răn môi đẻ trưng sau bao nhiêu ngày thì nở ạ..

• Thread starter dotrungtinh
  • Ngày gửi
Chả là e có nuôi thử 100 con răn môi băt ngoai thiên nhiên,nó đẻ rât nhiêu trưng nhưng k hiêu sao trưng vai tuân k nơ.mà hỏng hêt.ai biêt chỉ giáo giup e vơi ạ.e ở miên băc,liệu co amh huong gi tơi k ạ..thuong e thây nta bao trưng nơ đc 2 phut là con con cắn bọc chui ra.ma răn của e thì k nở,trứng dần khô và hỏng đi..a chị nào biêt cho e xin ít thông tin đươc k ạ..? tiện thể chỉ e cách âp trứng luôn ạ..thân..!

Theo tôi ở miền Nam rắn mối đẻ ra con. Mỗi con được bọc trong cái màng bọc mỏng. Khi đẻ ra rắn con chui thủng màng bọc chui ra ngoài. Rắn mối đẻ như rắn ri voi vậy đó . Chứ không thấy rắn mối đẻ trứng. Có lẻ miền Bắc khi hậu không thuận lợi cho con rắn mối. Nên nó đẻ non ( đẻ sớm) , con con chưa phát triển đầy đủ, còn nằm trong vỏ bọc và chết sau khi đẻ. Hoặc trong thời gian mang thai có vấn đề nên đẻ ra trứng con non.
Về rắn ri voi vẫn có tình trạng đẻ ra con non, chết ngay sau khi đẻ. Và vẫn có đẻ ra trứng chưa có phôi. Đó là chuyện thường gặp ở rắn ri voi.

Rắn Mối đẻ con trong bọc mà bạn chứ đâu có đẻ Trứng, bình thường con mẹ đẻ xong là chỉ 1 vài phút lũ con xé bọc chui ra chạy áo ào.... Trường hợp của bạn theo tôi nghĩ Rắn mới bắt hoang dã về cuộc sống bị xáo trộn chưa thích nghi với cuộc sống nuôi nhốt gây nên stress và đẻ non hoặc chết lưu thai.
Rắn mối con khó nuôi lắm bạn à ., tôi cũng mua 300 con rắn mối bố mẹ đã có thời gian thuần dưỡng về nuôi thử hơn 8 tháng rồi mà nó đẻ con mình không dụ cho nó ăn được cứ 3 ngày chạy lăng xăng rồi chết ( đói ). đã chết 100 con con hiện nay bắt đầu nuôi sống được 2 con tỷ lệ hao hụt 98% :)) , Tôi nuôi theo ham thích tìm hiểu như thú cưng nên rất kiên trì... Bạn cứ chọn nhưng con mẹ bụng to nhốt riêng ra 1 cái thau ( thùng ) cho lá chuối khô vào... nếu con nào đẻ xong ( bụng nhỏ lại ) thì bắt bỏ ra chuồng cũ và nếu có con con sống cũng bắt riêng ra thau khác cũng cho lá chuối khô để nuôi riêng... tiếp theo thì nhiều bài nói rồi... xin hết .
( Viết xong bài post lên đã thấy có bác Xuân Vũ trả lời trước rồi :D )

cảm ơn 2 bac nhiều lắm ạ..nhưng điều em không hiểu là sao em nhặt trứng nó ở ngoài thiên nhiên,như ở trên ngói nhà hay nhà lợp bằng mái tre,rơm rạ..cũng đều rât lâu mà không thây nở..nó cứ như trứng chim vậy đó,,nhìn vào thì vẫn thấy phôi trong trứng nó cựa cựa,nhưng thời gian sau thì nó bị khô và chit trong trứng.e cũng có tách riêng vài con chửa bụng to ra 1 cái thùng to.cho là chuoi vào,1 vài ngày sau thấy nó vẫn đẻ trứng.khoảng 5 - 8 trứng gì đó..và cũng k có cách nào ấp nó nở được..trong khi ở xung quanh vườn nhà vẫn xuất hiện rất nhiều rắn mối nhỏ trên mái nhà,hoặc bùi rậm..nên em mới hỏi xem có bác nao găp trường hợp như em k ạ..

