Nuôi Heo Gia Công Cho Cty Cp

• Thread starter linhtai
  • Ngày gửi
có bác nào đã, đang hoặc sẽ nuôi heo gia công cho cty CP không vậy?.. em muốn học hỏi một chút kinh nghiệm của các Bác. em đang dự tính nuôi gia công cho cty này nên muốn trao đổi với những người có kinh nghiệm... mong nhận được sự chia sẽ của các Bác.

Gia Công cho CP

Chuyện dài nhiều tập.
Nhiều vấn đề cần được tính toán kỹ lưỡng trước khi đúc kết.
Vấn đề gì cũng đều sẽ có 2 mặt
Mình muốn giao lưu và chia sẽ với các bạn về lĩnh vực chăn nuôi công nghiệp.
Ai quan tâm xin lien hệ qua yahoo hoặc mesenger sau: bientinh.betta@yahoo.com
Thân......

ở đồng nai mình biết 1 chỗ chăn nuôi gà công nghiệp cho cty , 4 dãy chuồng lạnh , mỗi chuồng 15ngàn con . Trại đó nằm ở suối xoài thì phải . có đợt vô đó thăm rồi , ổng còn nói là bán cám cho mình nữa .

mình cũng đang tìm hiểu.

không có bác nào từng chăn nuôi gia công gà hoặc heo à? giúp em với. Em đang muốn đầu tư mà không bít vốn khoảng bao nhiu? chi phí hàng tháng thế nào? tiền phân tro cám trấu ấy mà

Sơ bộ như mình tìm hiểu thì đầu tư cho 1 trại gia công lợn thịt 1000con/trại cho CP thì hết khoáng 1,1 tỷ.
bạn đc hưởng 3000đ/1kg lợn. hao hụt là 18con. định mức thức ăn là 220kg/100kg lợn
Chi phí nhân công hêt từ 100-150 triệu
Tiền điện 60-70 triệu.
nếu bạn tự xây dựng thì có thể tiết kiệm đc 100-200 triệu so với để công ty CP làm. nếu tận dụng được phân để nuôi chồng thì sau 3 năm thu hồi vốn, vay ngân hàng thì 5 năm thu hồi. còn nếu không tận dụng đc phân thì sẽ dài hơn 1 chút.
Đó là 1 chút tìm hiểu của mình, ai biết góp ý

xin tư vấn giúp, mình chuẩn bị thuê trại (trại khoãn 600con) gần nhà nuôi gia công heo cho cp, giá thuê 35tr đến khoãn 40tr 1 đợt, mình ở tây ninh mới bắt đầu làm và mong anh chị em tư vấn giúp để có bước đầu được thuận lợi, xin cám ơn. Cho mình xin sdt để tiện việc liên lạc mình tên tuấn: 0909112200. cám ơn

Last edited by a moderator:
xin tư vấn giúp, mình chuẩn bị thuê trại (trại khoãn 600con) gần nhà nuôi gia công heo cho cp, giá thuê 35tr đến khoãn 40tr 1 đợt, mình ở tây ninh mới bắt đầu làm và mong anh chị em tư vấn giúp để có bước đầu được thuận lợi, xin cám ơn. Cho mình xin sdt để tiện việc liên lạc mình tên tuấn: 0909112200. cám ơn
1 đợt nuôi à bác, căng phết nhỉ, phải kiếm cả phân và cám may mới có lợi nhuận tốt. vì nếu mình tự làm nhân công ko sao chứ thuê nhân công 1 năm mất cả 80tr. 1 chính 1 phụ rồi

1 đợt nuôi à bác, căng phết nhỉ, phải kiếm cả phân và cám may mới có lợi nhuận tốt. vì nếu mình tự làm nhân công ko sao chứ thuê nhân công 1 năm mất cả 80tr. 1 chính 1 phụ rồi

cám ơn bạn, giá thuê 35tr/đợt khoãn 3tháng, nhân công 24tr, điện nước 4tr, sửa chữa chuồng trại, + chưa kinh nghiệm. vậy đợt 1 lổ nặng rồi, theo ace nên làm sao ?xin tư vấn giúp người mới, xin cám ơn.

cám ơn bạn, giá thuê 35tr/đợt khoãn 3tháng, nhân công 24tr, điện nước 4tr, sửa chữa chuồng trại, + chưa kinh nghiệm. vậy đợt 1 lổ nặng rồi, theo ace nên làm sao ?xin tư vấn giúp người mới, xin cám ơn.
Nếu là tự bạn làm và có 1 người nhà hoặc ai đó phụ giúp bạn thì với nguồn thu nhập khoảng trên 20 tr/3 tháng mình nghĩ là lên làm còn đi thuê lại xong lại thuê người làm mình nghĩ ko ổn vì nếu ổn họ đã tự thuê người làm, vì cái đó là nuôi gia công chứ không phải hình thức tự nuôi. Nuôi gia công phục vụ cho việc gánh vác tạo nguồn thu đều đặn nhằm sau 1 thời gian ta có được cơ sở vật chất và chuồng trại nhất là khi vay vốn ngân hàng để xây chuồng mà thôi

