Nuôi rắn

• Thread starter vanptan
  • Ngày gửi
Không hiểu sao? mọi người sợ rắn, nhưng em rất muốn nuôi một con trong nhà!

Tiếc là chẳng hiểu gì về cái loại này! Bác nào từng nuôi rắn và huấn luyện rắn làm thú cưng! Chỉ em phát...! đa tạ!:)

nuôi loài mamba đen đó bạn nó nhanh lắm đảm bảo bắt chuột khỏi chê , với lại nó cũng đẹp nữa

thấy cái đầu hình "cỗ quan tài" của nó không nó hiền lắm . ai đi ngan qua là nó cắn liền à , nọc độc của nó đứng thứ 2 trong tất cả loài rắn.

nuôi con này bắt chuột á, chưa thấy nó bắt dc con nào thì cả nhà mềnh dc xuống âm phủ du lịch oài:wacko:
---------------
@ nuôi dế: ah tui để trong cái hộp nhựa có mí cái lỗ để thở nên ko ai bị tợp oan^^

Last edited:
nếu bạn là nữ nuôi lươn tạo cảm giác thân thiện hơn rắn.

nuôi rắn hổ hành nó chậm chạm da nó rất mượt và thích dc vuốt ve. Chán thì đem ra nấu cháo đậu xanh cũng dc.

em mún nuôi 1 chú rắn đẹp đẹp và hem có độc ở tphcm.ai bít thì chỉ giùm em với nha
tôi đang nuôi và bán con giống rắn LONG THỪA đây ,bạn muốn tham quan nơi nuôi của tôi thì đến huyện ĐỨC HUỆ tỉnh LONG AN và gọi số 0907938476 tôi sẽ cho bạn xem từ trứng ,con mới nở và con bố mẹ 3 _4 kg /con nhiều nhiều lắm đó ,thật lòng mời bạn và bạn thích tôi cho bạn thưởng món thịt rắn LONG THỪA ngon lắm đấy xin mời xin mời ,rui rui vài chung rượu đế
rắn của bạn có độc hem.mình cũng mún nuôi 1 cặp cho bít.sinh sản khó hem bạn.

có gì vui lòng liên lạc qua nick hoang_tu_ech20052007 giùm minh ^^!
---------------
nếu bạn là nữ nuôi lươn tạo cảm giác thân thiện hơn rắn.

nuôi rắn hổ hành nó chậm chạm da nó rất mượt và thích dc vuốt ve. Chán thì đem ra nấu cháo đậu xanh cũng dc.

rắn hổ hành là rắn gì có độc ko.to ko.sinh sản dễ ko

Last edited by a moderator:
ran ho trau

Chao anh Xuan Vu, anh cho em hoi loai ran ho trau hay la ran long thua anh noi do, co noc doc khong anh, sao em thay nguoi thi noi la rat doc, nguoi thi noi khong, ma theo em da la ran ho thi phai co doc chu.
Em cung dang tim hieu ve con nay nhung em so nuoi no can thi chet mat, anh la nguoi da nuoi lau, anh cho em xin y kien di, neu duoc em se ghe anh tham quan va nho anh chi em cach nuoi.

em cam on anh truoc.

neu duoc anh co the mail em :thaihuynh_85vn@yahoo.com

Chao anh Xuan Vu, anh cho em hoi loai ran ho trau hay la ran long thua anh noi do, co noc doc khong anh, sao em thay nguoi thi noi la rat doc, nguoi thi noi khong, ma theo em da la ran ho thi phai co doc chu.
Em cung dang tim hieu ve con nay nhung em so nuoi no can thi chet mat, anh la nguoi da nuoi lau, anh cho em xin y kien di, neu duoc em se ghe anh tham quan va nho anh chi em cach nuoi.

em cam on anh truoc.

neu duoc anh co the mail em :thaihuynh_85vn@yahoo.com
Chào bạn rắn ráo trâu, hổ trâu, hổ hèo, hổ vện, long thừa... Là 1 con mà thôi tùy theo cách gọi của từng người. từng vùng mà thôi. loại rắn này không có nọc độc nếu bị nó cắn chỉ chảy máu thôi, lượng máu chảy rất ít không gây hại cho người.Bạn an tâm khi nuôi rắn long thừa, lở bị cắn thì không sao cả

Chào bạn rắn ráo trâu, hổ trâu, hổ hèo, hổ vện, long thừa... Là 1 con mà thôi tùy theo cách gọi của từng người. từng vùng mà thôi. loại rắn này không có nọc độc nếu bị nó cắn chỉ chảy máu thôi, lượng máu chảy rất ít không gây hại cho người.Bạn an tâm khi nuôi rắn long thừa, lở bị cắn thì không sao cả