Rắn Mối đẻ con trong bọc mà bạn chứ đâu có đẻ Trứng, bình thường con mẹ đẻ xong là chỉ 1 vài phút lũ con xé bọc chui ra chạy áo ào.... Trường hợp của bạn theo tôi nghĩ Rắn mới bắt hoang dã về cuộc sống bị xáo trộn chưa thích nghi với cuộc sống nuôi nhốt gây nên stress và đẻ non hoặc chết lưu thai.
Rắn mối con khó nuôi lắm bạn à ., tôi cũng mua 300 con rắn mối bố mẹ đã có thời gian thuần dưỡng về nuôi thử hơn 8 tháng rồi mà nó đẻ con mình không dụ cho nó ăn được cứ 3 ngày chạy lăng xăng rồi chết ( đói ). đã chết 100 con con hiện nay bắt đầu nuôi sống được 2 con tỷ lệ hao hụt 98% :)) , Tôi nuôi theo ham thích tìm hiểu như thú cưng nên rất kiên trì... Bạn cứ chọn nhưng con mẹ bụng to nhốt riêng ra 1 cái thau ( thùng ) cho lá chuối khô vào... nếu con nào đẻ xong ( bụng nhỏ lại ) thì bắt bỏ ra chuồng cũ và nếu có con con sống cũng bắt riêng ra thau khác cũng cho lá chuối khô để nuôi riêng... tiếp theo thì nhiều bài nói rồi... xin hết .
( Viết xong bài post lên đã thấy có bác Xuân Vũ trả lời trước rồi :D )
hi thê thì có vẻ như nuôi rắn mối khó khăn quá bác nhỉ,k dễ như em tưởng hi..thiệt hại 98% thì nản mất..bác vẫn tiếp tục nuôi thì thực sự hẳn là bác rất đam mê và kiên trì rùi hi..bác tìm hiểu nhiều tiều liêu nữa xem có cách nào khắc phục đc tình trạng rắn môi con của bác k..nếu đc chia sẽ cho ae bit với na hi.
Em thấy bò sát đẻ trứng mà các bác! Đẻ trứng ra mà con chui ra liền cũng lạ lắm! Khi nào kiếm kênh thế giới động vật xem cái đã
hi nhiêu nguồn tin cho thây răn mối đẻ trứng bọc nhưng mà theo thực tế của mình thấy,thì nó chả phải thê,,,nhưng pai quyết tâm tìm hiểu thêm để biết và khắc phục vậy..vì đam mê mà hihi,,dù chưa thành công,nhưng mỗi lần cho lũ rắn mối ăn,ngồi nhìn nó chạy ra tranh nhau ăn côn trùng trông rất thích hi

Theo bạn tả tôi thấy không phải là con rắn mối ở miền Nam rồi. Vì rắn mối không bao giờ đẻ trứng như bạn nói. Chí có trường hợp đời sống xáo trộn nên đẻ non mà thôi. Còn rắn mối có nhiều trên mái nhà , điều này rất ít khi thấy ở miền nam .
Tôi xin nói thật : Nuôi rắn mối thành công , là 1 chuyện cần suy nghĩ . Rắn mối con nuôi rất là khó, còn nói về nuôi thế hệ này thế hệ khác lại rất khó .....

hi thê thì có vẻ như nuôi rắn mối khó khăn quá bác nhỉ,k dễ như em tưởng hi..thiệt hại 98% thì nản mất..bác vẫn tiếp tục nuôi thì thực sự hẳn là bác rất đam mê và kiên trì rùi hi..bác tìm hiểu nhiều tiều liêu nữa xem có cách nào khắc phục đc tình trạng rắn môi con của bác k..nếu đc chia sẽ cho ae bit với na hi.
Tốt nhất bạn chụp hình ảnh con rắn mối bạn bắt nuôi đó xem có đúng là con rắn mối mà mọi người đang nói không , sợ là : '' ông nói Gà bà nói Vịt '' :D, Tôi ham nuôi các loại và khi tôi đã nuôi thì tôi sẽ kiên trì tự tìm hiểu nguyên nhân vì sao thất bại... lưu ý là tôi đã áp dụng cách chỉ dẫn của các trang trai lớn trên mang và cũng áp dụng như họ mà vẫn chưa thành công, nên phải làm tiếp theo cách suy luận của mình...có thể rồi cũng thành công tức là tìm được cái mà cũng có thể họ không chỉ trên Mạng

