nuôi ếch có dùng nano bạc được không?

• Thread starter leekiddy
  • Ngày gửi
Mấy AE trên diễn đàn cho mình hỏi là nano bạc có thể dùng để diệt khuẩn, khử mùi nước trong hồ ếch được hay không ạ? có ảnh hưởng gì không và cách sử dụng thế nào

Mình thấy a mình nuôi ếch với cá rô,... cũng dùng cái nano bạc này. Ai trực tiếp dùng rồi vào cho bạn ý kiến với.

Mình thấy a mình nuôi ếch với cá rô,... cũng dùng cái nano bạc này. Ai trực tiếp dùng rồi vào cho bạn ý kiến với.
không biết anh bạn dùng ntn? mình tìm hiểu thì nano bạc dùng trong nuôi tôm nhiều, không biết dùng ntn? cho trực tiếp xuống nước đang nuôi hay sao?có ảnh hưởnggiì k

Mình cũng hok dành lắm,. Bạn cứ google là có hướng dẫn mà. Nuôi ếch nên nuôi kèm thêm mấy loại cá ăn tạp nữa như rô,trê,nheo,trôi,chép.mè ý. Thay nước liên tục đc thì tốt nhất. Ở mình nc ô nhiễm nên dùng CPSH nhiều để cải thiện nước ao.

Ếch mà bạn nuôi bể ximang thì hok hiệu quả cho lắm thì phải. Chỉ ếch bố mẹ là nuôi bể xi mang thôi còn ếch thịt nên nuôi bàng lưới trong ao hơn. Đầu tư ít và vẫn quản lý chăm sóc đc như ếch bể. Nước chỉ cần bơm vào ao rồi trong ao nuôi ít cá ăn tạp. 2 tuần thay lưới 1 lần rồi lưới đó mang khử trùng. Rẻ tiện, đảm bảo vs dễ sd.

tùy địa điểm nuôi bạn ơi, mình nuôi sau nhà nên không thể nuôi mô hình thả vèo được, mình xây bể xi măng + lót bạt 2 da cam xanh, mình thấy nhiều người vẫn nuôi mô hình này mà.

tùy địa điểm nuôi bạn ơi, mình nuôi sau nhà nên không thể nuôi mô hình thả vèo được, mình xây bể xi măng + lót bạt 2 da cam xanh, mình thấy nhiều người vẫn nuôi mô hình này mà.
Ukm. Nuôi đc nhiều bể hok? Mua giống hay bạn tự sản xuất ra??

oh, mình mới nuôi, lấy giống người khác:) mình nuôi 3000 ếch giống bạn à, 3 bể 3mx4m

Hoàn toàn dùng được. Hiệu quả rất cao trong việc xử lý, cải tạo nguồn nước và diệt vi khuẩn, virus bác ạ. Nó không ảnh hưởng gì và hoàn toàn vô hại.

Sử dụng thì rất đơn giản. Chỉ cần pha loãng với nước và té đều trên mặt ao nuôi. Dùng định kỳ, hiệu quả càng cao !Bên em có dòng sản phẩm chuyên dùng cho tôm, sản phẩm dùng trong thủy sản, trồng trọt và chăn nuôi

Back