Nuôi Rắn Mối,Rắn Ráo Trâu mô hình khép kính

Hiện tại mình đang thực hiện mô hình nuôi rắn mối và Rắn Ráo trâu khép kính như sau:
nuối sâu + dế -> làm thức ăn cho rắn mối.
sâu + dế -> làm thức ăn cho cóc.
cóc+ chuột -> làm thức ăn cho rắn ráo trâu.
nuôi chuột đồng. chuột đồng sinh sản nhanh,dễ nuôi.chuột có thể bán thịt và đáp ứng nguồn thức ăn cho rắn vào mùa khô
bên cạnh ăn chuột sẽ cho rắn an bổ xung thêm cóc. cóc rất có lợi cho răn, giúp rắn phòng bệnh tốt hơn.
Theo mình nghĩ mô hình này sẽ thu được lợi nhuận cao.

Nếu bạn nuôi dế, sâu làm thức ăn cho cóc thì phá sản bạn ơi! Vì nếu đã nuôi được dế, sâu thì bạn bán chính sản phẩm đó còn có giá trị hơn khi bạn cho cóc ăn mà khi cho cóc ăn bạn được bao nhiêu kg cóc:mellow:

Nếu bạn nuôi dế, sâu làm thức ăn cho cóc thì phá sản bạn ơi! Vì nếu đã nuôi được dế, sâu thì bạn bán chính sản phẩm đó còn có giá trị hơn khi bạn cho cóc ăn mà khi cho cóc ăn bạn được bao nhiêu kg cóc:mellow:
http://agriviet.com/home/threads/85389-Ban-ran-giong-va-gioi-thieu-mo-hinh-nuoi-ran-ho-mang-sieu-loi-nhuan/page3#axzz1sAg2FfOv

Câu trả lời rất hay đây

Ha ha ha..... nói thì nói thế, nhưng vào làm thì khó lắm đây. Thức ăn cho ra 1 kg cóc bao nhiêu tiền. Và cách nuôi cóc như thế nào. có ai nuôi được chưa hay chỉ nói thôi. Nuôi cóc thì được đó, nhưng giá thành sẽ là bao nhiều, đây là vấn đề nan giải. Dù sao tôi cũng cám ơn bạn có ý tưởng hay, hãy cố làm được với ý tưởng mình nhé

--------

Tôi có đọc ở đâu đó... Vì tôi không muốn nói rỏ ra. Có người dùng RẮN MỐI làm thức ăn cho rắn hổ hành. Đây là hạng sang ha ha ha

Last edited by a moderator:
Bac Xuân Vũ nói rất đúng, nếu nuôi rắn mối thu hoạch được số lượng lớn thì bán lới nhiều hơn để làm thức ăn cho rắn hổ hành nữa.

Như vậy muốn nuôi con rắn thì phải làm thế nao, toàn thấy các bác nói những khó khăn, nhưng chưa thấy ai đưa ra ý kiến để phát triển nó như thế nào. Chúng ta đang xây dựng mô hình hoàn thiện, ai đã có kinh nghiệm rồi thì hãy chỉ bảo với mọi người nhé. Thank!

Nuôi cùng lúc như vậy thì đúng là khó và đuối lắm? toàn những con khó nuôi không hà! Chứ đâu phải như nuôi vài con gà, con vịt, con bò??

Như vậy muốn nuôi con rắn thì phải làm thế nao, toàn thấy các bác nói những khó khăn, nhưng chưa thấy ai đưa ra ý kiến để phát triển nó như thế nào. Chúng ta đang xây dựng mô hình hoàn thiện, ai đã có kinh nghiệm rồi thì hãy chỉ bảo với mọi người nhé. Thank!

Mình nuôi rắn đơn giản lắm để mình nói cách nuôi của mình cho bạn nghe nha
Mua 30 con rắn con năm rồi 150k năm nay ko biết bao nhiêu
Thức ăn minh cho rắn ăn là nhái .nhà mình gần chợ dễ kiếm lắm.:8^:
NHái thì giá dao đông theo ông trời,có nghĩa là trăng sáng giá nhái 80 đến 90k
trời không trăng thì 60 đến 80k :lol:
Tết thì 100 đến 120k mà không có nhái để mua
Không biết lời nổi không tại chưa bán:lol:

Chưa có ai nghiên cứu chính xác rắn ngoài tự nhiên ăn những loại thức ăn nào nên bạn hỏi như vậy ai mà trả lời được ?!
Nếu bạn tìm được loại thức ăn siêu rẽ thì nuôi cái gì cũng làm giàu được hết, đâu cần phải nuôi rắn ?

