Nuôi gà ? Gà đông tảo lai

• Thread starter motnua
  • Ngày gửi
Nuôi gà đông tảo lai ?
Nếu nuôi gà thả vườn với giống gà đông tảo lai thì hiệu quả kinh tế như thế nào ?
Và gà đông tảo lai với giống gà nào sẽ mang lại hiệu quả cao trong hình thức nuôi bán chăn thả với lượng thức ăn có hạn ?
Nuôi gà đông tảo lai nên dùng những loại thúc ăn nào và chuồng trại ra sao ?
Mong mọi người tư vấn về vấn đề nuôi gà đông tảo lai !

tôi đã nuôi gà ta lai gà nòi thấy gà rất mau lớn ít bệnh tỉ lệ hao hụt thấp,trong vườn cũng có thả con trống đông tảo đẻ lai gà ta được vài bày nhìn gà con rất đẹp nhưng gà chậm lớn hơn,

Nuôi gà đông cảo thì nên tìm giống thuần mà nuôi bác ơi, đằng nào cũng một công chăm sóc. Không nên nuôi gà đông cảo lai vì không năng suất: chậm lớn, khó bán.

cho hỏi thâm với mấy bác ơi , mìh ở bình định số là cũng muốn nuôi thử ít gà đông tảo nhưng em nghe nói gaô này khó nuôi với lai chi phí , giống gà rất cao , giờ em muốn mua ít gà con về nuôi thử lơi nhuận thế nào nhưng giống gà này ở mình ko thấy ai nuôi vậy mấy bác có ai cung cấp gà con cho mình mua một ít về nuôi thử tại nới tập nuôi lần đầu nên ko dám đầ tư nhiều bác nào tốt bụng giúp em với . Cám ơn mấy bát rất nhiều.

cho hỏi thâm với mấy bác ơi , mìh ở bình định số là cũng muốn nuôi thử ít gà đông tảo nhưng em nghe nói gaô này khó nuôi với lai chi phí , giống gà rất cao , giờ em muốn mua ít gà con về nuôi thử lơi nhuận thế nào nhưng giống gà này ở mình ko thấy ai nuôi vậy mấy bác có ai cung cấp gà con cho mình mua một ít về nuôi thử tại nới tập nuôi lần đầu nên ko dám đầ tư nhiều bác nào tốt bụng giúp em với . Cám ơn mấy bát rất nhiều.
Khẳng định với bác luôn là gà đông cảo không khó nuôi, mà khó mua được giống tốt và chi phí giống cao

Mọi người nuôi giống gà này phải thận trọng ,có thể nó là một cái bẩy đả đc dăng ra từ trước .
Tôi chỉ góp ý vậy thôi không có ác ý gì .

em thi moi nuoi dc 50 con va chua co dau ra e nghe bac noi e cung thay hoi so ^^

:)) mình ủng hộ chủ top. Gà F2 nuôi khá ok giá cả xuất ra cũng khá ok thấp nhất 95k còn hok toàn 110-130k hok mà. Nuôi mất > 4 tháng, bình quân trống ~3kg mái 2,2kg-2,5kg tùy giống. Nói chung là ok, e cũng đang nuôi đây nhưng ít lắm 100c/tháng.F2 là hok phải thuần chứ hok phải lai tạo với giống gà nào cả. Thân!

nói về hiệu quả con gà đông tảo lai ! đúng sai mọi người cùng bình luận .

:)) mình ủng hộ chủ top. Gà F2 nuôi khá ok giá cả xuất ra cũng khá ok thấp nhất 95k còn hok toàn 110-130k hok mà. Nuôi mất > 4 tháng, bình quân trống ~3kg mái 2,2kg-2,5kg tùy giống. Nói chung là ok, e cũng đang nuôi đây nhưng ít lắm 100c/tháng.F2 là hok phải thuần chứ hok phải lai tạo với giống gà nào cả. Thân!
Nhờ phán giúp xem đây là cái giống gì ạ :D

tay to nhu chan.JPG

chan to nhu tay.JPG

Last edited by a moderator:
Không phải hỏi mà là quảng cáo ! gà hà nội đẹp hơn gà ở xã đông tảo không ? và đẹp hơn như thế nào ?
Đúng là tri kỷ, cơ mà không phải so sánh thế đâu ạ tại vì cái thứ này tìm cả xã đông tảo không có con nào giống màu lông như thế đâu ạ, cả làng hà nội cũng có mỗi nó thôi ạ :D

Last edited by a moderator:

Back