nuôi thỏ có đem lại thu nhập kinh tế cao

• Thread starter soibac1991
  • Ngày gửi
em đang tính chăn nuôi thỏ thịt
các bác cho e hỏi về hiệu quả từ việc chăn nuôi thỏ
giá thành bây giờ
cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian

bạn ở đâu ế?
giá thành tùy vùng miền, càng về phía bắc giá càng cao
giá thỏ ở miền nam thì lên xuống tùy mùa

nuôi thỏ tính ra cũng hiệu quả, hơi cực chút, làm ít ít cũng đc 1 tháng 2-3 triệu xài :8^:

em đang tính chăn nuôi thỏ thịt
các bác cho e hỏi về hiệu quả từ việc chăn nuôi thỏ
giá thành bây giờ
cảm ơn các bác đã bớt chút thời gian
Lời to nếu nuôi số lượng lớn...Nuôi thỏ quy mô hộ gia đình thường bị thương lái ép giá, khó bắt mối tiêu thụ lớn. Mà nuôi con gì cũng thế mà....thời hoàng kim của cá tra 1 kg lời 5000, người ta nuôi hàng tấn nên thành tỉ phú. 1 kg thỏ lời tối thiểu cũng 30000 ^^! Mơ ước mỗi tháng có 1 tấn thỏ thịt nhỉ ^^!

Lời to nếu nuôi số lượng lớn...Nuôi thỏ quy mô hộ gia đình thường bị thương lái ép giá, khó bắt mối tiêu thụ lớn. Mà nuôi con gì cũng thế mà....thời hoàng kim của cá tra 1 kg lời 5000, người ta nuôi hàng tấn nên thành tỉ phú. 1 kg thỏ lời tối thiểu cũng 30000 ^^! Mơ ước mỗi tháng có 1 tấn thỏ thịt nhỉ ^^!

Làm ít có lời nhưng làm nhiều chưa chắc đã có lời.
Và không thể cứ lấy lợi nhuận của 100 con thỏ mà tính ra lợi nhuận của 1000 con thỏ được.

Làm ít có lời nhưng làm nhiều chưa chắc đã có lời.
Và không thể cứ lấy lợi nhuận của 100 con thỏ mà tính ra lợi nhuận của 1000 con thỏ được.
Em hiểu ý kiến của anh (như nuội nhiều cá tra cũng gặp vấn đề về môi trường, cung lớn vượt cầu...), câu cuối cùng em chỉ đùa thôi, nhưng thực tế nếu có 1 trang trại đủ quy mô sẽ có 1 sức hút lớn (về lái, mối tiêu thụ, thỏ giống-dương nhiên với điều kiện giống tốt, có thể áp dụng các biện pháp giảm nhẹ vốn do chăn nuôi lớn như tự chế biến thức ăn, dây chuyền giết mổ...)
Vài lời nói rõ nhận định trên của em ^^!

Back