Nuôi Dúi

Tôi không nói bạn, Tôi nói bạn nhimvanganquy cơ. con Dúi mà bạn bắt được đó còn sống không? Nếu không nhầm thì đó là con dúi cái đã đẻ rồi.

Nó sống với em được 2 ngày thì rớt con ra ngoài rồi chết luôn anh àh. Lúc mới nhìn thấy nó tưởng chuột cống nên đánh gần chết /. :wacko:

Nó sống với em được 2 ngày thì rớt con ra ngoài rồi chết luôn anh àh. Lúc mới nhìn thấy nó tưởng chuột cống nên đánh gần chết /. :wacko:
Phí quá bạn ạ, nếu nó còn sống thì bạn chỉ kiếm cho nó một tấm chồng là bạn sẽ có một đàn dúi lớn đấy.

------ 7 Giờ 58 minutes:

Đàn Dúi nhà em đẻ liên tục, xin mòi các bác ghé qua tham quan tiếp.

Last edited:
Cho em hỏi chút

Anh Nhơn ơi, cho em hỏi 1 chút, nếu mình muốn vận chuyển dúi 1 quãng đường xa thì cách vận chuyển là như thế nào. A có thế cho em biét với đc không

Dúi chịu nóng rất kếm. Nếu bạn vận chuyển xa, nên nhốt vào lồng chắc chắn nhưng thoáng mát, nên vận chuyển trong đêm là tốt nhất. Chúc bạn thành công với con Dúi.

Anh Nhơn úp hình trang trại anh lên xem có đúng như a nói ko, tôi nghi lắm

Dúi baby đây các bác, mấy em này sắp mở mắt rồi. Nhiều con đẻ lắm nhưng em chưa chụp được.

[/QUO

Thấy a đăng trên dd là dúi nhà a đẻ nhiêù nhưng ko thấy úp hình mấy, xem đi xem lại chỉ có mấy con trong đó có mỗi con đẻ 3 (chụp làm nhiều hình). CHúng tôi mong anh úp hình toàn bộ trại nuôi xem có đúng như quy mô a nói ko?à mà a có bao nhieê đôi đẻ rồi, a có thể úp cho bà con thấy tầm 5 đôi đẻ dc ko a?Cám ơn a nếu bài viết này làm a ko vui.

Thực ra tôi chụp nhiều con khác nhau. Nó rất giống nhau, mỗi ô chuồng đều giống nhau nên bạn nghĩ là một con. Hiện nay trong chuồng chỉ còn mấy con đang nuôi con,số còn lại tôi đã tách mẹ hết rồi. Tôi có 25 con cái đã đẻ, một số con đang chuẩn bị đẻ tiếp. Nếu bạn có nhu cầu nuôi hoặc quan tâm thực sự đến con Dúi, mời bạn về nhà tôi thăm quan thì thấy ngay thực hư thế nào. Dúi giống của tôi là hàng mở, tuỳ ý lựa chon, ai muốn mua giống xin đến tận nơi tham quan, một vài kiểu ảnh cũng không thể khắc hoạ hết vấn đề được bạn ạ. Cảm ơn bạn đã quan tâm, chúc bạn nhiều thành công

Cảm ơn ChauNgocThuan. Chúc bạn dồi dào sức khoẻ và nhiều thành công.

------ 5 Giờ 23 minutes:

Đầu tiên em pots bài và ảnh bên box chăn nuôi để mọi người cùng trao đổi về con Dúi. Dù sao cũng có chút ít kinh nghiệm nên sẵn sàng trao đổi và chia sẻ cùng bà con muốn quan tâm đến con Dúi. Nhưng hôm nay các Mod lại chuyển sang đây ( Box mua bán), em lại làm phiền các bác rôi, nếu có gì đó vi phạm nội quy thì các Mod cũng đại xá nhé.

Last edited:
cho minh hoi 1 chut

Phí quá bạn ạ, nếu nó còn sống thì bạn chỉ kiếm cho nó một tấm chồng là bạn sẽ có một đàn dúi lớn đấy.

------ 7 Giờ 58 minutes:

Đàn Dúi nhà em đẻ liên tục, xin mòi các bác ghé qua tham quan tiếp.

