Nuôi lợn bằng đệm lót sinh học nn1

• Thread starter Nguyen1989
  • Ngày gửi
Tinh hình là em định nuôi lợn trên nền đệm lót sinh học bác nào có kinh nghiệm nuôi rồi chia sẻ giúp em với

các a có thể chia sẻ nguyên nhân thất bại k ạ,
Mùa nóng lợn ko chịu nổi. Lớn trên 60 kg lượng nước và phân quá nhiều nhanh phải đảo. Khử trùng rất khổ... tốn nhiều công. Chỉ nên áp dụng cho lợn 10- 25 kg là tốt thui.

Cũng khó nhỉ chắc nuôi công nghiệp phòng kín thui + biogas là an toàn nhất

Cũng khó nhỉ chắc nuôi công nghiệp phòng kín thui + biogas là an toàn nhất
trước khi hỏi nên xem lại trên dđ
rất nhiều sự chia sẽ đúc kết
do bạn không chiệu tìm hiểu mà thôi
làm biếng tiện đâu hỏi đó

Nuôi lúc nhỏ và trước 20kg là rất tốt anh à.
Công thức: Men vi sinh+ xơ dừa+ mùn cưa+ trấu+ cám gạo+mật đường=>ủ, nuôi men hàng ngày.
Trên 20kg thì hốt ra hết anh à.
Đặc biệt a phải kèm theo thuốc diệt ruồi + thuốc diệt ấu trùng ruồi.

Theo bản thân trãi qua 2 năm nuôi heo trên đệm lót tôi thấy quá ok, không hôi, lượng tiêu tốn thức ăn thấp, thấp hơn bên nuôi si măng 15% ( đang nuôi trên si măng nên thấy được), công chăm sóc nhàn , để khỏi phải thường xuyên xới chuồng ta nên sử dụng 100% là trấu, ruồi và dòi không có ( lúc mới thả heo thì có nhưng khoãng 1 tháng sau thì không) Heo đẹp, lái mê lắm
Hiện giờ thì tôi không còn nuôi đệm lót nữa vì giá trấu giờ quá mắt 1 chuồng 3x7 tôi đổ gần 800 ngàn tiền trấu ( 6 cm) mà cũng ngán cái cảnh xúc đem ra quá, khi thay nhớ phải thay hết đừng có thay một nữa nha mang họa đó. Trán 1 cái chuồng tầm 2 triệu
Đừng nghĩ nuôi đệm lót tiếc kiệm được tiền điện nha theo tôi thì không đâu, quạt mở, phun nước bù lại rồi nhiều khi còn hơn

Cam ơn bạn nha, chắc bay h chỉ nền xì mắng cả rãnh cho heo tắm chắc là còn ổn

Nn1 là men vi sinh hoạt tính( ủ thức ăn) no1 mới là men ủ chuong

Back