nuôi sâu gạo

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
tôi muốn nuôi sâu gạo (sâu qui)để cho chim ăn , anh ,chi ,cô,chú nào biết kỷ thuật nuôi và bán con qui giống ,xin chỉ dùm ,mình cám ơn ,liên lạc với mình sdt 0907938476

tôi cũng đang nuôi thí nghiệm đây,vẫn phát triển tốt.bạn ở đâu mình trao đổi kinh nghiệm cái coi?

chào bạn mình ở long an sdt 0907938476 bạn cho mình sdt đi ,đễ dể liên lạc nha
thân ái chào

xa quá,xa quá mình ở hà nội cơ mà,mình có một địa chỉ nuôi sâu gạo ở TPHCM k bt bạn đã đọc chưa, nếu chưa thì mai mình tìm gởi cho,sẽ gần hơn.

mình biết nhiều chổ nuôi sâu gạo lắm ,nhưng người ta không chỉ thật tình cho mình đâu bạn à , mình có nuôi sâu nở ra quy ,nhưng rất ít 2% quy/sâu ,nhưng con quy này không sinh sản được .BẠN CÓ BIẾT CÁCH NHÂN GIỐNG QUY thì bạn chỉ mình với .Thường ở PTHCM người ta dùng hóa chất làm cho cónâuu lớn hơn, và quy sau này không sinh sản được nửa.Mình bó tay luôn, bạn biết cách nào giúp mình với mình cám ơn bạn nhiều lắm đó

cái này thì mh k rõ lắm,vì vẫn đang còn ở giai đoạn thử nghiệm mà,nhưng mh nuôi thì vẫn thấy nó sinh sản ngày một nhiều có điều con sâu không được to lắm chỉ bằng cái chân nhang thôi hà. Vậy ở trỏng người ta nuôi nhiều lắm hả?mh đọc được tin ở trên mạng thấy hay nên xin về nuôi thử chứ không biết nó lớn cỡ nào thì đạt yêu cầu.

sâu lớn bằng chân nhang là đạt yêu cầu rồi,bạn chỉ mình nuôi với mình rất cần con sâu này

sâu quy và sâu gạo là giống hay khác nhau vậy bà con. lúc trước tôi có mua mấy lon sâu, loại có 6hay8 cái chân ở phần đầu, khúc đuôi không có chân là sâu gì?

tôi xin về cho vào chậu,cho ăn cám gạo,bắp nổ,gạo nổ chỉ vậy thôi mà thấy nó vẩn phát triển sinh sôi nảy nở ngoài ra vì bận vc quá nên tôi k nghiên cứu gì thêm

mấy bác có ai có địa chỉ tìm hiểu sâu gạo ở hà nội không cho tui địa chỉ nha.
bác huu an có thể cho tôi mail hay cái gì đó có thể liên lạc được không ?

::p ban co the cho minh dia chi de mua sau gao o Ha Noi duoc kho?
---------------
::p bạn có thể cho mình địa chỉ ở Hà Nội có bán sâu gạo được không?

Last edited by a moderator:
hic. sát nhà mình có ông chú nuôi sâu gạo nè. Mình cũng nhiều fen để ý lắm đó. cái này nuôi chơi thì dễ. còn nuôi để bán thì hơi khó àh nghen. vì phải tính đến nhiệt độ,thăm nó thường xuyên.cách nhân giống....

HCM city

Anh chị nào biết kỹ thuật nuôi sâu quy chỉ cho em với. Tả sơ sơ cũng được. Em tìm học nhiều nơi mà chẳng ai chỉ cho cả.

nuôi sâu gạo ( qui )

Thưa các member của Agriviet:
- Sau gần 1 năm đăng bài bài này tôi thấy vui khi giúp ích được cho khá nhiều người có nhu cầu nuôi Super Worm ( cho các mục đích khác nhau)..
Người nuôi ở TP HCM hay ở tỉnh thành khác đều báo lại tôi là thành công.
Có lẽ vô tình không đọc kỹ , gần đây có nhiều người gọi đến hỏi mua super worm hoạc hỏi thông tin nuôi Sâu qui ( Meal worm) là loại tôi không có.
Ngoài ra , sắp tới tôi không có nhiều thời gian để tiếp người có nhu cầu thông tin nữa, nên tôi sẽ dừng việc hỗ trợ thông tin kể từ ngày 10/06/2010.
Xin các anh em thông cảm
Ducmanh

---------------
sâu quy và sâu gạo là giống hay khác nhau vậy bà con. lúc trước tôi có mua mấy lon sâu, loại có 6hay8 cái chân ở phần đầu, khúc đuôi không có chân là sâu gì?

Nếu giống như sâu qui, nhưng dài 5-6cm, co 6 chân phía đầu, đó là super worm ( siêu sâu). Chim cỡ nhỏ không ăn được

Last edited by a moderator:
Anh ducmanh ơi, không biết anh có nuôi con sâu qui chưa nhỉ ? Em áp dụng phương pháp nuôi SW cho sâu qui nhưng không thành công. Con sâu không nở ra thành con qui được. Em muốn hỏi phương pháp để con sâu nở thành con qui, nếu làm được như thế sẽ chủ động giống hơn.

Anh ducmanh ơi, không biết anh có nuôi con sâu qui chưa nhỉ ? Em áp dụng phương pháp nuôi SW cho sâu qui nhưng không thành công. Con sâu không nở ra thành con qui được. Em muốn hỏi phương pháp để con sâu nở thành con qui, nếu làm được như thế sẽ chủ động giống hơn.

Rất tiếc anh không biết ( và cũng chưa nuôi sâu gạo) kỹ thuật "ép" hoặc tạo Qui trưởng thành nên không giúp gì cho em được. Nếu anh tìm được tài liệu anh sẽ gửi cho em

Bác xuan vu hỏi thăm xem ở tân trụ có người chuyên bán con quy đó. trước đây bạn em từng mua con quy ở đây về nuôi sinh sản mà. nghe nói nơi bán là một trại nuôi gà đẻ

Back