Nuôi rắn

• Thread starter vanptan
  • Ngày gửi
Không hiểu sao? mọi người sợ rắn, nhưng em rất muốn nuôi một con trong nhà!

Tiếc là chẳng hiểu gì về cái loại này! Bác nào từng nuôi rắn và huấn luyện rắn làm thú cưng! Chỉ em phát...! đa tạ!:)

Bạn có thể nuôi cầy Hương để bắt chuột và cải thiện kinh tế,mình nghe nói thế nhưng chưa biết có đúng k

Không hiểu sao? mọi người sợ rắn, nhưng em rất muốn nuôi một con trong nhà!

Tiếc là chẳng hiểu gì về cái loại này! Bác nào từng nuôi rắn và huấn luyện rắn làm thú cưng! Chỉ em phát...! đa tạ!:)

Bác vanptan có ý tưởng hay quá ! Nuôi rắn bắt chuột và thú cưng trong nhà .Em nhìn thấy con rắn là chết khiếp !! Mau mau đập đầu, cắt cổ , cạo vảy,nướng chín thêm ly rượu đế nốc cạn . Chứ nhìn nó bò bò trườn trườn,ớn quá !

Tui thấy nuôi trong nhà không thực tế cho lắm , thả rông , nó bò ra đường thì toi , mà nhốt lại thì sao nó bắt chuột , cho nó ăn no đủ thì nó nằm kền ra ,cũng không bắt đc chuột.Làm thú cưng thì hợp lý:unsure:

em đang nuôi 1 chú hổ mây, hic thời nay kiếm ếch nhái cho nó khó quá. Bác nào chỉ cho e mí món dễ kiếm đi, ban đầu tìm trên mạng thấy rắn hổ mây có thể ăn côn trùng nhưng bắt gián bỏ vào thì nó ko ăn>"<

chào bạn
không biết tên gọi thế nào ,nếu bạn nuôi rắn HỔ MÂY ngoàii cho ăn ếch nhái ra bạn cho nó ăn chim non,chim cút,gà,vịt con, rất tốt.Còn côn trùng hổ mây không ăn đâu.Mình không thấy nên không biết con rắn bạn nuôi là rắn gì

hic nó bò vào phòng trọ nên mình bắt chứ cũng chẳng bít rắn gì, sau đem đi hỏi mí ông già trong xóm thì họ bảo nó là rắn hổ mây, nó có 2 màu đen vàng xen kẽ. Hic nó còn nhỏ chắc chưa ăn dc gà vịt con>"<. Bữa giờ toàn cho ăn thằn lằn(_ _!

tôi có ý kiến , muốn nuôi rắn bắt chuột thì xỏ 1 khuyên vào đuôi và cột theo 1 sợi dây , lúc nào cần bắt chuột thì thả nó ra chổ nào có nhiều chuột.đợi mấy tiếng sau lần theo sợ dây bắt nó về là xong.
tôi cũng có nuôi 1 con hổ ngựa , bò nhanh lắm lại đẹp nữa nhưng nuôi làm kiển thôi , để nó trong khu vườn nhỏ ở tphcm tại sợ chuột cống phá hết mấy chậu bon sai và hoa kiển.
mua hổ ngựa và nhiều hàng độc ở tphcm vui lòng đến shop thú xinh quận 5 , có nhiều loài đẹp lắm nhưng giá khá mắc.
nhưng tôi nói thiệc những loài máu lạnh như rắn nó ko có sự thuần hóa đâu , tôi nuôi nó từ lúc còn nhỏ xíu(bằng chiếc đũa) đến giờ, bắt nó nó vẫn cắn như thường. được cái không bao giờ có con chuột nào quanh quẩn vô đó hết.

con rắn hổ mây trên lưng màu xanh nhạt,bụng màu trắng hơi vàng dài và thon,rất hiền ko có nọc độc.Bạn nói rắn có hai màu đen và vàng xen lẩn nhau coi chừng là rắn MAI GẦM đó miền bắc gọi LÀ RẮN CẠP ******Con này rất ít cắn nếu nó cắn là đi về với dỉ dảng đó, NỌC CỦA NÓ RẤT ĐỘC

