Nuôi gà - tại sao lại nuôi con gà mà lại không phải là những con vật khác ?

• Thread starter motnua
  • Ngày gửi
Tham vọng sẽ có câu trả lời mới !
Vì sao rất nhiều người chọn con gà để nuôi và khởi nghiệp mà không chọn con trâu con bò hay con heo.. `
Tuy nó rất nhiều rủi ro ???
Thật tế câu hỏi này còn đang bỏ trống mong mọi người góp ý !
Vì sao lại nuôi gà mà không chọn con vật nuôi nào khác ??
Rất mọng mọi người hưởng ứng đóng góp thêm nhiều ý kiến nữa ạ .

mới sinh ra là đả oa oa oa oa oa
tập nói thì ba ba ba ba
đi hoc thì a - bờ - cờ - dờ
biết chửi thề thì đu móa
biết sợ thì sợ con ma

hầu như cái gì chử a củng đi trước
Cho nên nuôi thì củng nuôi con chử a trước - là con gà, con cá - nuôi xong mấy con chử a rùi mới :
Tiếp đến là con chử b - bò
Tiếp đến mới là chử d - dê

Chơi thì chơi gà - ăn thì ăn cá -ngủ thì ngủ nhà - làm thì làm cha - vui thì cười kha kha !!!

Last edited by a moderator:
Mình chọn con gà nuôi vì thấy trên ti vi họ hay chiếu các trang trại anh A anh B bị dịch bệnh chết toàn đàn tổng số thiệt hại là ước tính. Ngưỡng mộ quá nên muốn thử một lần cảm giác đó. Hahaha:Haha:

ko biết mọi nguời sao chứ theo mình thì nghĩ trước hết là phải đam mê cv mình làm thứ 2 là nuôi gà thì thời gian nó ngắn thu nhập đc luân chuyển , thứ 3 nếu nuôi gà thì cv cũng ko rắt rối nhiều có thời gian rãnh để lam chuyên vặc , thứ 4 giá cả cũng ổn định ko chênh lệch nhiều nên cũng an tâm . Ko biết mấy bác sao chứ tôi thì nghj vậy tôi thì rấ thích chăn nuôi đặc biệt là nuôi gà . Hjhj

Mình nghĩ nuôi gà nó có thể xoay vòng vốn nhanh. thêm vào đó rủi do cũng ít hơn bò hay lợn

Xin hỏi chủ tóp thường ngày bác an com với thịt j?
Con j de nuôi, vốn it, ma lại de bán thi nuôi bạn nhé

Tôi ăn cơm với rau muống xào tỏi ớt + nước rau , nếu hơn chút nữa là canh rau má nấu với đầu tôm . Chứ tôi có bao giờ ăn thịt đâu , chỉ trừ mấy ngày kỵ ăn một bụng thịt thôi à
Cúng thì họ toàn cúng thịt gà không . Với lại muốn nuôi con gì không có vốn thì mình đi ăn trộm , mà ăn trộm thì chỉ ăn trộm được mấy con gà con , năm xưa tôi cũng từng ăn trộm của người ta mấy con gà con rồi đem về nuôi sau mấy tháng thì lần lượt từng con gà mái tìm ổ và nở ra mấy bầy gà , vậy là lúc đó tôi không tốn tiền mua con giống mà thức ăn thì tôi tự đi kiếm như mót lúa lượm rau trái thừa ở chợ và chở mấy bịch thức ăn thừa ôi thiu của người ta cho - vậy là tôi không tốn một đồng vừa đi bán vé số vừa chăn gà rồi sau này chăn bò thuê cho người ta ...
Nuôi gà là có cái hay ở điểm đó !

Tôi ăn cơm với rau muống xào tỏi ớt + nước rau , nếu hơn chút nữa là canh rau má nấu với đầu tôm . Chứ tôi có bao giờ ăn thịt đâu , chỉ trừ mấy ngày kỵ ăn một bụng thịt thôi à
Cúng thì họ toàn cúng thịt gà không . Với lại muốn nuôi con gì không có vốn thì mình đi ăn trộm , mà ăn trộm thì chỉ ăn trộm được mấy con gà con , năm xưa tôi cũng từng ăn trộm của người ta mấy con gà con rồi đem về nuôi sau mấy tháng thì lần lượt từng con gà mái tìm ổ và nở ra mấy bầy gà , vậy là lúc đó tôi không tốn tiền mua con giống mà thức ăn thì tôi tự đi kiếm như mót lúa lượm rau trái thừa ở chợ và chở mấy bịch thức ăn thừa ôi thiu của người ta cho - vậy là tôi không tốn một đồng vừa đi bán vé số vừa chăn gà rồi sau này chăn bò thuê cho người ta ...
Nuôi gà là có cái hay ở điểm đó !

Thế giờ lớn rồi bác còn ăn trộm gà ko hay ...chuyển qua con khác :D

Bây giờ thì tôi không ăn trộm nữa mà lại thù ghét cái bọn ăn trộm gà !

ko biết mọi nguời sao chứ theo mình thì nghĩ trước hết là phải đam mê cv mình làm thứ 2 là nuôi gà thì thời gian nó ngắn thu nhập đc luân chuyển , thứ 3 nếu nuôi gà thì cv cũng ko rắt rối nhiều có thời gian rãnh để lam chuyên vặc , thứ 4 giá cả cũng ổn định ko chênh lệch nhiều nên cũng an tâm . Ko biết mấy bác sao chứ tôi thì nghj vậy tôi thì rấ thích chăn nuôi đặc biệt là nuôi gà . Hjhj
mình đồng ý

Back