Off-line lập Hội trồng gừng vào ngày 18/4/2015 tại Bắc Ninh!

• Thread starter ngochung
  • Ngày gửi
11h30 hi vọng tất cả các anh em có mặt để mình trao đổi kinh nghiệm nhé,

bác @Biến rác thành đặc sản. nói làm em nhớ đến câu chuyện trong phim " tể tướng Lưu gù" có trường đoạn Lưu Dung và Hòa Thân đi sinh nhật vua, Hòa Thân thì mang quà là bảo vật còn Lưu Dung thì mang quà cũng "bảo vật" là củ gừng hình đất nước Trung Quốc...

Các bác cứ trồng đi, xuất khẩu để e. Bên e chuyên xuất hàng nông sản, đặc biệt là gừng. Nhưng lưu ý các bác là giá gừng trong nước mấy năm nay cao ngất ngưởng nên bà con cũng trồng nhiều, chỉ sợ năm sau được mùa mất giá. Nếu các bác có nhu cầu bán số lượng lớn thì call e nhé. cầm chân của e là 0918187796. E tên Tuấn.
Nhu cầu gừng trong nước cũng khá lớn, em có ước ao, em có khát khao là gừng VN đánh bật gừng TQ về nước nó giống như anh em trong ngành trồng nấm đã đẩy mạnh trồng nấm mèo để đánh bớt nấm mèo (mộc nhĩ) TQ về nước nó. Đa phần thương lái giờ chỉ thích ăn sổi và ngồi cầu mong cho dân được mùa mất giá để kiếm cơ hội trên mồ hôi nước mắt của dân

iq của tôi bằng mức trung bình của người do thái đấy. nhưng cũng có cái dở nhớ lâu nên thù dai, hay đau đầu...

iq của tôi bằng mức trung bình của người do thái đấy. nhưng cũng có cái dở nhớ lâu nên thù dai, hay đau đầu...
Kết luận: Gừng đếch chữa được bệnh đau đầu
mà chú cho cái địa chỉ cụ thể và chỉ dẫn đường xá cái nhỉ

Mình có công nghệ chế biến và đầu ra cho tinh dầu gừng (chiết xuất từ gừng xấu, vỏ gừng, gừng kém giá trị). các bác cứ trồng đi, hàng ngon xuất khẩu, hàng trung bình bán ở chợ, hàng xấu làm giống, còn phần xấu nhất bán cho em :D

Mình có công nghệ chế biến và đầu ra cho tinh dầu gừng (chiết xuất từ gừng xấu, vỏ gừng, gừng kém giá trị). các bác cứ trồng đi, hàng ngon xuất khẩu, hàng trung bình bán ở chợ, hàng xấu làm giống, còn phần xấu nhất bán cho em :D
Gừng không bao giờ sợ thừa, quan trọng là bán giá nào

Các đại ca ơi cho em tham gia với .e giờ đang ở thanh hóa cũng mún trồng gừng thì giờ làm sao được

Thành thực xin lỗi anh em là nhà mình mai có đám không tham dự được cùng anh em vụ này rồi, hẹn anh em dịp gần nhất và cũng hy vọng được đón anh em khi gừng mình trồng xanh lá. Cũng mong được các cao nhân chỉ giáo thêm

Thành thực xin lỗi anh em là nhà mình mai có đám không tham dự được cùng anh em vụ này rồi, hẹn anh em dịp gần nhất và cũng hy vọng được đón anh em khi gừng mình trồng xanh lá. Cũng mong được các cao nhân chỉ giáo thêm[/Qvâng không có gì bác à,cố gắng hẹn bác lần sau vậy
chỉ mong mai được gặp bác thôi ,

khiếp người ! đọc thấy các bác làm ăn lớn quá ! em trồng được có mấy chục cân mà không biết phải bán đi đâu đây này ! tiện cho em hỏi có bác nào thu mua gừng ta không ? và thu mua được giá bao nhiêu ạ ? em cũng thích trồng gừng nhưng đang sợ trồng xong không biết mang đến đâu để bán hiiihii !

Mình ở đâu vậy trồng bạn mới trongfof à
Cho mình hỏi bạn ở đâu vậy.

mình ở đông anh ! gừng ta thì cho tinh dầu tốt hơn gừng tây nhỉ ngochung ! hiii hiii ngochung có chuyển giao công nghệ và bao tiêu đầu ra không ?

khiếp người ! đọc thấy các bác làm ăn lớn quá ! em trồng được có mấy chục cân mà không biết phải bán đi đâu đây này ! tiện cho em hỏi có bác nào thu mua gừng ta không ? và thu mua được giá bao nhiêu ạ ? em cũng thích trồng gừng nhưng đang sợ trồng xong không biết mang đến đâu để bán hiiihii !

Đôi khi trồng vài chục cân lại không biết bán đi đâu vì không bõ công đến làm việc, còn trồng vài chục tấn lại có người đến đặt. Vấn đề là làm sao để trồng cho có hiệu quả, đạt năng suất cao, sản phẩm chất lượng và giá thành hạ

Back