Em thấy bò sát đẻ trứng mà các bác! Đẻ trứng ra mà con chui ra liền cũng lạ lắm! Khi nào kiếm kênh thế giới động vật xem cái đã

Đúng ra bạn nên tìm kiếm trước rồi mới viết bài ... Bò sát không phải loài nào cũng đẻ trứng đâu bạn !
Bác Xuân Vũ nói rất chuẩn ... đúng là Rắn Mối khó thật... nên nhiều khi người bán con giống bị la chửi cũng có phần oan ức cho họ .

lại thêm những lứa trứng rắn mối nữa suất hiện các bác ak,lần nè em tách riêng từ khi bụng nó mới hơi to thui..và tránh nhiều tiếng động..nhưng vân đẻ trứng.hỏi các bác già tuôi trong xóm thì các bác bảo nó đẻ trứng và lâu ngày mới nở,vì trc các bác giỡ mái nhà thấy,đập ra thì thấy con non trong trứng,có quả thì còn non có quả con nó đã sắp nở,trứng tỏ trứng nó phải có 1 quá trình đc ấp..mà ở miền nam thì trứng bọc nở ra luôn,vậy kết luận ở miền bắc thằn nó đẻ trứng ở miền nam thì trứng bọc và nở ra con luôn.. nên miền bắc ít ai nuôi đc thành công,và theo thông tin trên mạng thì hầu như là chưa có ai ạ..!

lại thêm những lứa trứng rắn mối nữa suất hiện các bác ak,lần nè em tách riêng từ khi bụng nó mới hơi to thui..và tránh nhiều tiếng động..nhưng vân đẻ trứng.hỏi các bác già tuôi trong xóm thì các bác bảo nó đẻ trứng và lâu ngày mới nở,vì trc các bác giỡ mái nhà thấy,đập ra thì thấy con non trong trứng,có quả thì còn non có quả con nó đã sắp nở,trứng tỏ trứng nó phải có 1 quá trình đc ấp..mà ở miền nam thì trứng bọc nở ra luôn,vậy kết luận ở miền bắc thằn nó đẻ trứng ở miền nam thì trứng bọc và nở ra con luôn.. nên miền bắc ít ai nuôi đc thành công,và theo thông tin trên mạng thì hầu như là chưa có ai ạ..!
Ông bạn nuôi rắn mối mà nghe tả giống nuôi thạch sùng, thằng lằng quá!. Sân vườn có cát, hốc hang gì không, cứ tạo cảnh quan thiên nhiên ẩm ướt tý chắc nó sẽ nở con.

Ha ha đúng rồi bạn có thể nhầm con thằn lằn ( thạch sùng) với con rắn mối rồi.
Con thằn lằn miền Nam đẻ trứng thường đẻ trên mái nhà tranh, lá, đưng, rơm...

Em ko biết bác nuôi rắn mối giống gì chứ em nuôi thì nó đẻ ra con chứ ko đẻ trứng . Trước đây lúc mới nuôi em cũng nghĩ nó đẻ trứng nhưng ko phải vậy .

Chả là e có nuôi thử 100 con răn môi băt ngoai thiên nhiên,nó đẻ rât nhiêu trưng nhưng k hiêu sao trưng vai tuân k nơ.mà hỏng hêt.ai biêt chỉ giáo giup e vơi ạ.e ở miên băc,liệu co amh huong gi tơi k ạ..thuong e thây nta bao trưng nơ đc 2 phut là con con cắn bọc chui ra.ma răn của e thì k nở,trứng dần khô và hỏng đi..a chị nào biêt cho e xin ít thông tin đươc k ạ..? tiện thể chỉ e cách âp trứng luôn ạ..thân..!
trời rắn mối đẻ trứng ???? nó đẻ con anh ơi.

