Thảo luận Ong Dú - Stingless bee !

• Thread starter thaoduocngoclinh
  • Ngày gửi
Em ở Kon Tum , tính thích lọ mọ nên tiếp xúc được với loại ong này , được gọi tiếng việt là ong dú , tên khoa học là stingless bee. Tìm trên google thì khá ít thông tin về nó. Nên em nghĩ loại ong này chắc cũng hiếm , ít nơi có ^^.

Bữa lấy mật quay cái clip up lên cho các bác xem .
Có bác nào từng thấy hay tiếp xúc với loại ong này vào chia sẻ với mọi người với ạ. Bất cứ thông tin gì cũng được ạ !

sao bác tìm được tổ ong hay vậy? Em gặp ong này nhiều mà không tìm ra tổ nó ở đâu. Bác chỉ em vài chiêu bắt ong với. Xin cảm ơn bác và hậu tạ bằng chầu cafe. Em cũng đang ở Kontum đây bác.

sao bác tìm được tổ ong hay vậy? Em gặp ong này nhiều mà không tìm ra tổ nó ở đâu. Bác chỉ em vài chiêu bắt ong với. Xin cảm ơn bác và hậu tạ bằng chầu cafe. Em cũng đang ở Kontum đây bác.
Cái này mình nói người đồng bào họ đi kiếm cho mình đấy bác ^^ , chứ mình làm gì lên rừng kiếm được ! Bác ở Kon Tum đoạn đấy ?

Cái này mình nói người đồng bào họ đi kiếm cho mình đấy bác ^^ , chứ mình làm gì lên rừng kiếm được ! Bác ở Kon Tum đoạn đấy ?

Mình đang ở Violak ! Bạn có thể mua giúp mình vài ổ, lấy nguyên ổ được không ? Nếu được bạn tính giá cho mình luôn nhé !

Back