Thảo luận Quy trình nuôi tôm bằng vi sinh

• Thread starter Zoey zoux
  • Ngày gửi
Em cũng mới nuôi tôm kinh nghiệm chưa nhiều, cũng mất vài vụ tôm rồi:(:(. Gần đây e biết được cách nuôi tôm bằng vi sinh và biofloc, e thì muốn tìm hiểu sâu xa hơn cách nuôi bằng vi sinh vì ao nhà e là nuôi ngoài trời và chưa lót bạt đáy. Tuy nhiên e tìm hiều trên internet thì chưa có 1 quy trình nào cụ thể về nuôi tôm bằng men vi sinh, nhất là về EM gốc tạo ra EM2 và EM5 thì hướng dẫn rất chung chung. Tiện đây e nhờ các bác giúp, bác nào có kinh nghiệp thực tế hay tài liệu chi tiết về sử dụng men vi sinh thì cùng thảo luận và hướng dẫn e với !!:Huh::Huh::Huh:

Mình thì ko nuôi tôm mà mình nuôi ếch cũng ứng dụng bằng vi sinh thủy sản xử lý nước, về cơ bản vi sinh chủ yếu phục vụ nuôi tôm cá. Mình có dùng qua nhiều loại nội có ngoại có như yuca mỹ, siam bac của thái, bio việt, bkc, EM...gần đây mình dùng loại này bạn thử tìm mua xem thấy hiệu quả, tên của nó là AS1, AS 3, AS 5, AS 7...tùy từng nhu cầu sử dụng mà chọn loại phù hợp. Men này phân phối chủ yếu thị trường miền tây. Nói chung là hơi đắt nhưng xắt ra miếng. Mình ko bán men nên ko quảng cáo sản phẩm, bạn cần thì pm mình nói thêm, thân!

Back