Hỏi đáp nuôi dúi và chồn hương

• Thread starter tử hg
  • Ngày gửi
em đang dự định nuôi dúi và chồn hương nhưng không biết ở thời điểm hiện tại đầu ra cho hai loài vật này có ổn không nhờ các bạn có kinh nghiệm hoặc đang nôi tư vấn giúp

Mình khuyên bạn chân thành.nếu có đất rộng nên nuôi gà.thỏ.heo.bò....bán quanh năm nhanh thu hồi vốn vì các con vật trên thị trường tiêu thụ mạnh.quanh năm.nếu hơi ít thì nuôi các con vật cảnh như gà cảnh.chó cảnh.chim....đừng chơi với chồn.dúi.nhím...mình mới đập chuồng xong.đừng nghe báo đài và mấy người bán.toàn lừa bán giống thôi.cẩn thận bán nhà

Nuôi dúi thì chạy theo phong trào - ít người ăn lắm - Dúi là loài gậm nhấm đẻ kinh lắm - đầu ra thì bế tắc ..........còn chồn Hương thì thôi .....pó tay ....nghe nói 1kg vài triệu nghe mà phát ham - nhưng chôn hương chỉ dành cho nhà giàu có ăn - giới bình dân không ai dám rớ vào.....nhà hang bán phải đặt trước mới có, lý do là không có người ăn nên nhà hang không dám thu về - Tôi đã phá sản chôn hương rồi - chỉ lừa qua lừa lại để bán giống thôi. nếu dư tiền thì nuôi vài con để đẻ thỉnh thoảng bán hên xui - còn việc đầu tư vào để nuôi thì rắc rối to đấy.

em đang dự định nuôi dúi và chồn hương nhưng không biết ở thời điểm hiện tại đầu ra cho hai loài vật này có ổn không nhờ các bạn có kinh nghiệm hoặc đang nôi tư vấn giúp
Đầu ra dúi thương phẩm thực sự cung không đủ cầu. còn chồn hương mình không rõ. nhưng nuôi dúi khó chứ không dễ

Đầu ra dúi thương phẩm thực sự cung không đủ cầu. còn chồn hương mình không rõ. nhưng nuôi dúi khó chứ không dễ
Bạn ở tỉnh nào vậy bạn. Bạn nuôi Dúi có nhiều không - tình hình đầu ra của bạn sao rồi - Dúi bạn cho ăn gì. hiện tại tỉnh tôi nhiều người nuôi Dúi bán không được

Back