Nuôi mối cho gà ăn

• Thread starter NgayHP
  • Ngày gửi
Không biết trong diễn đàn có ac nào từng nuôi mối làm thức ăn cho gà không...mong được ac giúp ạ..e muốn nuôi lam thức ăn cho gà đẻ trứng

Suy nghĩ lòng vòng!!! mối có ích lợi gì so với nguồn thức ăn khác mà bạn chọn nuôi?!!!

Nuôi trùn quế mk cũng nghĩ rồi. Mùi hôi của nó nhà mk ko có đất vườn rộng nên không nuôi dc ...mối thức ăn gà rất ưa thích

Có lần diệt mối nhà khách hàng. Khách kể ngày trước nhà bác ở trong đồi, gạo còn không có mà ăn nói gì đến thóc cho gà. Toàn lấy củi trong rừng cho vào thùng phi rồi đào hố chôn xuống đất để nhử mối vào ăn. Sau 2, 3 tháng thì mối ăn bám đầy trên những thanh gỗ, lúc này chỉ việc quẳng ra giữa sân cho gà thi nhau mổ.

cũng đúng,nếu nuôi gà thì thức ăn là cả 1 vấn đề lớn nhất là bác này nuôi số lượng lớn. cám,thóc,bột ...vv khá dức đầu.
nhưng người ta thường nuôi con khác như trùn quế hoặc dòi ruồi lính đen chứ chưa ai nghĩ nuôi mối. vì nếu k kiểm soát thì nó sẽ phá hoạt đê điều. mà hình như loài này bị pháp luật cấm nuôi bạn nhé
không liên quan lắm nhưng có nguồn mối thợ sll bán cho mấy bác nuôi cảnh thì có khi giàu sụ

Back