Nuôi rắn mối?

• Thread starter nguyenducbao
  • Ngày gửi
các bác cho em xin ý kiến về nghề nuôi rắn mối cái. Em đang có ý định nuôi mà nge nói nuôi rắn mối rất khó và không có đầu ra. Mọi người cho em xin ý kiến với ạ

chiều nay vừa có anh bạn điện thoại cho em cần thanh lý 100 con rắn mối, giá 350-400k/kg (khoảng 25 con/kg) nói là do chuồng nuôi chật chội. Em thì chẳng mặn mà gì với loại này nên cũng không muốn rước cục nợ. trước đây em có nuôi kỳ nhông xanh (kỳ tôm), kiếm châu chấu, nhái, trùn cho nó ăn muốn xịt máu.

sáng nay được thông báo đã ra đi hơn một nửa vì trời quá rét (mặc dù có treo bóng đèn 100w) Còn khoảng 50 em sẽ làm món rắn mối nướng.

bạn nguyenducbao học làm vài món từ rắn mối rồi nuôi nhé
. hehe

sáng nay được thông báo đã ra đi hơn một nửa vì trời quá rét (mặc dù có treo bóng đèn 100w) Còn khoảng 50 em sẽ làm món rắn mối nướng.

bạn nguyenducbao học làm vài món từ rắn mối rồi nuôi nhé
. hehe

Nhắc tới cái nghề nuôi rắn mối lại thấy ngứa gan mấy thằng nói láo tốn biết bao nhiêu công,ximang,gach
Mình khuyên bạn trước khi nuôi thì hãy nên mua rắn mối về bán lại ở thị trường của mình xem sao, Nó ăn là xịt máu mỏ đấy, nhớ hồi đó mình xỗ sán cho nó mà ko đúng thuốc đúng liều, cả tháng ăn rắn mối lun.cháo rắn mối ngon lắm bạn ơi

Hiện tại ở chổ em ở kì nhông quá trời, mà sao các bác không nuôi kì Nhông đi thịt nó ngọt hơn con rắn mối gấp mấy chục lần... Sẵn đây cho hỏi bác nào đã ăn thịt tắc kè chưa, mùi vị thế nào vậy?

e cũng có nuôi 1 số Rắn mối lúc đầu nuôi chưa có kinh nghiệm gì,ngày nào cũng an rắn mối thay cơm hết.bây giờ thì khoảng 1 tuấn tụi nó đánh nhau giành gái chết vài con

Hiện tại ở chổ em ở kì nhông quá trời, mà sao các bác không nuôi kì Nhông đi thịt nó ngọt hơn con rắn mối gấp mấy chục lần... Sẵn đây cho hỏi bác nào đã ăn thịt tắc kè chưa, mùi vị thế nào vậy?

Mình có ăn tắc kè rồi. Tắc kè bắt ở rừng
Dai, thơm, Ngọt lừ
Nấu cháo hay xào sả ớt đều đc
Trứng tắc kè thì trứng gà cứ gọi bằng cụ

Mình có ăn tắc kè rồi. Tắc kè bắt ở rừng
Dai, thơm, Ngọt lừ
Nấu cháo hay xào sả ớt đều đc
Trứng tắc kè thì trứng gà cứ gọi bằng cụ

nge nói tắc kè đắc lắm mà ông ăn à, sao uổng thế... Con tắc kè bằng con chuột đồng mà đẻ trứng to cở nào mà phải gọi là cụ(khó hjểu). Mà anh B0i cho e hỏi Thỏ mà cho ăn cơm trộn thức ăn đậm đặc của heo thì sao anh.

nge nói tắc kè đắc lắm mà ông ăn à, sao uổng thế... Con tắc kè bằng con chuột đồng mà đẻ trứng to cở nào mà phải gọi là cụ(khó hjểu). Mà anh B0i cho e hỏi Thỏ mà cho ăn cơm trộn thức ăn đậm đặc của heo thì sao anh.
mà sao tui mua đ đ conco về thấy toàn là bắp vậy loại 45% ây, thấy đ đ heo toàn cá ah cái nào tốt hơn 9x

e cũng có nuôi 1 số Rắn mối lúc đầu nuôi chưa có kinh nghiệm gì,ngày nào cũng an rắn mối thay cơm hết.bây giờ thì khoảng 1 tuấn tụi nó đánh nhau giành gái chết vài con

cháo rắn mối ngon cực

mà sao tui mua đ đ conco về thấy toàn là bắp vậy loại 45% ây, thấy đ đ heo toàn cá ah cái nào tốt hơn 9x

cháo rắn mối ngon cực

nhà mình toàn bán cám đậm đặc cho heo để người ta trộn cho gà ăn thôi

Back