nuôi thử nghiệm bò cạp

• Thread starter contrungtaynam
  • Ngày gửi
Chào các bạn!Hiện tại minh đang nuôi thử nghiệm khoảng 500 con bò cạp va 03 con rắn hổ dện(1kg/con),mình rất đam mê lĩnh vực này và muốn phát triển nó thành sự nghiệp của mình nhưng giờ thì mình còn thiếu nhiều về kinh nghiệm lắm,mong các bạn hãy giúp đỡ mình nhé!Mình là thành viên mới,xin chúc các bạn và các anh chị trên diễn đàn luôn luôn dồi dào sức khoẻ và thành công trong cuộc sống.

Nuôi bò cạp thì khó chuyện thức ăn. Phải nuôi dế cho chúng ăn.
Đầu ra của bò cạp cũng khó, vì dân ta chưa thích ăn bò cạp.
Cũng chẳng biết sau này món bò cạp có lên hương không?
Có khi nuôi dế lại dễ bán hơn nuôi bò cạp.
Sau khi bán chạy hàng, nhớ cho bà con biết để chúc mừng nhé.
*

Mình mới vào nghề,trăm sự xin nhờ các anh em chỉ giáo dùm.Mình rất cảm ơn...!

Chia buồn!!!

Xin thành chật chia buồn chủ topic về 500 con bò cạp. Hiện tại đa số các nhà cung cấp giống bò cạp rừng. Giống như dế cơm, bò cạp nuôi được, sinh sản thành công. Nhưng hiệu quả kinh tế hạng bét.

Mô hình bọ cạp tôi có nghĩ đến nhưng đầu ra còn hẹp chứ không phải là không có
cố lên nhé

Xin thành chật chia buồn chủ topic về 500 con bò cạp. Hiện tại đa số các nhà cung cấp giống bò cạp rừng. Giống như dế cơm, bò cạp nuôi được, sinh sản thành công. Nhưng hiệu quả kinh tế hạng bét.

Zenky cho mình hỏi,nếu bây giờ mình nuôi bò cạp núi có được không,hiệu quả sẽ như thế nào.

Theo mình được biết là tp HCM và nhất là Hà Nội đang tiêu thụ rất nhiều bọ cạp.Nhưng không biết là giá trị thực tế của nó là ở đâu,các bạn nào biết xin hãy chia sẻ cho mình biết nhé.

Bò cạp của bác đã sinh sản chưa?
.Bò cạp của em có vài con đã sinh sản rồi,còn khoảng hơn 200 con đang chuẩn bị.Giờ em muốn phát triển thêm nhưng không biết đầu ra có ổn định không?Mong anh em cho mình ý kiến với.
Agriviet.Com-b%25C3%25B2_c%25E1%25BA%25A1p_gi%25E1%25BB%2591ng_01.jpg

Chào các bạn!Hiện tại minh đang nuôi thử nghiệm khoảng 500 con bò cạp va 03 con rắn hổ dện(1kg/con),mình rất đam mê lĩnh vực này và muốn phát triển nó thành sự nghiệp của mình nhưng giờ thì mình còn thiếu nhiều về kinh nghiệm lắm,mong các bạn hãy giúp đỡ mình nhé!Mình là thành viên mới,xin chúc các bạn và các anh chị trên diễn đàn luôn luôn dồi dào sức khoẻ và thành công trong cuộc sống.
sống trên đời này có đam mê sẽ giúp ta yêu đời hơn hjhj chúc bạn thành công nhé

Back