Phân tích giúp tính hiệu quả của trang trại nuôi heo siêu nạc

• Thread starter namvan
  • Ngày gửi
chào ace trên diễn đàn tôi là thành viên mới tham gia diễn đàn. hôm nay tôi có 1 số câu hỏi nhờ ace ai có kinh nghiệm giúp tôi với tôi xin cảm ơn trc:

câu hỏi của tôi là hiện nay tôi có dự định sẽ lập 1 trang trại chăn nuôi lợn thịt siêu nạc với số lượng ban đầu la 100con /lứa kết hợp nuôi gà ta thả vườn với sl là 200con/lứa sau đó xem kết quả thế nào sẽ tăng đàn dần.đầu tiên mua toàn bộ lợ giống siêu nạc va gà giống tại trại giống có uy tín sau đó sẽ nuôi lợn nái đẻ để chủ đông về con giống.

cai khó của tôi la hiện giờ tôi chưa có vốn để đầu tư và tôi dự định sẽ vay toàn bộ tiền ngân hàng để đầu tư trang trại từ xây dựng chuồng trại đến mua con giống ,thức ăn giờ tôi đang phân vân ko biết hiệu quả của dự án như thế nào đầu tư liệu có hiệu quả cao ko.mong anh chị em trên diễn đàn giúp tôi với tôi xin cảm ơn

1 lưu y là đất tôi dự định sẽ thuê của nhà nước 50năm địa hình đất của tôi là vùng ven triền núi ko có ao hồ và tôi có 1 niềm đam mê chăn nuôi từ bé phải nói la rất đam mê
mong anh chị em trên diễn đàn phân tích hiệu quả của dự án giúp tôi để tôi củng cố lại niềm tin và thực hiện ước mơ của mình tôi xin cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Trước hết anh phải xác định nghề chăn nuôi rất vất vả, anh có niềm đam mê nhưng cần có quyết tâm thực hiện đam mê đó.
Thứ 2, Nếu anh vay vốn toàn bộ để đầu tư từ xây dựng cơ bản đến con giống, cám bã thì tôi e hơi khó khăn đấy vì chỉ cần thất thoát 01 lứa là gần như khó có cơ hội trả nợ.
Thứ 3, để giảm "thất thoát" anh phải làm tốt từ khâu xây chuồng (hướng chuồng, kích thước, dụng cụ) đến quy trình phòng trị bệnh cũng phải làm tốt và triệt để. Để làm được điều này anh phải nắm thật chắc về lý thuyết và tham quan học hỏi kinh nghiệm của người khác.
Thứ 4, Nếu anh không có vốn thì tôi khuyên anh trước hết hãy nuôi gà đã vì tiền quay vòng sẽ nhanh hơn, vốn ít hơn, sau đó lấy ngắn nuôi dài và làm từ từ cho chắc
Đôi lời góp ý với anh, chúc anh thành công!

toi cung giong ban day.co manh dat 300m2 cua gd dang can nuoi ga tha vuon va ech.chua lam chan nuoi bao gio nen cung hoi bo ngo.co muon hop tac thi alo hay edd yahoo cua toi noi chuyen
sory mod may minh hom nay loi vietkay :huh:
chào ace trên diễn đàn tôi là thành viên mới tham gia diễn đàn. hôm nay tôi có 1 số câu hỏi nhờ ace ai có kinh nghiệm giúp tôi với tôi xin cảm ơn trc:câu hỏi của tôi là hiện nay tôi có dự định sẽ lập 1 trang trại chăn nuôi lợn thịt siêu nạc với số lượng ban đầu la 100con /lứa kết hợp nuôi gà ta thả vườn với sl là 200con/lứa sau đó xem kết quả thế nào sẽ tăng đàn dần.đầu tiên mua toàn bộ lợ giống siêu nạc va gà giống tại trại giống có uy tín sau đó sẽ nuôi lợn nái đẻ để chủ đông về con giống.cai khó của tôi la hiện giờ tôi chưa có vốn để đầu tư và tôi dự định sẽ vay toàn bộ tiền ngân hàng để đầu tư trang trại từ xây dựng chuồng trại đến mua con giống ,thức ăn giờ tôi đang phân vân ko biết hiệu quả của dự án như thế nào đầu tư liệu có hiệu quả cao ko.mong anh chị em trên diễn đàn giúp tôi với tôi xin cảm ơn
1 lưu y là đất tôi dự định sẽ thuê của nhà nước 50năm địa hình đất của tôi là vùng ven triền núi ko có ao hồ và tôi có 1 niềm đam mê chăn nuôi từ bé phải nói la rất đam mê
mong anh chị em trên diễn đàn phân tích hiệu quả của dự án giúp tôi để tôi củng cố lại niềm tin và thực hiện ước mơ của mình tôi xin cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
bạn cần đi thăm quan, học hỏi các mô hình thực tế, đi càng nhiều bạn sẽ có quyết định đầu tư đúng nhất. chúc bạn thành công

Back