nuôi theo phong trào liệu có tốt ko???//

• Thread starter VUONGVESPA_CR
  • Ngày gửi
tình hình hôm nay em mạo muội vào viết bài này để chia xẻ cùng anh em.vấn đề là con dúi.tình hình là hiện hàng dúi của em ko đủ nhu cầu bán giống.rất nhiều anh em trên diễn dàn đặt hàng,nhưng điều em muốn nói ở đây là nghịch lý là hàng của em ko về nông thôn,những vùng theo em là có thể nuôi con dúi để kinh doanh có lãi.hầu như hàng dúi và các mặt hàng khác của em lên thành phố là chính.nhất là 2 tỉnh dồng nai và tp hồ chí minh.em nói như vậy bản thân em cũng đã nuôi và sinh sản thành công con dúi.nhưng lợi nhuận em thu lại từ con dúi sinh san ko nhiều. lý do.dúi rất chậm lớn nếu nuôi lấy thịt,mặc dù dúi rất dẽ sinh sản và dễ nuôi.bản thân dúi mẹ chăm con ko tốt.ko như các con khác như don và chồn hương.em cũng ko hiểu ở thành phố các bác nuôi dúi như thế nào khi mà lượng thức ăn hằng ngày cho dúi là rất lớn.dù chỉ là cỏ voi,mía,nhưng nếu ở thánh phố thì làm j mà có đất trồng những thức ăn rẻ tiền này??/nếu phải mua thức ăn..theo em nuôi dúi ko có lợi.vì vậy em thường hay hỏi em trên diễn đàn ở đâu,khu vực nào,mua dúi về làm j khi đặt mua dúi của em.con nhím,con chồn, con don tại sao vẫn sốt giá như vậy mặc dù vẫn có con ko sinh sản, có con bị chết vì bệnh,lý do vì những loại này nhanh tăng trưởng,tỷ lệ sinh sản thành công cao,ngoài rừng hầu như rất hiếm.còn dúi thì vẫn còn rất nhiều,tuy ko nhiều như ngay xưa.cũng là nông dân nghèo. 1 chút ý kiên chia xẻ cùng anh em. nên nuôi con j cho hợp lý ở khu vực địa phương của mình.ko nên chạy theo phong trào,có dúi rất có lãi khi nuôi ở những vung nông thôn,còn thành phố thì ko, ngoại trừ kinh doanh dúi thịt.nói hơi nhiều. ae thông cảm. vì nông dân chúng ta thôi.

Back