Em ơ miền bắc các bác ạ... e đảm bảo 100% đẻ trưng chư k đc như ở trong nam..điêu băn khoăn nhât là làm thê nào để nó nở ạ
Ha ha đúng rồi bạn có thể nhầm con thằn lằn ( thạch sùng) với con rắn mối rồi.
Con thằn lằn miền Nam đẻ trứng thường đẻ trên mái nhà tranh, lá, đưng, rơm...
Em ơ miền bắc các bác ạ... e đảm bảo 100% đẻ trưng chư k đc như ở trong nam..điêu băn khoăn nhât là làm thê nào để nó nở ạ
Mk chụp cho bạn xem rôi đó ạ

File đính kèm

110.9 KB · Lượt xem: 41

Mk chụp cho bạn xem rôi đó ạ
oh con rắn mối này lưng nó mượt ghê ha bác, hình như ở ngoài quê em "Nghệ An" rắn mối cũng đẻ trứng, hình như nó đẻ trong các lỗ ở bờ đất, bác thử lấy xà beng ra đục mấy lỗ,hốc, ở bờ đất rồi thả nó ra xem nó thế nào

Hay do ngoài bắc khí hậu lạnh hơn nên khi đẻ có thể thành vỏ (lớp bọc con) dày hơn, rắn mối trong nam đẻ kiểu như chó mà đẻ trong bọc vậy (hihi so sánh dzi hog biết đúng hong) nhưng rắn mối ở miền nam thì nhiều người nuôi thành công rồi mà, cũng như con Nhông (Dông) vậy, mới nuôi thì êm lắm tới khi đại trà thì thiếu điều ko còn cháo mà húp bởi chỉ tiêu thụ được cho quán nhậu theo phong trào

Mình chưa nuôi rắn mối tới khi sinh sản. Nếu đẻ trứng cỡ 2 lần hạt đậu tương thì nhiều nhất 8 ngày nở. Trứng bò sát mình lượm được tưởng rắn mối nhưng là thạch thùng. Có vẻ như trứng rắn mối nở ở 26 tới 40 độ và thường đẻ nơi kín gió nhằm giữ nhiệt lâu hơn như trong hộp số quạt treo tường. Bạn ép nó đẻ nhưng chắc vì nó mắn quá nên nơi ấp phải xem lại dao động nhiệt. Vỏ trứng thạch thùng khá dày nếu tính tỉ lệ so với gia cầm chứng tỏ nó cần giữ nhiệt lâu hơn và khả năng bốc hơi ít hơn thích hợp với 35 -39 độ. Ấp thử xem sao, thạch thùng của mình nở hết rồi.

Mình chưa nuôi rắn mối tới khi sinh sản. Nếu đẻ trứng cỡ 2 lần hạt đậu tương thì nhiều nhất 8 ngày nở. Trứng bò sát mình lượm được tưởng rắn mối nhưng là thạch thùng. Có vẻ như trứng rắn mối nở ở 26 tới 40 độ và thường đẻ nơi kín gió nhằm giữ nhiệt lâu hơn như trong hộp số quạt treo tường. Bạn ép nó đẻ nhưng chắc vì nó mắn quá nên nơi ấp phải xem lại dao động nhiệt. Vỏ trứng thạch thùng khá dày nếu tính tỉ lệ so với gia cầm chứng tỏ nó cần giữ nhiệt lâu hơn và khả năng bốc hơi ít hơn thích hợp với 35 -39 độ. Ấp thử xem sao, thạch thùng của mình nở hết rồi.
lúc thì bác nói từ 26-40 độ lúc thì 35-39 độ là sao @@ bác nói huề vốn quá, kiểu thầy bói, không đẻ ra con trai thì đẻ ra con gái ấy nhỉ

Back