Nuôi Rắn Dẹp Kiếm Tiền Từ Trứng. . .

• Thread starter phantatdang
  • Ngày gửi
Tình hình là giá rắn thương phẩm năm nay xuống thấp. Nhưng giá trứng rắn lúc đầu vụ vẫn cao nên em mới có ý định thu mua và nuôi con rắn dẹp. Em viết bài này mong ace góp ý vói em xem có nên nuôi như vậy ko nha.
Như ace cung đã biết hiện tại giá rắn thương phẩm năm nay xuông thấp hơn nhiều so với mấy năm trước dây. Theo em được biết nguyên nhân dẩn đến tình trạng này là do Trung quốc đã nuôi được con rắn này nên giờ nó hạn chế nhập rắn thương phẩm của bà con mình (em tìm hiểu trên các diễn dàn). Nhưng Trung quốc nuôi con rắn này củng chỉ nuôi được rắn thịt thôi chứ chưa nuôi được rắn sinh sản ( do điều kiện tự nhiên)
Vì những nguyên nhân đó mà giá trứng rắn đầu mùa vẫn rất cao.
Hiện tại em dự định thu mua lại khoản 100 em rắn dẹp dể nuôi lấy trứng bán (giá rắn dẹp hiện giờ chỉ khoản 150k đến 200k/1kg) với giá như vậy em nghĩ dến khi rắn đẻ chac chắng sẽ có lời.
Nguồn mồi dành cho rắn giờ đã có với giá chi khoản 25 dến 30k/1kg thì nuôi rắn dẹp để bán lấy trưng thì em thấy có thể làm được.
Em viết bài này là chỉ theo suy nghĩ của em và tình hình hiện tại của thị trường rắn mong ace đóng góp ý kiến giúp em xem có nên hay ko nha.

Lần đầu tiên tôi nghe nói Rắn Dẹp.
Nó là con gì vậy? Bạn có thể cho hình chụp được không?
Rắn bao nhiêu tuổi thì đẻ? Một lứa đẻ mấy trứng?
Giá cả trứng bao nhiêu tiền?
*

Hì rắn dẹp là rắn ráo trâu nuoi nó bị dẹp trên thân nó đó bác. Tại cháu nói ko rõ nên khiến bác ko hiểu. Cháu xin lỗi nha.
Đó là con rắn ráo trâu nuoi lau ngày bị những con rắn khác nằm đè lên làm cho thân hình nó co 1 khoản xẹp xuống. thương lái cho là rắn phế nên chi mua giá 150 hay 200k/1 kg àh. Nhưng con rắn dẹp vẫn sinh sản bình thường

Bị ép giá dữ vậy? con rắn nuôi cả năm có 200k thua giá rắn con luôn. hic, mà cũng đâu có nhiều đâu để bác mua.

Ở chổ mình nhà nào nuôi cung có rắn bị dẹp bạn àh. 1 chuồng 15 con thường ít nhất là có 1 con dẹp

Rắn dẹp đẻ ok lắm , nếu có người chịu bán thì mua chứ tội gì nuôi rắn con lên làm bố mẹ .
Con rắn bị dẹp nhưng nó không ảnh hưởng đến thế hệ sau , vì vậy cứ nuôi đẻ vô tư .
Được cái nó rất dễ chịu đực không bỏ chạy hay dãy dụa nên tỉ lệ trứng đậu cao lắm .
Nhưng mà khi mua lại của bà con thì nên mua giá cao hơn thương lái chút , thì mới gom được nhiều .

Chu topic bit noi nao ban ran nhu the thi chi giup em voi , em muon mua 1 it ve nuoi lay kinh nghiem + mua ran con ve nuoi luon de cai thien kinh te gia dinh , em dang that nghiep ma vo em thi can nhan em chiu ko dc , mong chu topic chia se cung anh em trong dien dan de dien dan ngay mot tot dep hon . Mong mod dung xoa bai vi bai viet ko co dau nha mod vi bi hu vietkey roi hihihi..... Dt 0915900910 nha chu topic oi

Ban daotuanh oi nếu bạn xác định nuôi con rắn hổ trâu bị dẹp này ( rắn phế) thì hãy suy nghĩ kỷ nha, bởi vì nuôi nó chỉ để đẻ bán trứng thui chứ kô thể bán rắn thịt được đâu đó, với lại phải có nguồn thức ăn rẽ nửa nuôi mới có lời, chứ nuôi toàn bằng thức ăn có giá thành cao thì tính ra 1 năm nuôi sẽ ko có lời đâu đó.
Mình cũng mới dự định thui nên mới mở toppic này để xin ý kiến những anh em trong nghề rồi mới quyết định.
còn về con rắn dẹp ban muôn mua thì đến những trang trại nuôi tìm mua hoặc có quen với mấy anh lái rắn dặt họ la có liền ah

Bạn ơi bạn mới dự định thôi mà sao bạn bít là rắn dẹp đẻ tốt và ko ảnh hưởng đến thế hệ sau?Và nếu bạn nuôi để đẽ thì bạn sẽ bán cho ai?Bán cho người nông dân hả?Bạn chưa vào nghề mà mình thấy bạn đã có ý nghĩ gian dối người nông dân rồi!

