nuôi gà bây giờ kịp tết không

• Thread starter kiettuan
  • Ngày gửi
nếu nuôi đạt trong khoảng trong khoảng 3,5 tháng là suất .bác cứ tính ngày là biết ,từ bây giờ nuôi thì khoảng 100 đến 120 ngày gà tết thì long đẹp bán có giá chứ bán sô thì giá k ngon

Gà tàu vàng thả vườn chắc chắn hơn 4 tháng mới xuất được, gà tam hoàng thả vườn thì ok

gà tàu vàng nuôi theo kiểu vây lưới nuôi đúng kỉ thuật và đảm bảo phát triển tốt thì thì khoảng 100-120 ngày vẩn đạt và suát bán được anh .còn thả rong thì phải ngoài 4 tháng

bạn cứ phan đi, làm thì mới biết chứ, mình cũng mới bắt 50 con nuôi bán tết đây được gần 15 ngày rồi, chịu khó chăn kỹ chút, còn gần 1 tháng nữa tới tết thì thúc cho nó mập là ngon rồi, gà tết cầu có mà bán bạn ơi, nhất lầ gà trống mùng 3.

Cứ nuôi đi bác,con nào lớn kịp mình bán, không lớn kịp tết thì qua rằm tháng giêng bán, tết nhiều khi lại dội hàng ấy

Vàng đang tuột giá.
Làm luôn 1000 con đi bạn, ra giêng bán xấm cây vàng cưới vợ luôn.
Nge nói vợ là nôn nao ròi

ai cũng nuôi vào tết thì giá chắc cũng k cao đâu.theo tôi giờ bạn nuôi ra giêng bán là đẹp nhất.

mình mới làm 100 con , nuôi dc 2 tuần mới dc 2 lạng không biết có kịp tết không,hu hu bác nào ở Bình Gia -Lạng Sơn chăn nuôi gà cho em xin ít kinh nghiêm

Trể rùi bạn ơi

Nuôi gà tết thực ra có 2 dạng như sau
+ nuôi bán noel
+ gà cúng mùng 3

Vùng miền đất tốt tươi - con vật mau lớn - thì bạn canh thời gian như sau
Gà từ lúc bắt về đến lúc bán là 3 tháng - thực sự lúc này gà củng chưa phát triển lắm - nhưng con gà nó vừa để làm thịt cúng trên bàn
Nên nuôi gà tết thì canh 3 tháng +15 ngày ( ngày thương lái vận chuyển ) = 105 ngày

Nếu nuôi gà noel thì 4 tháng cho con nó bự + 7 ngày thương lái = 127 ngày

Tương tự bạn tính cho tết tây và mùng 5 tháng 5

Thua keo này ta bài keo khác - canh rằm tháng 10 trồng bông vạn thọ củng ăn tết được đấy

Gom hết vốn đến này 23 tháng chạp - xúc 1 con - lời gấp 70 lần con gà - zậy ăn tết mới đả

Bạn cứ nuôi đi, chuyện đáng nói là bạn có nuôi thành công không? Chỗ bạn có thức ăn rẽ để giảm giá thành chăn nuôi không?
Bán gà không chỉ tập trung vào ngay tết Nguyên Đán. Vì ngày tết sẽ có rất nhiều người tập trung bán gà. Giá có khi cao hơn bình thường, nếu đụng hàng giá cũng thấp như chơi. Giá cả ngày tết thì để qua 1 bên, miễn sao giá thường nhật , trừ chi phí nuôi có lời là chơi ngay.
Gà nuôi hiện nay bạn nên nuôi gà mái nhiều hơn gà trống. Nếu tết bạn bán không hết vì đụng hàng hay giá rẽ. Bạn để ra Giêng, Hai bán có sao đâu. Tôi nói nuôi gà mái nhiều gà trống là có ý như thế này. Nếu bán tết, ra giêng bán không được thì để lại bán gà mái dầu giá cao ngất ngưỡng như thế chã lo gì .

Nuôi thời điểm này bán tết chắc sẽ k kịp.Nhưng ra tháng giê ngmình nghĩ gà cũng có giá.

mình cũng vừa thử nuôi 120 con lấy kinh nghiệm.. may mắn thì đúng dịp tết.. ko để rằm tháng riêng càng đẹp gà... mình thấy hội nuôi gà có rất nhìu anh chị e cực kì nhiệt tình.. có vấn đề gì đều đc giải đáp thôi.... bạn chứ...

Bạn nuôi gà 2 tháng tuổi chắc kịp khoảng 4-5 lạng/con. Không thì mua to hẳn 7-8 lạng, chắc chắn kịp. Nuôi và ghi chép đầy đủ, sau cho người khác học nhé
mình mới làm 100 con , nuôi dc 2 tuần mới dc 2 lạng không biết có kịp tết không,hu hu bác nào ở Bình Gia -Lạng Sơn chăn nuôi gà cho em xin ít kinh nghiêm
bơm nước như người ta bơm bò vừa rồi phát trên tivi đó. Đùa bạn thôi, bán Rằm tháng riêng tốt mà, lúc đó hết gà rồi, bạn lại trúng mánh chăng

Bạn đã bắt gà chưa vậy. Cứ nuôi gà tàu vàng ko sợ ế đâu. 100 con lấy kn đi đã

Back