi ...còn dúi rừng đưa cho nó nó chế

4/giá dúi giống tùy từng vùng và tùy thuần hay rừng ... cái này bác tự tìm hiểu thêm nhé ... chỗ bác sang hoành bồ hoặc yên tử cũng có ... yên tử đắt ngang nhà hàng ... cũng trên 250-300k
còn chuyên gia nào có ý kiến khác hay bổ xung gì thêm không xin cho cao kiến nao.

ai có ý kiến nữa không?

--------

con dúi lớn nhất có trọng lượng là bao nhiêu kg? có ai biết không?

Việt Nam có bao nhiêu giống dúi? Đặc điểm từng loại? Sau khi có bác nao trả lời các câu hoi trên em xin được tự trả lời câu hỏi của chính mình nên nuôi dúi rừng hay dúi đã thuần dưỡng.

diễn đàn toàn các lão nông khiêm tốn thôi à. híc

Nên mua dúi rừng. Giá rẻ. Dúi nhà đắt quá. ai phản đối nào?

hình như bạn đang thu mua và chuẩn bị bán Dúi rừng phải không?
tranh thử quảng cáo dử ha?

hình như bạn đang thu mua và chuẩn bị bán Dúi rừng phải không?
tranh thử quảng cáo dử ha?
năm tới mới bán. Bán luôn cả kỹ thuật thuần hóa dúi rừng nữa. hihi

cho mình hỏi chút . mình ở phú xuyên hà nội . ở khu vực của mình thì đầu ra của con dúi thịt thế nào có bạn nào biết ko

kỹ thuật thuần hóa dúi rừng giá nhiêu vậy bác?

năm tới mới bán. Bán luôn cả kỹ thuật thuần hóa dúi rừng nữa. hihi
kỹ thuật thuần hóa dúi rừng giá nhiêu vậy bác?

nếu thực sự muốn mua thì mình cũng chưa bán đâu. hehe

có kinh nghiệm thì bác chia sẻ cho mọi người đi

có kinh nghiệm thì bác chia sẻ cho mọi người

Status
Không còn mở để tiếp tục thảo luận

Back