Tôi nghĩ rằng rắn bị dẹp, cũng như bị có sẹo, hay cụt đuôi,
thì không di truyền lại cho thế hệ sau. Vì vậy ý tưởng này
tốt, chẳng phải gian dối gì đâu. Đừng nên nghĩ oan cho người ta.
*

Bạn chủ thớt đang hỏi ý kiến bà con và những người hiểu về con rắn dẹp đó .
Bạn ấy còn đang phân vân chưa biết có nên đầu tư vào con rắn được xếp vào hàng phế này không mà .

Híc bạn ngaydauyeu oi. Minh chỉ mói dự định thui mà, với lại theo mình tìm hiểu thì con rắn dẹp sinh sản vẫn tốt và kô có ảnh dưỡng gì cho thế hệ sau. Rắn bị dẹp là do người nuôi thiết kế chuồng trai chưa đạt và vì số lượng nuoi trong 1 chuồng quá cao nên rắn nằm đè lên nhau lâu ngày gây ra tình trạng có một số ít rắn bị dẹp, vấn đề đó kô phải do duy truyền hay ảnh hưởng đến thế hệ sau

ran dep

Bạn chủ thớt đang hỏi ý kiến bà con và những người hiểu về con rắn dẹp đó .
Bạn ấy còn đang phân vân chưa biết có nên đầu tư vào con rắn được xếp vào hàng phế này không mà .
ban nen mo quan nhau va dau tu ran dep vao do.

ban nen mo quan nhau va dau tu ran dep vao do.
Hi Hi Rắn dẹp đâu có nhiều để vào quán nhâu đâu bạn ?
Một quán mỗi ngày giết thịt một con rắn thôi , như vậy một trại nuôi rắn bình thường cũng không đủ rắn cho quán đâu bạn à !

Mấy bác là người đi trước mà mấy bác nói thế thì em xin chịu!Như vậy thì các trại rắn còn chọn rắn giống bố mẹ có thân hình cân đối màu sắc sáng làm gì nữa!Con nào nuôi cũng làm giống đc hết rồi!Vì rắn bị dẹp đã là loại tệ nhất rồi mà còn làm giống đc nữa mà!Hỏi nếu mấy bác chọn giống nuôi mấy bác có mua giống của bạn ấy ko?Hay chỉ bán cho những người ko bít!

Ý tưởng của bạn phantatdang cũng hay đấy chứ. Mua về con nào xấu hay rắn đực ta bán quá nhậu. Con cái nuôi cho phối giống với đực tốt. Trứng nở để lại nuôi hay bán đều ok. 3 quả trứng là dư vốn rồi.
Có nhiều hú tui với nhen bạn!

Mấy bác là người đi trước mà mấy bác nói thế thì em xin chịu!Như vậy thì các trại rắn còn chọn rắn giống bố mẹ có thân hình cân đối màu sắc sáng làm gì nữa!Con nào nuôi cũng làm giống đc hết rồi!Vì rắn bị dẹp đã là loại tệ nhất rồi mà còn làm giống đc nữa mà!Hỏi nếu mấy bác chọn giống nuôi mấy bác có mua giống của bạn ấy ko?Hay chỉ bán cho những người ko bít!
Tại vì bạn chưa chứng kiến con rắn dẹp nó đẻ như thế nào nên bạn nó vậy .
Con rắn dẹp nó ăn dất dễ , mồi chết càng tốt , nó nằm một chỗ nong cho tới khi không bò nổi .
Khi chịu đực nó cũng không vùng vẫy nên tỷ lệ đậu trứng rất cao .
Nói chung nó chỉ ăn và đẻ , ít hoạt động hơn nên bao nhiêu năng lượng dành nuôi trứng hết .
Trứng nó đẻ ra vừa to vừa dài , không chê vào đâu được .

Con rắn bị dẹp nên thương lái gọi là rắn phế chứ thật ra rắn cái vẫn đạt tiêu chuẩn để sinh sản bạn àh. Nuôi rắn sinh sản chủ yếu là giống rắn dài và sinh sản tốt là ok rồi mà.
Theo em nghĩ tiêu chuẩn người mua nào khi mua rắn con cũng cần quan sát kỷ đó là: Rắn con lớn và chiều dài đủ dài là nuôi ok.
nếu con rắn dẹp cái dành cho sinh sản củng có được những yếu tố đó thì xem như hoàn chỉnh cho rắn con thế hệ sau rồi. kô có gì là sai cả bạn hảy suy tính kỷ lại xem mình nói có đúng kô nhé.
Cám ơn mọi người đã ủng hộ em

Last edited by a moderator:

Back