Nuôi giống chó nào trông trang trại tốt

• Thread starter Lucky Star
  • Ngày gửi
Như tiêu đề, bác nào biết giống chó nào dễ nuôi dạy, trông trang trại tốt thì chỉ em với

Ở Mỹ có bán bộ phận bật đèn khi có người đến khu vực đó .
Mình mua về, tự lắp được rất dễ dàng, không cần thợ.
*
Có cái khó là kẻ trộm có thể ăn cắp cả bóng đèn, cả bộ
phận ấy, cả dây điện nữa, nếu nó ăn cắp được chó.
*
Cũng có nhiều loại mắt điện để mình tự cài đặt khắp nơi
trong vườn, mà ngồi trong nhà có thể biết có chuột chạy
ở đâu trong vườn, giá một cái ống kính đó chỉ 2 đôla,
cộng tiền cước thì đến 4 đôla, không biết kẻ trộm ở VN
có lấy các thứ này không ? Nếu nó không thèm lấy, mà chỉ
muốn ăn cắp vườn mình thôi, thì nó tương cho một hòn gạch
nhỏ thì vỡ ngay . Mình bị trộm nó đập vỡ vài chục ống kính
thì sẽ chán, và lúc ấy nó mới trộm mà mình không thể nhận
mặt được.
*

Em thấy cho nuôi cũng dễ bị đánh bả, hay ta nuôi đàn ngỗng đi, vừa kinh tế lại vừa bảo vệ được mà lại không sợ nó cắn mấy con khác

Bác nuôi loại nào vửa để canh trại vừa kết hợp với kinh doanh đươc đó bác ạh
VD : nuôi chó cỏ canh trang trại cũng tạm được nhưng để kinh doanh thì ko có hiệu quả lắm vì giá bán của nó rất rẽ
Bác nên mua loại chó nào phù hợp với túi tiền của bác mà lại có thu nhập khi nó sinh sản nữa phải biết kết hợp bác ạh
Trên trại em hiện tại nuôi 2 con PQ đen, một con rot và một con becgie đều là giống cái cả bác àh tới mùa sinh sản e cho nó đi phối giống khi nó đẻ con là có thu nhập :D

Giống chó tốt,, nhưng để canh gác tốt cần mang đi huấn luyện nữa!
quan trọng nhất là ta phai thích động vật, nuôi nó sẽ có y nghĩa hơn

Nan giải lắm các bác ợ, Nhà em từng nuôi tới 12 chú dog (Dữ như đàn hổ) nhưng chỉ đi vắng có 1 buổi sáng mà nó quăng bả chết toi cả đàn. Cú nhất là bọn phá hoại này.

Nuôi một đàn vài chục con chó ta là hay nhất. Còn như tôi thì sẽ nuôi Phú Quốc vì tôi thích chó PQ.

nuôi chó cỏ là tốt nhất bởi vì nó là loại dễ kiếm không tốn tiền mua giống, không tốn thức ăn cho lắm cho ăn sao cũng được, nuôi càng đông càng vui ( càng nhiều chó con càng tốt) vì nó ăn ít tốn kém và lại thấy người lạ là sủa, chủ yếu là do mình quản lý thôi chứ có chó tốt mà không có người cũng chịu :confused:

Back