Quy Trình Chăn Nuôi Vịt Siêu Thịt Nhốt Hoàn Toàn

Không biết chính xác hok chứ mình đang nuôi như zầy nè mong các bác chỉ giáo.
Bắt vịt về úm thuốc trong khoảng 1 tuần. Thuốc gồm: VIT C, ECOLI AMPI, Cầu Trùng.
Tuần tuổi:
Tuần 1: cho ăn bình quần 32g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 230g
Tuần 2: cho ăn bình quân 107g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 750g
Tuần 3: cho ăn bình quân 165g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1160g
Tuần 4: cho ăn bình quân 191g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1340g
Tuần 5: cho ăn bình quân 210g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1470g
Tuần 6: cho ăn bình quân 230g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1630g
Tuần 7: cho ăn bình quân 252g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1770g
Cộng lại được 1 con tới xuất ăn hết 8,35kg/con
Đấy là công thức em vẫn áp dụng, tuy có lúc nó đói nó la dữ lắm nhưng em vẫn bấm bụng cho chúng nó nhịn nhăng răng...cuối cùng cũng xuất dc 2.9 -> 3kg 1 em @@!. mong anh em góp ý chia sẽ thêm để giảm bớt lượng thức ăn... nó ăn khíp quá.:wacko: Cho ăn kĩu này nó chẳng bao giờ có khái niệm bỏ sót ... @@!
Kì rồi bán dc 40.000/kg trừ chi phí em lời dc 11.400 đồng / em Hên sao chết có zài con lúc nhỏ xíu nên ko thiệt hại nhìu @@!

Thú thật với các bác là ở vùng em chả mấy ai dùng cám Cargill mà nuôi vịt cả, cám Cargill thường họ cho heo nái ăn thôi. Heo thịt họ lại dùng sản phẩm khác tùy mỗi người.
Em ko biết vùng các bác đại lý có bao công nợ đến lúc xuất bán hay ko, chứ vùng em đại lý chỉ bao công nợ hàng heo, còn gà vịt thì chỉ bán tiền mặt.
Nếu các bác muốn nuôi vịt lãi cao, mua được thức ăn giá rẻ, lại mau lớn hơn thứ cám Cargill thì em có thể giúp được bác khoản này (nếu bác nào thực sự cần), ko mất tiền oan cho đại lý. Bây giờ chăn nuôi khó khăn, chỉ có như vậy mới có lời được.

Có em bác ơi. bác giúp em với ạ

Thú thật với các bác là ở vùng em chả mấy ai dùng cám Cargill mà nuôi vịt cả, cám Cargill thường họ cho heo nái ăn thôi. Heo thịt họ lại dùng sản phẩm khác tùy mỗi người.
Em ko biết vùng các bác đại lý có bao công nợ đến lúc xuất bán hay ko, chứ vùng em đại lý chỉ bao công nợ hàng heo, còn gà vịt thì chỉ bán tiền mặt.
Nếu các bác muốn nuôi vịt lãi cao, mua được thức ăn giá rẻ, lại mau lớn hơn thứ cám Cargill thì em có thể giúp được bác khoản này (nếu bác nào thực sự cần), ko mất tiền oan cho đại lý. Bây giờ chăn nuôi khó khăn, chỉ có như vậy mới có lời được.
Chia sẽ em với bác

kinh nghiệm của mấy lão gia chuyên nuôi vịt giờ mình thấy rất đúng hhi. vịt ko chạy đồng tận dụng thức ăn tự nhiên thì khó mà có lời

