nuôi gà ở huế

• Thread starter nguyenhunghtra
  • Ngày gửi
vì mổi vùng miền điều có khí hậu thổ nhưỡng khác nhau ở huế thì mùa này rất nóng tuy ko thích hợp cho chăn nuôi lắm nhưng chẳng biết phải làm thế nào minh cũng qđịnh chọn nuôi con gà. vậy anh em nào o huế có cùng chung ý tưởng xin mời vào cùng xây dựng một vài ý kiến về: chọn con giống, phương pháp nuôi dưỡng phù hợp cho khi hậu miền trung. ai có kinh nghiệm thì xin chia sẻ và góp ý giúp. cam on!

Last edited by a moderator:
Gà đó rất mạnh nắng tn ko nhằm nhò đâu.
Gà chết do bệnh.
Gà bn thấy dấu hiệu lạ thì trị ngay liền, bạn dấu bệnh thì chịu thôi,
chim rĩ đợt này 170 con cả xanh lẫn đỏ
Điên hay sao dấu bệnh, tại ở nhà cho uống thuốc nó chả lành. Nên mình bó tay. Nuôi chim vậy. :eek::eek:

Gà mà biết bệnh là trị dễ lắm
Chim về 2 thùng 200 con đó. Úm trừ hao nữa.
Cũng hên xui đợt gà trc úm 1 thùng còn y nguyên.

Hưng mà khi mô úm cho người ta thì tốt còn úm cho mình thì bỏ bê đi chơi nên chẳng ra gì. Hihi

Cố gắn thuốc than đầy đủ xem, nuôi đợt chim này không xong nữa là về cuốc ruộng luôn.
hoangson ở đâu thế? ông định nuôi trĩ theo hướng nào? Con trĩ rất dễ nuôi, ăn ít mà nhanh lớn, ít bệnh tật nữa. Nếu nuôi trĩ mà dùng phương pháp cắt mỏ như gà sẽ tốt hơn. vì giống này dữ hơn gà nhiều, chỉ cần em nào có chảy máu thì nó xúm lại ăn thịt liền

hoangson ở đâu thế? ông định nuôi trĩ theo hướng nào? Con trĩ rất dễ nuôi, ăn ít mà nhanh lớn, ít bệnh tật nữa. Nếu nuôi trĩ mà dùng phương pháp cắt mỏ như gà sẽ tốt hơn. vì giống này dữ hơn gà nhiều, chỉ cần em nào có chảy máu thì nó xúm lại ăn thịt liền
Mình ở Phú Vang, hướng đi về Thuận an đó. Nuôi bán thịt ông bạn à, mình nghĩ nếu dễ thì bán mỗi em 200k có lời không nhỉ? Mới nuôi đàn gà 100 em nghẻo rồi! Làm nông dân khó thiệt chứ. Phải cắt mỏm nữa à? Khó nhỉ!. Cắt lông cánh rồi thả rong được không nhỉ?

Mình ở Phú Vang, hướng đi về Thuận an đó. Nuôi bán thịt ông bạn à, mình nghĩ nếu dễ thì bán mỗi em 200k có lời không nhỉ? Mới nuôi đàn gà 100 em nghẻo rồi! Làm nông dân khó thiệt chứ. Phải cắt mỏm nữa à? Khó nhỉ!. Cắt lông cánh rồi thả rong được không nhỉ?
đàn gà 100 con làm sao chết được. con gà đâu dễ chết thế. Chim trĩ tôi nuôi cách đây mấy năm. Nếu giá 200k thì có lời đó. nó ăn ko bao nhiêu đâu. Nhưng chi phí chuồng trại cho chim trĩ cao hơn gà nhiều. bạn không đủ kỹ thuật để cắt cánh chim trĩ đâu. Vì ko cần cắt cánh, chỉ cần nhổ 1 vài cọng lông cánh thì nó hết bay thôi. nhưng chỉ có người có nghề mới làm được.vì thế người ta toàn nuôi nhốt. tôi ở gần bạn đó, có gì lúc nào rảnh chạy qua tôi nhậu cho vui.

