Off-line lập Hội trồng gừng vào ngày 18/4/2015 tại Bắc Ninh!

• Thread starter ngochung
  • Ngày gửi
Xin chào cả nhà!
Em tên Công, sn 86, quê Tam Dương, Vĩnh Phúc.
Thú thực, e đang đi làm nhưng với mong muốn sau này phải làm cái gì đó cho bản thân nên đang tìm hiểu các mô hình có hiệu quả trong đó là mô hình về nông nghiệp...Sau khi tìm hiểu về mô hình trồng gừng thấy đây là mô hình cho hiệu quả kinh tế cao. Vậy rất mong các bác chia sẻ kinh nghiệm để anh em cùng phát triển!
Xin cảm ơn!
bác @ bò bê được thu phải trả em tiền phí tư vấn bữa trước đấy nhé. trông thế này mới tạm được. để như hôm vừa rồi nản quá. bác vã cho một đợt đất trộn lân, trấu, tí vôi bột nữa là chờ thu hoạch thôi.
mình đang làm cái trại hà nam chân cầu yên lệnh giáp hưng yên hôm nào bác lehung rảnh mời qua chơi.
bacs c

rễ gừng và thân củ non rất dễ bị úng nước và nhạy cảm với phân hóa học đặc biệt là đạm, kali. nếu trồng trong bao ban đầu bạn chỉ cần đất trộn một chút phân hữu cơ là ổn sau đến giai đoạn cây bánh tẻ, đẻ nhánh thì bổ xung hỗn hợp đất trộn phân thật tốt là ok.
bác @Gã chăn bò thêm cả chút npk vào nhé. sang tuần chuyển giống trại Hà Nam tiện sẽ chuyển gừng trâu cho bác, hấng cứt bò đi nhé...
Bác Dainguyen đang có trại gần cầu Yên Lệnh đúng k? Bác cho em số phone hôm nào e ghé chỗ bác học hỏi chút kinh nghiệm với! hi

Gừng của mọi người ra sao rồi ạ, post hình ảnh cho anh em tham khảo với.

Chuẩn bị mùa thu hoạch có khi anh em tổ chức off để bàn mấy chủ đề sau nhỉ:
1. Thị trường
2. Kinh nghiệm phòng, trị bệnh
3. Vật tư và phương pháp trồng
4. Kỹ thuật trồng trái vụ
Các bác cho ý kiến

người thật việc thật nhé !
đây là hình gừng của bác Quảng. giám đốc cty Hóa Sinh Đại Việt.
trồng tại thôn 2 - xã quảng tâm- huyện Tuy Đức - tỉnh Đăknông. bác còn một điểm nữa ở Bình Phước.
giống Qt1 đời f1 do mình "sang tên" cách đây 4 tháng. thổ nhưỡng và hiệu quả mình nhìn cũng thấy "nản"

bác nào ở gần khu vực có thể xác thực và tham khảo.
sdt của anh này mình đã chia sẻ một số ace nhưng không tiện đưa lên vì anh rất bận

Chuẩn bị mùa thu hoạch có khi anh em tổ chức off để bàn mấy chủ đề sau nhỉ:
1. Thị trường
2. Kinh nghiệm phòng, trị bệnh
3. Vật tư và phương pháp trồng
4. Kỹ thuật trồng trái vụ
Các bác cho ý kiến
Các bác thiết kế chương trình cho e đi học hỏi với...!

bác @chăn bò chắc sẽ tài trợ con bê nho nhỏ ae ah , ? mình sẽ góp gừng . làm món bê thui. bê một con, gừng các loại, gùng ta, tầu, indo, ấn độ, đài loan...cả gừng gió lạng sơn,cao bằng... có ai góp j nưa ..

/

/

E có khoảng 3-4 tấn gừng trâu, bác nào có đầu mối thu mua cho e xin cái địa chỉ với ạ, trân trọng cám ơn các bác ạ. e ở Thanh Hóa.
bác @chăn bò chắc sẽ tài trợ con bê nho nhỏ ae ah , ? mình sẽ góp gừng . làm món bê thui. bê một con, gừng các loại, gùng ta, tầu, indo, ấn độ, đài loan...cả gừng gió lạng sơn,cao bằng... có ai góp j nưa ..

/

/
Bác Dai Nguyen ơi, tổ chức cho ae gặp mặt 1 hôm chứ ạ

Các bác cho em hỏi, cây gừng bị xoắn lá vào buổi trưa, tầm 2h chiều thì hết có phải là triệu chứng của bệnh thối củ hay không, có cách nào trị dứt điểm không ? Các bác làm ơn giúp em nhé .

Các bác thiết kế chương trình cho e đi học hỏi với...!
Theo anh em thì off vào ngày thường hay ngày nghỉ cuối tuần thì phù hợp? Cho ý kiến để đầu tháng 11 dương lịch này họp mặt luôn, nếu không chê mình xin đăng cai gặp gỡ luôn ở Hưng Yên hoặc Hà Nam

Mọi người cho e hỏi, gừng trồng bao làm giống, khi rủ lá thì tiến hành thu hoạch luôn hay chờ cho cây gừng rụi hẳn mới thu ạ?

Theo anh em thì off vào ngày thường hay ngày nghỉ cuối tuần thì phù hợp? Cho ý kiến để đầu tháng 11 dương lịch này họp mặt luôn, nếu không chê mình xin đăng cai gặp gỡ luôn ở Hưng Yên hoặc Hà Nam
Bác ở đâu vậy? Khi nào rảnh em qua học hỏi với...e chưa làm mô hình nhưng đang nghe ngóng rồi học hỏi kinh nghiệm ạ

Bác ở đâu vậy? Khi nào rảnh em qua học hỏi với...e chưa làm mô hình nhưng đang nghe ngóng rồi học hỏi kinh nghiệm ạ
Mình ở tp. Hưng Yên, để mình lập group trên face cho dễ trao đổi và hẹn hò off thăm quan mô hình cũng như trao đổi đầu vào đầu ra

Mình ở tp. Hưng Yên, để mình lập group trên face cho dễ trao đổi và hẹn hò off thăm quan mô hình cũng như trao đổi đầu vào đầu ra
Bác trồng gừng nhiều k? Trồng lâu chưa? Kết quả thu được ra sao vậy?E xin bác góp ý đôi lời :D

E đồng ý với ý kiến của Bác, nhưng tổ chức vào cuối tháng 11 đi bác ơi...

Em thấy giá gừng trâu bán lẻ tại chợ ở Hà Nội là 20k là sao? Đang định trồng, chán hẳn.

Em thấy giá gừng trâu bán lẻ tại chợ ở Hà Nội là 20k là sao? Đang định trồng, chán hẳn.
Giá gừng trâu 20k/kg ngoài đó thế là cao rồi, nản gì bạn, Hợp tác xã Gừng việt thu mua 13k/kg

Back