Con rắn hiện nay giá của nó rất cao, và tăng dần theo từng năm, năn nay cao hơn năm rồi. Nhưng hiện nay nhiều người nuôi quá, nên con mồi ngoài thiên nhiên rất hiếm. Nếu nơi nào có ít người nuôi, mồi ngoài thiên nhiên còn nhiều nuôi mới đạt. Còn ếch hay con mồi khác nuôi cho rắn ăn, thì chỉ ở những người đang nuôi mới có thể làm được. Vì họ nuôi thành công con mồi rồi. Người mới vào nuôi rắn rất khó, vì chưa chắc mình nuôi con mồi có được không? huống chi có đến làm mồi cho rắn.

Không phải không biết ngoài tự nhiên ăn gì? Mà do là cần thức ăn tư nhiên để nuôi nên buộc phải có nhái, ếch con mà mùa khô thì mấy thứ đó khó kiếm và không nuôi được. Nên mùa khô là rắn đói nhăn răng luôn. hì hì,..:9^:

Với giá mồi của LYHIEN nói là có thật đó, nhưng có lúc có tiền mà mua không có mồi, chuyện này chính xác cho những vùng có nhiều người nuôi rắn.

--------

Con rắn long thừa và 1 vài loài rắn khác,không ăn thức ăn chế biến, và cũng không có thức ăn nào thay thế từ ếch, nhái, chim, chuột, gà, vịt,,,,,,Vì thế giá trị của nó không mất đi phẩm chất, như con heo rừng con nhím.

Last edited by a moderator:
Bác Hai Lúa nói đúng 1 phần thui. Vì khi nuôi con gì cũng vậy chung 1 bầy thì cũng sẽ có lớn nhỏ lọt chọt chứ hiếm đều nhau nên khi nuôi Rắn Mối ta đem bán những còn tốt còn lại hàng dạt thì cho Rắn Hổ Hành ăn, thế là ok.

Giá nhái cao như vậy sao mà có lời được mà còn tiềm ẩn nhiều rủi ro nữa? Vậy mình đi soi nhái để bán còn có lời hơn nuôi nữa đó ta!! hihi,

Giá nhái cao như vậy sao mà có lời được mà còn tiềm ẩn nhiều rủi ro nữa? Vậy mình đi soi nhái để bán còn có lời hơn nuôi nữa đó ta!! hihi,
Đúng đấy ở chổ mình có 1 số người chuyên soi nhái để bán công việc của họ chỉ bắt nhái bán thôi

Có ai đã nuôi thành công rắn ráo trâu ở ngoài Bắc chưa nhỉ? Bác Xuân Vũ cho mình hỏi Bác đã bán con giống ráo trâu cho ai ở ngoài Bắc chưa?

Có ai đã nuôi thành công rắn ráo trâu ở ngoài Bắc chưa nhỉ? Bác Xuân Vũ cho mình hỏi Bác đã bán con giống ráo trâu cho ai ở ngoài Bắc chưa?
Ở ngoài bắc mua con giống rắn ráo trâu nhiều rồi, nuôi cũng có kết quả . Và hiện nay ngoài bắc vào nam mua trứng với giá 220k/tr. Vào những tháng lạnh rắn ngủ đông không ăn, hoặc ăn rất ít

Trong Nam mình ươn rắn con còn thấy khó khăn chứ nói gì tới ngoài Bắc, vì em có ươn 1 ít mà tới tháng thứ 3, thứ 4 rồi vẫn có con không ăn rồi ốm dần và chết. Không biết vì sao? Khó nhất là làm sao rắn luôn sung và ăn mồi điều đặn. Chứ thấy rắn ăn ít mà thấy nản??

Quê tôi hiện nay 25>30k mà cho ăn còn muốn chết nữa nè chứ 70>80k mà tháng tết 100>120k nếu ở quê tôi thì bán nhái giàu hơn nuôi rắn hihihi ...

Back