Em chào bác Xuân Vũ,
Em không biết bác Vũ có còn cung cấp rắn ráo trâu không nữa? Em cũng muốn mua 1 vài cặp rắn ráo trâu nhưng đang mang bầu.
Chân thành cám ơn.
---------------
tôi đang nuôi và bán con giống rắn LONG THỪA đây ,bạn muốn tham quan nơi nuôi của tôi thì đến huyện ĐỨC HUỆ tỉnh LONG AN và gọi số 0907938476 tôi sẽ cho bạn xem từ trứng ,con mới nở và con bố mẹ 3 _4 kg /con nhiều nhiều lắm đó ,thật lòng mời bạn và bạn thích tôi cho bạn thưởng món thịt rắn LONG THỪA ngon lắm đấy xin mời xin mời ,rui rui vài chung rượu đế

Em chào bác Xuân Vũ,
Em không biết rắn Long Thừa có độc không? Rắn Long Thừa có cắn chết người không? Nếu rắn Long Thừa không có độc thì em cũng muốn nuôi vài cặp rắn Long Thừa. Rắn Long Thừa là loài rắn sống trên cạn?
Chân thành cám ơn bác Xuân Vũ.
Thân chào.

ne cap nong

tôi ko định làm nông nhưng khi bạn đang nuôi con rắn cạp naong thì tôi đăng ký và nói với bạn rằng con rắn khoang đen vàng đó là rắn cạp nong, con này thua cạp nia đen trắng về khoản độc 1 chút, bạn nên thả đi, thả nơi hoang vu vắng người ko nó kún là tèo đấy ok, cực độc luôn
---------------
hic nó bò vào phòng trọ nên mình bắt chứ cũng chẳng bít rắn gì, sau đem đi hỏi mí ông già trong xóm thì họ bảo nó là rắn hổ mây, nó có 2 màu đen vàng xen kẽ. Hic nó còn nhỏ chắc chưa ăn dc gà vịt con>"<. Bữa giờ toàn cho ăn thằn lằn(_ _!

tôi ko định làm nông nhưng khi bạn đang nuôi con rắn cạp naong thì tôi đăng ký và nói với bạn rằng con rắn khoang đen vàng đó là rắn cạp nong, con này thua cạp nia đen trắng về khoản độc 1 chút, bạn nên thả đi, thả nơi hoang vu vắng người ko nó kún là tèo đấy ok, cực độc luôn
---------------

nếu gọi là bạn có lẽ bạn hơn tuổi toi, tôi vừa ra trường chưa muốn đi làm vì 4 năm ĐH ko đi chơi được mấy, tôi rất thích miền tây sông nước, nên nếu bạn tìm cho tôi 1 công việc nho nhỏ, chân tay cũng được để tôi đi ngao du sơn thủy nhé tôi ở Thái Nguyên, thân ái chào bạn,.

Xin chào các bác, các bác có cách nào để phần biệt rắn độc và không độc không ạ. Nghe nói rắng độc lưỡi của nó màu đỏ, còn rắn không độc thì lưỡi màu đen:eek: ?! Bác nào có kinh nghiệm giúp với.
Xin cảm ơn :D

Xin chào các bác, các bác có cách nào để phần biệt rắn độc và không độc không ạ. Nghe nói rắng độc lưỡi của nó màu đỏ, còn rắn không độc thì lưỡi màu đen:eek: ?! Bác nào có kinh nghiệm giúp với.
Xin cảm ơn :D

Phân biệt rắn độc và rắn không có độc.
Rắn có nọc độc : đầu nhỏ, nhọn, hình tam giác, dẹp, có vảy nhỏ li ti trên đầu. Ít khi gặp ban ngày. Chỉ đi ăn đêm, chậm chạp
Rắn không độc : Vảy trên đầu to, chạy nhanh, ban đêm ngủ, ban ngày đi ăn

tôi có ý kiến , muốn nuôi rắn bắt chuột thì xỏ 1 khuyên vào đuôi và cột
theo 1 sợi dây , lúc nào cần bắt chuột thì thả nó ra chổ nào có nhiều
chuột.đợi mấy tiếng sau lần theo sợ dây bắt nó về là xong.
1- Xỏ khuyên vào đuôi: hoặc đứt đuôi nếu chỗ đó nhỏ quá, hoặc chết rắn
nếu chỗ đó lớn quá, đã vào bụng rắn.
*
2- Khi rắn bò quấn vào cột, thì làm sao bắt được chuột? Chỉ được chạy thắng?
Mấy giờ chạy thẳng, thì cần kéo bao ký lô dây?
*

Back