Mình đang có ý định nuôi dúi mà không biết tháng nào bắt đầu nuôi dúi là tốt nhất ? hiện giờ giá dúi giống của bạn bán bao nhiêu tiền 1 cặp ?

Mình đã qua nhà thanhnhon, xac nhận là có trại dúi như trong hình. Định đầu tư nuôi nhưng nghĩ nguồn thức ăn khó quá nên thôi. Dúi nuôi dễ mà nhậu cũng ngon, giá thành rẻ, dễ đầu tư, dễ bán...
Chúc mọi người thành công

Dúi 1,6kg vẫn đẽ đấy bạn, Dúi bạn chưa đẽ là có nguyên nhân, bạn hảy thử cách này, cho đực vào ian natheo dõi khoảng 10 ngày nếu nó chịu đực liên tục trong thời gian này bạn bắt con cái xem nó có tinh dịch con đực là nó đã đậu thai, bạn nên tách Dúi đực ra, trong thời gian khoảng 45-50 ngày nó sẽ đẽ.

chúc bạn thành công

cho minh hoi

Dúi 1,6kg vẫn đẽ đấy bạn, Dúi bạn chưa đẽ là có nguyên nhân, bạn hảy thử cách này, cho đực vào ian natheo dõi khoảng 10 ngày nếu nó chịu đực liên tục trong thời gian này bạn bắt con cái xem nó có tinh dịch con đực là nó đã đậu thai, bạn nên tách Dúi đực ra, trong thời gian khoảng 45-50 ngày nó sẽ đẽ.

chúc bạn thành công

bạn ơi , mình có ý định nuôi dúi mà không biết tháng nào bắt đầu nuôi là tốt nhất ? mà mình lại thấy có dúi má đỏ và dúi mốc không biết nuôi loại nào tốt hơn ?

ao alo

Bạn Nhơn cho mình hỏi: nhiều người nói khi dúi mẹ mới đẻ đc 3 ngày thì không đc động đến dúi con và chuồng nuôi nếu động đến chuồng nuôi thì dúi mẹ sẽ cắn chết dúi con đúng ko bạn?

Hỏi kỹ thuật nuôi dúi sinh sản

Bạn Thanhnhon77 cho tôi hỏi, tôi mới nuôi dúi đực 6 tháng khi mua về là dúi lớn đã phối giống (nhìn thây) nhưng không thấy đẻ, bạn chỉ giùm cách nuôi dúi sinh sản với.

Hỏi thăm Bác Thành Nhơn

lâu lắm không thấy bác Thanhnhon77 up bài viết hay ảnh lên page nhỉ?
Dạo này đàn Dúi nhà bác phát triển thế nào rồi? giờ bác có bao nhiêu cặp Dúi bố mẹ?
nhà em cũng phát triển được tuy nhiên vẫn hơi chậm do Dúi bố mẹ ít quá, giờ me cũng đang có đàn Dúi nhóc gần 30 chú.

huong dan choi danh bai an tien tren mang
cach mo tai khoan ca do online
cach mo tai khoan ca cuoc online
cach mo tai khoan ca do tren mang
cach mo tai khoan ca cuoc tren mang
cach mo tai khoan ca do qua mang
cach mo tai khoan ca cuoc qua mang
cach ca do bong da qua mang
cach do do bong da online

Bạn cho ăn thế thì chưa đẻ là phải. Dúi của tôi chỉ cho ăn ngày một lần vào buổi tối thôi. Một con tôi chỉ cho 1 cái ngọn mía dài khoảng 25 - 30 cm( có thể cho ăn tre cũng được). 5 ngày tôi mới cho ăn ngô,mỗi lần khoảng 30 hạt ngô thôi, thi thoảng cho một miếng khoai nho nhỏ.Bạn nên cho nó ăn thêm xương ĐV để tăng can xi và mài răng. Dúi là động vật hoang dã nhỏ nên cần yên tĩnh, không nên kiểm tra nhiều nó sợ.Chuồng trại thì nên làm chắc chắn vừa đề phòng nó trốn và phòng mèo bắt mất
Theo nhu a noi thi a khong cho an tre ak anh. Chu a noi co the cho an tre cung duoc tuc la thuong a k cho dui an tre.

Back