Nuôi tăc kè như thế nào mau lớn

• Thread starter tung
  • Ngày gửi
Anh em ai có kinh nghiệm nuôi tăc kè mau lớn xin chỉ giúp.
Mình có con tăc kè 200gr(2 lạng) nuôi trong chuồng lưới sắc diện tích 2m2cho ăn và uống đầy đủ.một ngày cho ăn 5 con dế mèn.nuôi gần một năm đem ra cân cũng chỉ là 200gr(2 lạng).ko biết lý do tại sao?ae ai biết xin được chỉ giáo

Last edited by a moderator:
tui nghĩ lọai tắc kè này chỉ lớn tới đó thôi, nhà mình cũng có 1 bầy, con đầu đàn 4 năm rồi nó cũng vậy, mùa nắng thấy nó hơi ốm, mùa mưa thì nó mập tròn, lâu lâu nó kêu ắc....è............nghe cũng vui vui.

tui nghĩ lọai tắc kè này chỉ lớn tới đó thôi, nhà mình cũng có 1 bầy, con đầu đàn 4 năm rồi nó cũng vậy, mùa nắng thấy nó hơi ốm, mùa mưa thì nó mập tròn, lâu lâu nó kêu ắc....è............nghe cũng vui vui.
Nếu vậy thì kiếm đâu ra con 3 lạng để bán wa TQ đây.chắc là hết hy vọng rồi.Nhưng có anh em nào nhìn thấy con tắc kè 3 lạng bao giờ chưa vậy ?

: Nuôi tăc kè như thế nào mau lớn

Nếu vậy thì kiếm đâu ra con 3 lạng để bán wa TQ đây.chắc là hết hy vọng rồi.Nhưng có anh em nào nhìn thấy con tắc kè 3 lạng bao giờ chưa vậy ?
Chỉ là trò bịp thôi mà . Anh nghĩ Bên Trung Quốc nó cần Tacke đến mức vậy sao?. thực tế tắc kè 3 lạng cũng có chứ.

AJTJ9b

Đó cũng là lý do bởi tại sao nhiều người lên diễn đàn hỏi thực hư chuyện tắc kè giá mấy chục triệu một con. Tắc kè rất chậm lớn. Tắc kè 1kg /con cũng có (gần nhà em người ta trả 35 triệu chưa bán).
Người ta phân biệt tác kè nuôi lâu với tắc kè được kích thích lớn bằng cách nghe tiếng kêu của nó. Bởi vậy tắc kè mà từ 500g trở lên là rất quý

Đó cũng là lý do bởi tại sao nhiều người lên diễn đàn hỏi thực hư chuyện tắc kè giá mấy chục triệu một con. Tắc kè rất chậm lớn. Tắc kè 1kg /con cũng có (gần nhà em người ta trả 35 triệu chưa bán).
Người ta phân biệt tác kè nuôi lâu với tắc kè được kích thích lớn bằng cách nghe tiếng kêu của nó. Bởi vậy tắc kè mà từ 500g trở lên là rất quý
tăc kè có mấy loại vậy anh.theo minh duơc biết thì có 2 loại phải ko anh . loại tắc kè bông chi 2,50gr la hết mứt. con tắc kè xám thi lớn hơn, ko biết co dúng ko nũa.

nếu vậy thì kiếm đâu ra con 3 lạng để bán wa tq đây.chắc là hết hy vọng rồi.nhưng có anh em nào nhìn thấy con tắc kè 3 lạng bao giờ chưa vậy ?

lúc trước tôi đi đăc-lăc các ông "thổ dân" mời ăn tắc kè nướng. Con đó theo người ta nói nặng cả kg. Thực ra tắc kè 300g cũng có nhưng rất hiếm.
Tắc kè càng lâu năm tiếng kêu càng dài, nhà mình có con tắc kè nuôi hơn 2 năm nay( lúc bắt về nó đã đẻ rồi) vạy mà giờ này áng chừng được hơn 1 lạng.
Lúc trước mình đọc báo nghe nói ở vùng 7 núi an giang có nghề nuôi tắc kè. Bác nào quan tâm cứ lên google tìm hy vọng thấy.

Tắc kè hơn 2 lạng là tắc kè của Thánh Phù Đổng nuôi,
người trần không ai có. Các bạn đừng nghe xui dại,
bỏ công của cũng không chụp được ảnh con tắc kè hơn
2 lạng đâu. Nghe đồn thì dễ, nhưng tin được thì khó.
*
Tắc kè 2 lạng cũng chưa bao giờ có ảnh trên Internet.
Bạn Tùng có tắc kè 2 lạng, xin mời chụp ảnh cho bà
con mở rộng tầm mắt.
*

*
con mở rộng tầm mắt.
*
Tắc kè 2 lạng thì mình có 2 con.Nhưng ko phải do mình nuôi lớn, mình mua lại của mấy đứa nhỏ bắt trong vườn.
Vì máy ảnh bị hư,ko chụp hình úp lên được,mai mốt sửa xong mình sẽ úp lên cho ae xem

*
con mở rộng tầm mắt.
*

tắc kè 2 lạng (200g) có đó bác nhà e có 1 con em bắt cân thử nè.

trước ở ngoài quê ,ở đình làng chỗ em có chú TK thấy cũng to lắm nghe các cụ bô lão kể nó sông ở đó lâu lắm rồi .hồi đó còn nhỏ đâu có biết gì đâu .nghe nói con đó khoảng 5 lạng thôi .
nhưng nhớ là nó kêu Tắc... cồ cơ .chứ không còn nghe tắc kè nữa .:2cat:

Anh em ai có kinh nghiệm nuôi tăc kè mau lớn xin chỉ giúp.
Mình có con tăc kè 200gr(2 lạng) nuôi trong chuồng lưới sắc diện tích 2m2cho ăn và uống đầy đủ.một ngày cho ăn 5 con dế mèn.nuôi gần một năm đem ra cân cũng chỉ là 200gr(2 lạng).ko biết lý do tại sao?ae ai biết xin được chỉ giáo
Theo mình thì đem nướng cho rồiB)

Một kg một con thì em ko chắc.
chứ 200g thì chuyện nhỏ. nấu cháo ăn lai rai hoài chứ gì mấy bác.

Cần mua loại trên 42 cm, loại 300 g thì bác nào cần tôi bán lại cho. 0974511179

lúc đó người ta nói với mình con tắc kè đó nặng khoảng 1kg.
1kg ko có đâu bạn hiện tại thì theo mình tìm hiểu có con 3lg mình thấy video thôi chứ 3lạng nó mua đã 40tr/ con rồi 3.5lạng nó mua tới 60tr kìa nhưng nuôi khó đạt lắm

Back