Không biết chính xác hok chứ mình đang nuôi như zầy nè mong các bác chỉ giáo.
Bắt vịt về úm thuốc trong khoảng 1 tuần. Thuốc gồm: VIT C, ECOLI AMPI, Cầu Trùng.
Tuần tuổi:
Tuần 1: cho ăn bình quần 32g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 230g
Tuần 2: cho ăn bình quân 107g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 750g
Tuần 3: cho ăn bình quân 165g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1160g
Tuần 4: cho ăn bình quân 191g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1340g
Tuần 5: cho ăn bình quân 210g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1470g
Tuần 6: cho ăn bình quân 230g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1630g
Tuần 7: cho ăn bình quân 252g/con/ngày 1 tuần ăn khoảng 1770g
Cộng lại được 1 con tới xuất ăn hết 8,35kg/con
Đấy là công thức em vẫn áp dụng, tuy có lúc nó đói nó la dữ lắm nhưng em vẫn bấm bụng cho chúng nó nhịn nhăng răng...cuối cùng cũng xuất dc 2.9 -> 3kg 1 em @@!. mong anh em góp ý chia sẽ thêm để giảm bớt lượng thức ăn... nó ăn khíp quá.:wacko: Cho ăn kĩu này nó chẳng bao giờ có khái niệm bỏ sót ... @@!
Kì rồi bán dc 40.000/kg trừ chi phí em lời dc 11.400 đồng / em Hên sao chết có zài con lúc nhỏ xíu nên ko thiệt hại nhìu @@!
Bác cho em hỏi em nuôi vịt được 11 ngày em cân trung bình nặng 330 gr 1 con như vậy có đạt không bác
Tại thức ăn em tự phối trộn không biết trọng lượng như vậy có đạt không?

Không ai giúp em với à. Hôm nay là 14 ngày tuổi em cân thử được 450gr 1 con, ai biết trà lời giúp em với, để em biết mà còn điều chỉnh lại thức ăn
Cám ơn nhiều

Sao mọi người nuôi nó bự zạ,
Mình cũng cho ăn zư lắm mà chỉ hơn 2kg
Chắc tại giống hay sao á
Công nhận vịt này nó ăn zữ zằn
Đợt rồi nuôi thử 50 con, trời lạnh quá lúc nhỏ đi 25 em,
CÒn 25 em, mới bán xong 36.000/kg. lỗ mấy trăm
Hix

Không ai giúp em với à. Hôm nay là 14 ngày tuổi em cân thử được 450gr 1 con, ai biết trà lời giúp em với, để em biết mà còn điều chỉnh lại thức ăn
Cám ơn nhiều

như zaayj là quá đạt rồi, mình có nuôi vịt xiêm chung vs mấy con gà, cũng ăn cám gà con hòi nhỏ mà 15 ngày đc có 4langj mấy ah

Vịt hôm nay em nuôi nữa là 29 ngày. Mấy bác xem dùm em coi có khả quan không
Tổng số Vịt 150 Tính tới 18:30 ngày 19/3
Tổng chi phí thức ăn của em là = 3.450.000
Chi Phí cho 1 con ( thuốc + thức ăn ) = 24.829
Lượng thức ăn trung bình 1 con ăn = 3,6 kg
Trọng Lượng Trung bình 1 con = 1,4 kg
FRC = 2.66
Mấy Bác cho em chút ý kiến nha. Cám Ơn Nhiều

Về nuôi vịt siêu thịt công nghiệp mình đã thử nuôi và thấy cũng thành công nhưng bắt buộc phải có ao hồ nhỏ nhỏ và nước thông không bị đọng phân thời gian nuôi khoảng 1,5 tháng cùng lắm là 2 tháng nhưng tới 2 tháng là hòa trọng lượng đạt trên dưới 3kg
về phương án nuôi hiện mình chưa chia sẻ được nhưng là thành công với giá 40 - 50 ngàn 1kg là lãi
e dang tinh nuoi vit mà chưa có kinh nghiệm...mong bác chi giúp hihihi

Chao may ban! May ban cho an thuc an gi ma dat qua vay? Minh cho an thuc an hieu Phat Tai loai danh cho ga 230K 1 bao 25ki. Thay tui no thit an lam. minh moi nuoi thu 20 con tuan dau chet 2 em con 18 em den nay duoc gan thang roi minh chua can thu no dc bao nhieu ky. dinh nuoi thu neu duoc minh se nuoi nhieu honDung la nuoi vit xoay vong von nhanh nhung ko biet hieu qua the nao thay may ban than tho qua minh cung hoi nan chi

