nuôi gà sinh sản hướng thịt

• Thread starter vodinhduc
  • Ngày gửi
lứa trước em nuôi 200 con gà thịt mà chỉ còn 50em..
-chuyến này em tính bắt 10 em mái nuôi đẻ..mn giúp em về cách chăm sóc,cho ăn..nếu 10 em đẻ đều thì tỷ lệ trứng/ngày là bao nhiêu vậy.
*tư vấn giúp em với

Nhiều lúc muốn phát triển nuôi gà nhưng mà nghĩ đến dễ bị trộm thì buồn quá bác Vũ ạ, chắc là em nuôi quy mô gia đình, làm cái máy ấp mini rồi nuôi 50 con mái đẻ làm giống, đẻ ra thì nuôi, nếu nuôi không hết mang ra chợ bán gà con. Bên cạnh đó thì em đang định đầu tư nuôi heo là chủ yếu. Bác thấy thế nào?
Vụ kẻ trộm ở đâu cũng có mình nên cảnh giác. Với con gà như bạn nói thì nên nuôi gà mái đẻ, ấp trứng bán gà con. Nếu khi nào gà con bán không hết mới nuôi, thế là tốt rồi. Vấn đề con heo tôi chưa có nghĩ đến nên không có ý kiến.

Bộ gõ tiếng việt mình dùng laban gõ nhanh tự động sữa chính tả nên mih hay viết tắt chử ko nó sữa thành kohler đó mà chứ chẳng có nghĩa gì khác đâu.
Hình như bộ gõ Tiếng Việt của bác @nguyenhunghtra bị lỗi à? Sao chữ "không" của bác thành "kohler" còn chữ "được" thành "cđ" vậy??
Vụ kẻ trộm ở đâu cũng có mình nên cảnh giác. Với con gà như bạn nói thì nên nuôi gà mái đẻ, ấp trứng bán gà con. Nếu khi nào gà con bán không hết mới nuôi, thế là tốt rồi. Vấn đề con heo tôi chưa có nghĩ đến nên không có ý kiến.
Minh thấy ông anh bán gà giống cho mình nuôi gà đẻ trứng ấp với lấy thêm trứng họ về ấp nữa làm ăn cũng khá mới 30t mà đã có xe con chạy zùi. Sản xuất giống thì có ktế hơn
Mình muốn học lỏm cái vụ ấp trứng mà ổng giấu nghề giữ lắm.Nuôi gà đẻ hướng trứng thì mình thấy nhiều. Nhưng nuôi gà đẻ nhân giống bán thì ít người thành công. Ko hiểu sao vậy???

Bộ gõ tiếng việt mình dùng laban gõ nhanh tự động sữa chính tả nên mih hay viết tắt chử ko nó sữa thành kohler đó mà chứ chẳng có nghĩa gì khác đâu.

Minh thấy ông anh bán gà giống cho mình nuôi gà đẻ trứng ấp với lấy thêm trứng họ về ấp nữa làm ăn cũng khá mới 30t mà đã có xe con chạy zùi. Sản xuất giống thì có ktế hơn
Mình muốn học lỏm cái vụ ấp trứng mà ổng giấu nghề giữ lắm.Nuôi gà đẻ hướng trứng thì mình thấy nhiều. Nhưng nuôi gà đẻ nhân giống bán thì ít người thành công. Ko hiểu sao vậy???
Nếu tìm được nguồn cung trứng cho mình ấp thì quá tốt rồi còn gì nữa! Mình cũng mong như vậy, chứ nếu nuôi rồi tự nhân giống thì vừa mất công mà mạo hiểm quá chừng.

Về cách ấp trứng cũng chẳng gì khó, có chỉ dẫn của người bán máy. Tự rút kinh nghiệm của mình qua những lần ấp, dễ thôi bạn à. Tôi mua máy ấp gà về ấp cho chim trích cồ vẫn nở tốt có gì đâu. Máy ấp bây giờ dễ vận hành lắm... Quan trọng là tìm đầu ra cho gà con, tìm người mua nuôi đấy. Trứng gà mình phải nuôi gà mái đẻ, để đảm bảo giống tốt, sạch bệnh mới có uy tín

bán
Về cách ấp trứng cũng chẳng gì khó, có chỉ dẫn của người bán máy. Tự rút kinh nghiệm của mình qua những lần ấp, dễ thôi bạn à. Tôi mua máy ấp gà về ấp cho chim trích cồ vẫn nở tốt có gì đâu. Máy ấp bây giờ dễ vận hành lắm... Quan trọng là tìm đầu ra cho gà con, tìm người mua nuôi đấy. Trứng gà mình phải nuôi gà mái đẻ, để đảm bảo giống tốt, sạch bệnh mới có uy tín[/QUOTE
bác này nói đúng thật, muốn làm kiểu nhân giống bán thì bắt buộc mình phải nuôi gà đẻ thì mới kiểm soát được. Và bán cho người khác mới lấy uy tín và làm lâu dài đc

Cám ơn bạn đã tư vấn, vậy theo bạn mình nên chọn giống gà nào làm mái đẻ là tốt nhất?
Còn gà hồ có thể tìm giống ở đâu, chứ ở chỗ mình (tỉnh Hậu Giang) là chắc ngay cả cái tên người ta còn chưa nghe, hihihii! Và giá con giống gà Hồ có cao không vậy bạn? Mình thấy con gà trống nó to quá, liệu đạp mái có bị dập trứng không?
anh lên mạng tìm đi, gà Hồ tìm giờ ko khó đâu, gà mái lương phượng là ok rồi. Giá thì e ko rành, vỉ e nuôi gà giống khác, chưa chuyển giống
Tôi nuôi theo cách thả rong, không tốn thời gian dọn chuồng. Trong khu nuôi tôi trồng vài bụi chuối cho gà nghĩ mát , rể cây chuối ăn hết phân gà. Gà vận động tốt ít bệnh và sạch
A nuôi thả rong thì hao hụt như chuột bọ, rắn, chồn ăn mất gà, nên nuôi nhốt chắc hơn. Anh dùng đệm lót sinh học thì khỏi dọn chuồng, còn đệm lót sinh học thì lên mạng tra ^^

Xin chào mọi người, tôi cũng vừa nuôi gà được hai tháng. Tôi nuôi 200 gà Tàu lấy từ trại A (để lấy đàn mái) và 30 con gà Tàu lấy từ trại B (để lấy trống). Hai đàn này nuôi trong một trại dt 120m vuông và được tách riêng ra. Tôi có 3 vấn đề sau mong được tư vấn:
1. Nên nuôi gà đẻ bằng thức ăn công nghiệp (TACN) dành cho gà thịt hay dùng loại cho gà đẻ. Tôi sợ cho ăn TACN thì gà mập quá không đẻ hoặc đẻ ít. Và khi gà mái vào giai đoạn đẻ trứng dùng TACN cho gà đẻ có hợp không?
2. Khi đàn gà bắt đầu sinh sản thì nuôi chung 100 mái với 10 trống hay tách thành 10 chuồng, mỗi chuồng 10 mái 1 trống thì tốt? (nếu tách ra phải tốn chi phí xây thêm nên băn khoăn)
3. Để bổ sung canxi co gà mái thì có thể dùng gì ngoài bột sò?
Thanks.

dùng loại T A cho gà đẻ. nuôi chung 100 mái với 10 trống, bổ sung canxi co gà mái thì có thể dùng bột sò, ăn tera tru*ng'

Back