Thảo luận nuôi gà bằng bắp ,lúa,gạo lức..v..v,không nuôi bằng thức ăn công nghiệp

• Thread starter benzema
  • Ngày gửi
mình đang thử nghiệp nuôi gà sạch ,tức là nuôi gà bằng,bắp ,lúa,tấm ,gạo lức..v..v,nhưng gà 3 tháng rồi mà rờ dưới lườn gà thấy gà rất ốm,trọng lượng gà thì tương đối 1,3 kg 1,4 kg.Có bác nào biết cách vỗ béo gà không,nhưng tuyệt đối không sử dụng thức ăn công nghiệp nhé..

mình đang thử nghiệp nuôi gà sạch ,tức là nuôi gà bằng,bắp ,lúa,tấm ,gạo lức..v..v,nhưng gà 3 tháng rồi mà rờ dưới lườn gà thấy gà rất ốm,trọng lượng gà thì tương đối 1,3 kg 1,4 kg.Có bác nào biết cách vỗ béo gà không,nhưng tuyệt đối không sử dụng thức ăn công nghiệp nhé..
cho an run quê hoat dế vao la mập ah

Cho ăn động vật tươi sống như giun quế, tôm cua cá, vân vân thì gà chóng lớn, chứ khó mập lên lắm. Giống gà nó vậy rồi. Muốn mập, thì phải cho thuốc kích thích. Vậy thì chẳng khác chi cho ăn cám công nghiệp.

Chỗ tôi ngày trc mọi người hay nhốt gà thiến để tết thịt. Trc tết độ 2 tuần nhốt gà vào lồng, cho ăn ngô bung ( ngô hạt nấu gần chín) cơm thừa và nước nôi đầy đủ. đến tết thịt con nào cũng béo núc ních được cả bát mỡ lá vàng ươm. ko rõ gà non chưa thiến có béo như vậy không, nhưng mọi người vẫn bảo dùng ngô chăn gà béo.

Mình tính mua bột cá đạm 50 trộn cho ăn,nhưng không biết mua ở đâu

cho ăn bắp, lúa chưa chắc sạch,
thưc ăn công nghiệp chưa chắc đã ko sạch
Mình biết chứ,nhưng dân sài gòn họ ăn như thế ko đấy,yêu cầu của họ như thế,gà thả vườn nuôi bằng thức ăn tự nhiên,không được nuôi bằng thức ăn cn,mà bác nuôi thử đi ,con nuôi tự nhiên thịt lúc nào cũng ngon hơn nuôi bằng thức ăn rặc,nuôi thức ăn thịt mềm,không ngọt dai,lại nhiều mỡ họ chê ,thêm cái nữa gà mà nuôi cắt mỏ là bị chê ngay

Bạn nên nói rõ gà nuôi giống gì? Vì loại gà lai chọi bạn phải nuôi đến tháng thứ 5 mới có thịt ức. Còn nếu muốn vỗ béo đàn gà, bạn cần cho chúng ăn 130g/ngay/con , thức ăn được ủ chua hoặc nấu chín và cho vào 15% cám đậm đặc (bao 25kg khoảng 500K )hoặc cá vụn.(Mua bột cá không ai bán lẻ )đâu

Bạn nên nói rõ gà nuôi giống gì? Vì loại gà lai chọi bạn phải nuôi đến tháng thứ 5 mới có thịt ức. Còn nếu muốn vỗ béo đàn gà, bạn cần cho chúng ăn 130g/ngay/con , thức ăn được ủ chua hoặc nấu chín và cho vào 15% cám đậm đặc (bao 25kg khoảng 500K )hoặc cá vụn.(Mua bột cá không ai bán lẻ )đâu
gà tàu vàng bác ạ

mình vẫn đánh giá cao nuôi gà bằng trùn quế và cám bắp ( gạo vvv..). nếu bác nuôi gà số lượng ít trùn quế nhiều bác có thể nuôi thêm cá bống dừa:Bang::Bang:

Cho ăn động vật tươi sống như giun quế, tôm cua cá, vân vân thì gà chóng lớn, chứ khó mập lên lắm. Giống gà nó vậy rồi. Muốn mập, thì phải cho thuốc kích thích. Vậy thì chẳng khác chi cho ăn cám công nghiệp.
CAMCONG NGHIEP CO TRON THUOC KHANG SINH.NÊU SO SANH VOI TRUNG VA DẾ THI SAI UI.

Back