Mới xuất chuồng 150 con vịt trung bình 3 kg 1 con giá 44000/ kg, trừ hết chi phí còn lãi được 7000.000 vậy good không mọi người
e thì ko tin đâu!@@@ nhà củng đang có 100 con đây (tía muốn nuôi em ko cản nổi, đành chịu! đợi bán xong là biết em đúng hay tía đúng), nữa tháng nữa xuất thì em sẽ có đáp án. mà sẵn tiện bác chia sẽ công thức cho ăn, bác có tận dụng thêm rau rác gì ko, tên hãng cám bác dùng, loại cám??? cho bà con trên diển đàn học hỏi luôn đi bác!

e thì ko tin đâu!@@@ nhà củng đang có 100 con đây (tía muốn nuôi em ko cản nổi, đành chịu! đợi bán xong là biết em đúng hay tía đúng), nữa tháng nữa xuất thì em sẽ có đáp án. mà sẵn tiện bác chia sẽ công thức cho ăn, bác có tận dụng thêm rau rác gì ko, tên hãng cám bác dùng, loại cám??? cho bà con trên diển đàn học hỏi luôn đi bác!
Bác cho em xin số liệu của bác đi là em biết lời hay lổ à

hahahaha có ghi sổ hết rồi bác à! chỉ đợi đến ngày bán thôi, lời hay lổ đợi tới lúc bán, lái thu với giá ? là có kết quả ngay à! chổ em bây h lái thu với giá 40k/kg, ko được 44k như chổ bác. mà bác chưa chia sẽ cho mọi người được biết điều em đã hỏi, lót dép ngòi hóng tin của bác, tò mò quá đi thôi@@@@

hahahaha có ghi sổ hết rồi bác à! chỉ đợi đến ngày bán thôi, lời hay lổ đợi tới lúc bán, lái thu với giá ? là có kết quả ngay à! chổ em bây h lái thu với giá 40k/kg, ko được 44k như chổ bác. mà bác chưa chia sẽ cho mọi người được biết điều em đã hỏi, lót dép ngòi hóng tin của bác, tò mò quá đi thôi@@@@
Tôi hòan tòan đồng ý vơi các ý kiến nuôi vịt chỉ từ cầm hòa đến banh xác mà thôi.
Nếu các bác nào nuôi vịt nhốt mà không chạy đồng có lãi thì xin chia sẻ ít kinh nghiệm với các anh em nhà nông tụi mình với, chứ bản thân tôi nuôi vịt mấy mùa rồi mà chưa thấy lời mà chỉ tòan lỗ thôi.
Nuôi vịt kết hợp với thả cá chủ yếu là tận dùng nguồn phân vịt cho cá ăn đỡ hoang phí thôi chứ cũng không lãi nổi đâu. Thà để đồng vốn đó tập trung nuôi cá mà thôi.

Em sẽ nói cách nuôi của em, em sẽ không tranh cãi ai tin thì cứ theo nha còn không thì thôi.
Thức ăn em dùng men NN1 ủ nguyên liệu gồm
Xác đậu nành 35% + cám bắp 35% + Cám gạo 10% + tấm nghiền 20% . Tất cả đem đi ủ với men nn1. Mỗi lần cho ăn lấy 1kg nguyên liệu đã ủ trộn với đậm đặc ( siêu đậm đặc của hãng con cò)
15 ngày đầu trộn 1kg thức ăn ủ với 300 gr đậm đặc
16 - đến xuất chuồng thức ăn ủ với 200 gr đậm đặc

Last edited:
:hoa::hoa:, thank bác đã chia sẽ, ngồi hóng đầu hum tới h đã có kết quả, :hoa::hoa::):D

Back