đàn gà 100 con làm sao chết được. con gà đâu dễ chết thế. Chim trĩ tôi nuôi cách đây mấy năm. Nếu giá 200k thì có lời đó. nó ăn ko bao nhiêu đâu. Nhưng chi phí chuồng trại cho chim trĩ cao hơn gà nhiều. bạn không đủ kỹ thuật để cắt cánh chim trĩ đâu. Vì ko cần cắt cánh, chỉ cần nhổ 1 vài cọng lông cánh thì nó hết bay thôi. nhưng chỉ có người có nghề mới làm được.vì thế người ta toàn nuôi nhốt. tôi ở gần bạn đó, có gì lúc nào rảnh chạy qua tôi nhậu cho vui.
50 em gà ri của chú Hung với 40 chục em gà hmong ra đi thanh thản, có thể do trời mưa dông nên nó bị thế. Nó đứng ủ rủ và chết dần dần, mỗi ngày chục em. Chục ngày là đi hết luôn. Bọn này chết khôn, được an táng làm mộ phần hẳn hoi. Chỉ thiếu cái bia thôi. Chắc cuối tuần lên chỗ ông chơi hỏi thăm cách chăn nuôi như thế nào!. Vì chi phí chuồng trại kín hơi cao, nên mới có cái ý định nuôi cỡ hơn 1 tháng rồi thả ra vườn có được không ấy mà, vì sợ nó lớn nó cắn nhau, hoặc tù túng quá ấy mà!

50 em gà ri của chú Hung với 40 chục em gà hmong ra đi thanh thản, có thể do trời mưa dông nên nó bị thế. Nó đứng ủ rủ và chết dần dần, mỗi ngày chục em. Chục ngày là đi hết luôn. Bọn này chết khôn, được an táng làm mộ phần hẳn hoi. Chỉ thiếu cái bia thôi. Chắc cuối tuần lên chỗ ông chơi hỏi thăm cách chăn nuôi như thế nào!. Vì chi phí chuồng trại kín hơi cao, nên mới có cái ý định nuôi cỡ hơn 1 tháng rồi thả ra vườn có được không ấy mà, vì sợ nó lớn nó cắn nhau, hoặc tù túng quá ấy mà!
uhm. Nhưng trước khi lên thì alo mình trước, vì mình hay đi lắm, không có ở nhà, hiện mình cũng đang có 1 đàn gà khoảng 300gram. 0934924768. có j alo mình

nuôi chim trĩ thì kết hợp nuôi luôn gà sao cho nó bay với nhau cho vui :D
Đất chỗ ông là phá gần dưới cầu Tư Hiền à hoangson121vx. Đất dưới đó nước lợ thì phải

Chia buồn với bác.
Gà mà dính mưa thì xác định.
Máy nhỏ hay to cũng cần công nghệ cao của thợ lành nghề mới nở tốt dc.
Anh làm máy ấp trứng lộn thì dc , chứ ấp trứng gà thì xem lại. Máy phải thật chuẩn trong các chu kỳ ấp phải tuyệt đối chính xác khi đó con gà nở ra mới mạnh khỏe dc.
Ae đợt này đăng ký nhập gà ác trắng thì hú mình nhé . hihi
Còn chỗ thì cho em đăng kí 10 con với nhé

ở Huế có ai biết chỗ mô bán chế phẩm Balasa No01 ko hè?
Nhiều lắm. Nhưng mà mua nó về làm gì. Nó chẳng có tác dụng gì đâu và thời tiết này mà làm Balasa No1 thì gà chết nhanh hơn đó bạn

Nhiều lắm. Nhưng mà mua nó về làm gì. Nó chẳng có tác dụng gì đâu và thời tiết này mà làm Balasa No1 thì gà chết nhanh hơn đó bạn
căn bản chưa có kinh nghiệm mà thấy trời nóng quá muốn mua ít rải cho đỡ hôi ấy mà bác. Hình như rải cái ni nóng lắm hả bác

Mấy con gà mái em nuôi 6 7 tháng rồi mà chưa có dấu hiệu đẻ...
Không biết nó bị gì, mấy bác có cách nào kiểm tra không chỉ em với

ở Huế có ai biết chỗ mô bán chế phẩm Balasa No01 ko hè?
Balasa 1kg 60k.
Anh muốn dùng thử sl nhỏ thì mua gói 100g rẻ hơn chỉ 9k. Quầy thuốc thú y là có thôi anh
Em cũng đang đặt hàng đó, nhưng dạo này nắng quá buổi trưa 11h mà vào chuồng gà thì chết mất nhưng úm phải vào thay nước nên mồ hôi dễ dãi khổ lắm
Úm nền chuồng
Crd nhẹ thì trị loại này rẻ, chỉ 50k 1 gói 100g.
Gà nhiều thì dùng loại này trộn sướng tay hơn, cũng hiệu quả.
MG 200 thì gấp 3 lầm IMG_20150626_225534.jpg

Vừa quất 400 em J về được 2 ngày. hôm nay vào cám . mang đôi ũng to tổ bố, nghe cái chéc hết hồn kiễng chân lên thế quái nào ngã dúi đầu xuống. nhìn vào chân thấy một em nát bét, một em què, chưa kịp tiếc nhìn lên cám đổ tung tóe, hai tay chông lên hai em bẹp dí cứt phọt cả tay. gà với qué. haizz. mô phật

Back