Nếu là tự bạn làm và có 1 người nhà hoặc ai đó phụ giúp bạn thì với nguồn thu nhập khoảng trên 20 tr/3 tháng mình nghĩ là lên làm còn đi thuê lại xong lại thuê người làm mình nghĩ ko ổn vì nếu ổn họ đã tự thuê người làm, vì cái đó là nuôi gia công chứ không phải hình thức tự nuôi. Nuôi gia công phục vụ cho việc gánh vác tạo nguồn thu đều đặn nhằm sau 1 thời gian ta có được cơ sở vật chất và chuồng trại nhất là khi vay vốn ngân hàng để xây chuồng mà thôi

ok bạn, cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ cố gắn vì bước đầu sẽ gặp khó khăn

ok bạn, cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ cố gắn vì bước đầu sẽ gặp khó khăn
Ok, chúc bạn thành công, có gì học tập được cách nuôi heo của Cp thì chia sẻ với anh em tý nhé

có bác nào đã, đang hoặc sẽ nuôi heo gia công cho cty CP không vậy?.. em muốn học hỏi một chút kinh nghiệm của các Bác. em đang dự tính nuôi gia công cho cty này nên muốn trao đổi với những người có kinh nghiệm... mong nhận được sự chia sẽ của các Bác.

Nhà e đang nuôi 650 con gia công cp.chi phí cho 1 trang trại là khoảng hơn 1 tỷ đồng nuôi đc tối đa 650 con lãi xuất hàng tháng đã trả công và tính các loại phí điện nước...thì có được khoảng 100-120tr/6 tháng xuất chuồng.1 năm xuất 2 lần.nếu lên đến 1000 con thì một năm cũng phải được 300-400tr đấy.

các bác cho em hỏi cái vụ nuôi heo cho CP này tại sao 1 năm chỉ nuôi dc 2 lứa thôi vậy. Theo em biết thì hiện nay nuôi heo thịt 3 tháng là có thể xuất rồi. sao lại cần tới 6 tháng nhỉ

Mình gửi HD cho bạn xem, bạn có thể hoàn toàn tính toán một năm được bao nhiêu tiền từ nuôi gia công. Họ có nhiều phân định trong cách tính lắm. Điểm mấu chốt nuôi gia công CP là sau nhiều năm thì năng suất và hiệu quả giảm dần, nếu bạn bị dịch thì ai ngồi trên tiền vay để mua đất và xây trại thì nên xem xét lại, họ dừng ko cho bạn làm ít nhất trong vòng 4 tháng trở lên, tùy tình hình.

Theo tôi được biết, CP ko cho làm trại heo mở nữa, mà chỉ làm heo lạnh. Vì vậy, nếu bạn tính làm thì trại heo lạnh 1000 con tầm vốn khoảng 1,5 tỷ (tiền xây trại), chưa kể các chi phí phát sinh cho 9 quyền, người thẩm định CP.... Trước kia, CP còn đi năng nỉ nông dân làm trại heo, còn bây giờ bạn phải đi năn nỉ họ và chi tiền.

Chúc bạn sớm tìm ra con đường mình đi!

P/s: Ko tìm thấy chức năng up ảnh nên bạn cho email tui gửi HD CP qua email cho bạn!

E cũng thích món này. Ngồi lót dép nghe các a có kn truyền lại. E hỏi ỏ tp hcm có văn phòng của CP ko?

Mình gửi HD cho bạn xem, bạn có thể hoàn toàn tính toán một năm được bao nhiêu tiền từ nuôi gia công. Họ có nhiều phân định trong cách tính lắm. Điểm mấu chốt nuôi gia công CP là sau nhiều năm thì năng suất và hiệu quả giảm dần, nếu bạn bị dịch thì ai ngồi trên tiền vay để mua đất và xây trại thì nên xem xét lại, họ dừng ko cho bạn làm ít nhất trong vòng 4 tháng trở lên, tùy tình hình.

Theo tôi được biết, CP ko cho làm trại heo mở nữa, mà chỉ làm heo lạnh. Vì vậy, nếu bạn tính làm thì trại heo lạnh 1000 con tầm vốn khoảng 1,5 tỷ (tiền xây trại), chưa kể các chi phí phát sinh cho 9 quyền, người thẩm định CP.... Trước kia, CP còn đi năng nỉ nông dân làm trại heo, còn bây giờ bạn phải đi năn nỉ họ và chi tiền.

Chúc bạn sớm tìm ra con đường mình đi!

P/s: Ko tìm thấy chức năng up ảnh nên bạn cho email tui gửi HD CP qua email cho bạn!
Ban cho minh mẫu hợp đồng với địa chỉ Mail mình ngochung171@gmail.com.
Mình cũng đang quan tâm món này

gần nơi trại tôi cũng đang chuẩn bị xây trại 2000 thịt
chi phí không nhỏ
nếu tìm được nơi bao tiêu đầu ra cho mình ổn định
thì với số vốn trên. theo tôi mình nên nuôi tư nhân thì ngon ăn hơn
50 nái 400 thịt mỡ đại lý cám cấp 1 là chuẩn nhất
tôi rất mê gia công từ lâu, ổn định về cám bả ,đầu ra
nhưng rất nhiều bất cập,ghét nhất là thằng bacsy quản lý trại. cứ mỗi lứa heo xuất chuồng là nó ăn không của mình 5...7 con heo không sữ thoáng với nó chỉ có nước đóng cữa trại thôi
heo cp đưa về nuôi 4.....6kg
chăm toàn sữa thùng không. 1000 con có mà rát cả mặt

Back