Phân biệt gà trống, mái lúc còn trong trứng

• Thread starter thao6649
  • Ngày gửi
Có anh em nào biết phân biết gà trồng hay mái lúc còn trông trứng không vậy? xin chỉ giúp em. Thanks!

Cái Này Dễ Thui Mà
Cứ Nhìn Kĩ Vào Quả Trứng đến Khi Nào Hoa Mắt Thì Trên Quả Trứng Sẽ Hiện Lên Chữ Trống Hay Mái Tùy Vào Sở Thick Của Bạn Thui
Bài Viết Hay,ko Cần Cảm ơn Hay Thank Gì đâu
Bạn vui tính thật, em thấy nên kết luận ở đây đi, theo em gà mái trứng thon dài đầu nhọn, còn gà trống trứng tròn và đầu không nhọn như trứng gà mái mà đầu hơi tù, không tin bác cứ thử lấy ấp xem đảm bảo chính xác 90%. Vịt cũng vậy nhé. Thân

cứ lấy trứng đi cân .trứng con gà mái nặng hơn trứng con gà trống.không tin các bạn có thể kiểm tra.ok :eek:

- phân biệt trống mái dể ẹc hà : lấy trứng ra đập vào đá, trứng nào bể là nở ra con mái, trứng không bể là trứng bằng sắt, có khả năng là nở trống hohohohoho
- pó tay luôn, cái vụ này cần tới ngành y tế gì rồi lấy ADN phân tích mới biết được.

không ai có kinh nghiêm về vấn đề nay sao? help help help
Mình tưởng chủ đề này đã có lời giải còn gì, bạn hãy để ý trên mình có nói đó chính xác 90% không tin cứ thử biết liền

có thật không bác phuongtien nếu phân biệt được từ trứng thì em làm giàu nhất hành tinh luôn, cái này hên xui thôi, chứ sao phân biệt được trống mái từ trong trứng, nhưng cũng gởi lời cảm ơn đến bác phuongtien để về lôi mấy trứng bồ câu ra ấp thử coi sao

vấn đề này hình như được trao đổi rồi thì phải.nhưng là gà mới mở không cần soi lỗ huyệt chỉ cần xem lớp lông cánh.nhiều anh chị có kinh nghiệm chỉ giáo nếu xem lớp lông cánh có thể phân biệt trống mái với tỷ lệ khá cao.nếu ai kinh nghiệm nhiều thì cũng đạt trên 90% đó.

có thật không bác phuongtien nếu phân biệt được từ trứng thì em làm giàu nhất hành tinh luôn, cái này hên xui thôi, chứ sao phân biệt được trống mái từ trong trứng, nhưng cũng gởi lời cảm ơn đến bác phuongtien để về lôi mấy trứng bồ câu ra ấp thử coi sao
Hic, bác phải áp dụng với gà chứ, còn với chim cũng có thể áp dụng nhưng mình không để ý chim nên không biết có đúng không, nhưng với gà là ok đó nhé, không tin bác cứ thử xem, à cả ngan, vịt cũng vậy, chúc thành công;););)

hic hic hic !! Phải chạy tới đạp cho cha nội Cantruong này một cái mới được ( Mod gì cũng kệ !). Nhấm với nhứ hoài. Giải thích giùm cách người ta chon 5000 con gà mái như thế nào coi ??. Sốt ruột wá !!!

Cho mình hỏi vạch xem lỗ huyệt, thấy gai giao cấu ở mép trên hay dưới của lỗ huyệt vậy? thú thât. Mình vạch rất nhiều mà thầy con nào cũng giống như nhau chẳng thể phân biệt dc.:1^: àh gà mình là ta đó nhé.
Bác vạch ra thấy gai giao cẩu ở mép trên lỗ huyệt, phần đỉnh của phao câu đó, nó nhỏ nhô ra bằng hạt gạo thôi

hic hic hic !! Phải chạy tới đạp cho cha nội Cantruong này một cái mới được ( Mod gì cũng kệ !). Nhấm với nhứ hoài. Giải thích giùm cách người ta chon 5000 con gà mái như thế nào coi ??. Sốt ruột wá !!!

Gì mà hung dữ quá, để tui nói!:D

Đại khái tui cũng không biết người ta làm cách nào nhưng lúc gà con nở ra sẽ có 2 màu :
Gà mái màu vàng
Gà trống màu đen
Từ đó chỉ lựa ra là ok
Chắc người ta lai tạo gien để cho ra gà con như thế!:lol:

Chào bạn:
Để phân biệt gà trống hay gà mái lúc một ngày tuổi có một cách đơn giản như sau:
bạn xòe cánh của gà ra thì sẽ nhận thấy:
-Nếu là gà trống thì sẽ có hai lớp lông trên cánh.
-Nếu là gà mái,thì chỉ có duy nhất một lớp lông mà thôi.
Bạn cứ thử xem.
Chúc bạn thành công!

Mỗi người nói 1 khác theo các bạn thì cái nào đúng?:confused::confused::confused: theo như anh truongvietthang nói mình thấy khác hoàn toàn với hình bên dưới, vì thế chẳng biết cái nào đúng mong có 1 người hiểu biết thật sự giúp anh em nhé.
Cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:
Mỗi người nói 1 khác theo các bạn thì cái nào đúng?:confused::confused::confused: theo như anh truongvietthang nói mình thấy khác hoàn toàn với hình bên dưới, vì thế chẳng biết cái nào đúng mong có 1 người hiểu biết thật sự giúp anh em nhé.
Cám ơn nhiều.

Tôi nó rồi đó đảm bảo chính xác 100% các bác không chịu nghe hay không tin cứ bắt em gà mới đẻ vạch lông ra ở phần phao câu đó (phía ngay trên hậu môn) trên đỉnh của nó có nhú lên nhọn nhọn nhỏ thôi nhé đó là gà trống, còn gà mái thì không có đâu. Cái này đâu có khó mong mọi người tìm được gà đúng ý theo cách của mình đảm bảo chính xác;););)

đang từ chủ đề phân biệt gà trống mái trong trứng chuyển sang chủ đề phân biệt gà trống mái máy ngày tuổi luôn :D

...theo em gà mái trứng thon dài đầu nhọn, còn gà trống trứng tròn và đầu không nhọn như trứng gà mái mà đầu hơi tù, không tin bác cứ thử lấy ấp xem đảm bảo chính xác 90%. Vịt cũng vậy nhé. Thân

khoản này nghe giống coi bụng bầu bà xã quá....có khác là hình như bụng nhọn thì zai mà bung tròn thì gái thì phải? có sai các pác pỏ quá cho...;)

túm cái mà lại là về vác 100 trứng ra ấp thử biết liền, trọn 90 trái nhọn đầu, 10 trái tròn đầu, ấp riêng ra, đúng sai bít ngay mừ:wub:
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="if(typeof(jsCall)=='function'){jsCall();}else{setTimeout('jsCall()',500);}" id="jsProxy" type="hidden">

uk, vậy mua thêm trứng vịt về thử mới được, có máy ấp trứng mà, nếu được 90% là tuyệt vời ( vậy mà bác không chiệu nghiên cứu trứng bồ câu giúp với, giờ phải chạy mua trứng vịt lộn ấp thử, uổng quá không thì có mồi rồi,

Back