Hỏi đáp nuoi ga

• Thread starter hoangvi
  • Ngày gửi
anh chi oi! Nha em o nong thon, dat dai rong hon 3ha. Quanh nam chi trong cay mi(san) cay bap.(ngo). E len sai gon lam may nam ma k ich loi gi. Suy di tinh lai..em ve que lam nong. Thay anh chi tren internet nuoi ga cung kha gia. Em cung muon thu suc..em cung tim hieu ca thang nay roi.nhung van con ngai. Rat mong anh chi tu van giup em bat dau nhu the nao la tot nhat de nuoi con ga.! Cam on anh chi nhe! hien tai em chua co von .nhung ma nha em gan rung nhieu go lam, em co the tan dung lam trang trai..con tien thuoc men em k biet gia ca ra sao...

Nhà ở gần rừng có thể chặt cây gỗ làm chuồng, trên lợp bằng lá cọ, lau sậy, dưới đóng sàn cho gà ở..sáng lùa gà vào rừng cho nó ăn, chiều dẫn về cho ăn dặm thêm thóc, ngô, sắn..
Giai đoạn quan trọng là lúc nuôi gà con, thì cần 1 cái chuồng cỡ 10m2 ấm cúng kín gió, sạch sẽ..cái này chăắc phải bỏ tiền ra làm cỡ 5 triêệu. Còn lại thuốc men thì kiếm cái lịch vắc xin cho gà để làm nền tảng, còn nuôi gặp sự cố gì thì hỏi tới đó thôi

Cam on anh nhieu nhe. A cho em hoi mua mua gio va ret(lanh) viec um ga con co thuan loi khong a!

Bài viết có nội dung tương tự
  • nuoi ga
    • Thread starter hoangvi
    • Ngày gửi
  • tim nha tieu thu ga quang ngai
    • Thread starter luongvanbo
    • Ngày gửi
  • Nuôi trun hô va trun huyet
    • Thread starter Tuan anh 31990
    • Ngày gửi
  • tinh nuoi ga tre sll
    • Thread starter hai9091