Nuôi gà trống thiến thương phẩm

• Thread starter MrHailua
  • Ngày gửi
Số là hailua tôi có nuôi 1 ít gà, thỉnh thoảng có thiến vài ba con chủ yếu dùng làm quà biếu. Thời gian này tôi có ý định chăn nuôi gà trống thiến nhưng vẩn còn ngại không biết có thị trường tiêu thụ không? Vì tôi cũng chưa từng ăn nên cũng không biết thịt nó có ngon như gà thường không?
Mong ace nào ở diễn đàn biết chỉ giúp. Xin cảm ơn!

Bà con thử "Suy diễn" xem nếu Gà trống thiến nuôi bằng thức ăn công nghiệp thì thịt sẽ ntn?!!!

Thì thịt sẽ như gà công nghiệp ! :lol:
Giai đoạn thíên xong thì người ta cho nó ăn như thế nào đẻ thịt vẫn ngon khi tăng trọng , chứ dùng thức ăn thì xong rồi

ga trong thien nieu nuoi tot ,co the dat trong luong gap 3 lan ga ko thuong. nhung loai nay kho ban lam .... theo quang diem nguoi mua thi ga phai dat khoang 3kg tro len .... chu 2kg thi ho ko mua ... vi khong dat tieu chuan.... van de nua la long ga phai dep va da phai vang

--------

hoi truoc. em co nuoi loai nay ... o dong nai ... nhung den tet gap 1 ti truc trac. va ga khong dat trong luong ... the la phai chay vay khap noi de ban ga .... vi ban can nhanh cang tot... vi loai nay an kinh khung lam ... the ma ko duoc.... the la lo chot vo

Last edited by a moderator:
Mình cũng đang tính nuôi gà thiến.chỗ mình bây giờ chả ai nuôi nhiều,chỉ nuôi để tết gia đình tự thịt thôi.mà giá cũng đắt nữa 120k/1kgthương lái tranh nhau mua.mình nghĩ chắc nuôi quy mô chắc thu nhập ổn với lại bố mình lại biết thiến nữa cũng chuẩn lắm chả chết bao giờ,cũng hiếm khi sót.xin các bác cho ý kiến góp ý

Số là hailua tôi có nuôi 1 ít gà, thỉnh thoảng có thiến vài ba con chủ yếu dùng làm quà biếu. Thời gian này tôi có ý định chăn nuôi gà trống thiến nhưng vẩn còn ngại không biết có thị trường tiêu thụ không? Vì tôi cũng chưa từng ăn nên cũng không biết thịt nó có ngon như gà thường không?
Mong ace nào ở diễn đàn biết chỉ giúp. Xin cảm ơn!
gà trống thiến thịt vô cùng thơm ngon , nhưng em nghĩ về chuyện kiếm đầu ra sẽ khá gian nan bác à

Back