Last edited by a moderator:
uhm cũng ko rõ, hổ mây hình như có 2 loại là hổ mây ngọc và hổ mây gờ nhưng chưa xem dc hình của chúng nên ko biết. Loại bạn nói là hổ mây ngọc. Chỗ mình cũng có mai gầm hay còn gọi là cạp nong, cạp nia nhưng mí ông già vẫn bảo con này là hổ mây nên chưa biết chính xác, bạn có thể pót hình mí loại rắn lên đây để mình phân biệt dc ko?

nọng độc vậy săn chuột rất hiệu quả

con bạn nuôi có phải chú rắn dễ thương này không , nó săn chuột rất hiệu quả. đảm bảo có nó ko có chuột
chúc bạn không bị nó cắn nếu không bạn cũng chỉ là 1 con chuột thôi

bị lỗi rồi bạn ơi, hic tối qua nhìn con thằn lằn chết do rắn cắn mà hãi, giờ chắc phải kiếm huyết thanh kháng độc để sẵn chứ lăn quăn có ngày theo ông bà>"<

huyết thanh chống đôc làm gì, đến bệnh viện không kịp sẽ bị như thế này. nguyên nhân là do chú rắn đen vàng mà bạn nói là nuôi để bắt chuột đó

nọng độc vậy săn chuột rất hiệu quả

con bạn nuôi có phải chú rắn dễ thương này không , nó săn chuột rất hiệu quả. đảm bảo có nó ko có chuột
chúc bạn không bị nó cắn nếu không bạn cũng chỉ là 1 con chuột thôi

TRỜI ƠI HÃY TRÁNH XA CON RẮN NÀY NÓ CẮP LÀ CHẾT LUÔN ĐÓ

ko phải con này, con này là khoanh đen vàng. Còn con mình thì vày đen và vàng ko đều nhau hình như nó xanh đen chứ hem phải den thui như thế>"<

ko phải con này, con này là khoanh đen vàng. Còn con mình thì vày đen và vàng ko đều nhau hình như nó xanh đen chứ hem phải den thui như thế>"<

À À CÓ THỂ LÀ HỔ MÂY ,RẮN LÃI CÓ NGƯỜI GỌI LÀ RÁO THƯỜNG(GỌI THEO TÊN CỦA KIỂM LÂM)

Dzậy là hổ mây roài vì mình biết rắn lãi, hic nó có độc ko nhỉ ng` bảo có ng` bảo ko nhưng mình nghĩ là có độc vì bữa trc con thằn lằn bị cắn thì tay chân co quắp và chít ko nhắm mắt (chắc độc thuộc về phá hủy thần kinh>"<)
---------------
Vài bữa nữa rãnh thì lấy nọc nó thử xem dc ko>"< mấy ngày lấy nọc một lần nhỉ?
Hic kiếm đồ ăn cho nó khổ quá, để ài bữa mua cá nhỏ về xem nó ăn dc ko>"<

Last edited:
gớm quá,nuôi trăn đi.trăn vàng alo 0914738291.số lượng rất lớn.đẹp mà hiền nữa chứ,cắn cũng chả chết ai...hi...hi.

nuôi loài mamba đen đó bạn nó nhanh lắm đảm bảo bắt chuột khỏi chê , với lại nó cũng đẹp nữa

thấy cái đầu hình "cỗ quan tài" của nó không nó hiền lắm . ai đi ngan qua là nó cắn liền à , nọc độc của nó đứng thứ 2 trong tất cả loài rắn.

huyết thanh chống đôc làm gì, đến bệnh viện không kịp sẽ bị như thế này. nguyên nhân là do chú rắn đen vàng mà bạn nói là nuôi để bắt chuột đó

Nhìn bức hình này mà còn nuôi rắn làm cảnh thì chịu mấy bác này

Bác nuôi bị cắn thì ko sao . không may khách khứa trẻ em đang nô đùa nó tợp cho cái Mất Vui :D

Nọc độc của rắn quả thật ghê gớm.
Trong cuốn sách : "300 loài rắn độc đang có ở Việt nam" của Tiến Sỹ Trần Kiên viết rằng: đại đa số các loài rắn độc VN đều tập trung miền rừng núi và cao nguyên,... đồng bằng ít rắn độc..
Kinh ngiệm cấp cứu khi bị rắn độc cắn...không ai bằng các bộ đội Trường Sơn...
các cách chữa khi bị rắn đọc cắn của họ rất đơn giản và rất công hiệu...sẽ viết sau
còn bạn, bạn có cách nào hay khi cứu người bị rắn độc cắn không ? hãy phổ biến để cho cho mọi người cùng biết

Back