Nuoi ga ta tha vuon-van de ve dinh duong

• Thread starter Mauxanhaolinh
  • Ngày gửi
Dinh dưỡng là điều kiện quan trọng quyết định gà có lớn và phát triển đều hay không. trước đây khi mình nuôi lứa đầu, minh không chú ý vấn đề thức ăn, một phần vì không chú ý, nhưng quan trọng là không biết làm thế nào, cách nào để bổ sung nguồn dinh dưỡng thiếu cho gà. qua tìm hiểu, học hỏi kinh nghiệm từ những người đi trước mình đã có một số kinh nghiệm cụ thể trong vấn đề dinh dưỡng cho gà.
Khi cho gà ăn nên mua bột ENZIM và bột BCOMLEC trộn vào thức ăn theo tỷ lệ quy định trên nhãn bao. nếu không có ENZIM trộn thức ăn có thể mua loại ENZIM trộn vào nước uống
Trong quá trình nuôi nên tìm thêm mối hoặc trùn cho gà ăn. mình thường tìm mối cho gà ăn, 3 đến 5 ngày cho ăn một lần, có đủ chất tươi và chất tanh đầy đủ thì gà sẽ không phụ lòng các bạn đâu.
Nên thường xuyên cho gà ăn thêm các chấy phụ gia đình như:rau, chuối, bèo.....
Chào các bạn, cảm ơn các bạn đã quan tâm. bài sau của mình sẽ về vấn đề THUỐC VÀ VĂCXIN cho gà.

Mình có một thắc mắc mong các bác giải đáp giúp:ngày nào mình cũng trộn hay định kỳ tuần trộn với thức ăn một lần vậy các bác.Ah một vấn đề nữa là gà mình 12 ngày tuổi thì có nên trộn men tiêu hóa vào trong thức ăn không vậy các bác.Mong các bác góp ý để được học hỏi kinh nghiệm.Mình mới nuôi nên còn nhiều thắc mắc.

Em cũng mới chuẩn bị tập nuôi gà, và sẽ bắt gà vào giữa tháng 3.Thấy bài của bác khóai quá.like kịch lliệt luôn.
Em có cảm tưởng nuôi gà của các bác khác của em 1 tý.Em sẽ ko cho gà ăn cám công nghiệp mà ăn như ông bà mình cho ăn.Ngoàira cho ăn thêm rau củ, trùn để ...Em nghĩ nuôi gà thả vườn thì phải nuôi kiểu thế còn nếu nuôi cám thì có lẽ tăng trọng nhanh, thời gian nuôi ngắn hơn nhưng mà thịt ít ngon hơn phải ko ạ
Em chưa nuôi nên vẫn là 1 con gà ạ

minh co trang chuyên bàn về gà thả vườn và các bài khác về nhiều vấn đề khác nhau về gà

Em cũng mới chuẩn bị tập nuôi gà, và sẽ bắt gà vào giữa tháng 3.Thấy bài của bác khóai quá.like kịch lliệt luôn.
Em có cảm tưởng nuôi gà của các bác khác của em 1 tý.Em sẽ ko cho gà ăn cám công nghiệp mà ăn như ông bà mình cho ăn.Ngoàira cho ăn thêm rau củ, trùn để ...Em nghĩ nuôi gà thả vườn thì phải nuôi kiểu thế còn nếu nuôi cám thì có lẽ tăng trọng nhanh, thời gian nuôi ngắn hơn nhưng mà thịt ít ngon hơn phải ko ạ
Em chưa nuôi nên vẫn là 1 con gà ạ

Quan trọng là lái bắt gà chịu bắt gà thả vườn nuôi công nghiệp giá cao. Tiền lãi nhiều là ok rồi, bác đồng ý quan điểm này chứ. Gà thả vườn (giống gà nòi Trà Vinh, Bến Tre) nuôi trong vòng 100 ngày tiêu thụ hết là lãi to đấy!!!:8^:

Back