rắn ráo trâu

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
X

Xuan Vu

Guest
THÔNG TIN NGƯỜI GỬI:

- Tên DN/Cá nhân: cá nhân XUÂN VŨ
- Địa chỉ: ĐỨC HUỆ LONG AN
- Tel, Fax: 0907938476
- email: XUANVU_DOITHUONGT@YAHOO.COM.VN
================================

hôm trứoc lâu rồi .tôi có đăng thông tin về rắn ráo trâu (hổ vện ,hổ trâu ,hổ hèo,long thừa,rắn ráo)có đựơc nhiều ace đến tham quan mua con giống và đặt tiền cọc tôi không nhận vì lý do chưa biết số lượng bao nhiêu ,vào thời điểm đó chưa có ,tôi có hẹn vào tháng 9,10al,nay tôi thông báo cho ace biết ,hiện nay tôi có khoản 3.000 trứng chỉ đẻ gai đoạn đầu thôi , nếu không có gì xãy ra đến cuối năm nay tôi có khỏan 12.000con con như hàng năm .Nhưng vào 3 thời điểm tháng 10,11,12 âl .Vì tôi không có lưu sdt của ace nên tôi thông báo này lên để mọi người biết và cho tôi số lương ace muốn mua nuôi .để trách những người đến trước mà có sau ,hay không có .Vậy ace nhận được tin này hãy gọi cho tôi hoặc gặp tôi để bàn nhiều hơn nửa sdt của tôi 0907938476
mong sự ủm hộ và giúp đở tôi, NGUYỄN TRƯỜNG XUÂN VŨ

Last edited by a moderator:
A Xuân Vũ ơi, Rắn Em Chết Hết Rồi!!!!!!!!!!!!!!

Em là Hòa ở Đức Huệ nè.Năm vừa rồi, em có mua của Anh 300 con rắn con đó, nhưng lúc đó giá 50.000d/con hà. Nhưng đến nay em còn được có 12con. Năm nay em tính nuôi nữa do lỡ xây chuồng rồi nhưng anh bán đắt quá sao em mua nổi. Anh có bớt không anh. Vừa rồi em có quen anh Hùng bên Kiểm Lâm Long An mình hỏi xin đăng ký nuôi rắn ráo trâu. Bên Kiểm Lâm nói anh chưa có giấy phép nuôi rắn ráo trâu nên em không được đăng ký nuôi. Vậy em mua về nuôi tiếp có bị Kiểm Lâm bắt không Anh.

xin lổi tôi không quen ai tên HÒA ở ĐỨC HUỆ và chưa bán cho ai ở ĐỨC HUỆ số lượng rắn đến 3oo con bao giờ .Mấy năm trước tôi nuôi chưa có giấy tờ kiểm lâm ,hôm nay tôi đã có giấy phép rồi .Do chi cục kiểm lâm long an anh Phạm Thành Trung ký .tôi muốn gặp bạn vậy bạn là ai ,cho tôi số điện thoại và địa chỉ rỏ ràng để tôi đối chất lời nói của bạn
Nếu bạn muốn có giấy phép nuôi thì tôi bán con giống cho bạn có giấy nguồn gốc ,và đăng ký làm giấy phép cho bạn .Nhưng tôi rất bức xúc ,bạn là ai mà nói tôi bán cho bạn 300 con rắn và ở ĐỨC HUỆ điều này tôi muốn gặp bạn để làm rỏ vấn đề

gởi bạn NGTHOALONGAN BẠN LÀ AI MUỐN PHÁ TÔI À
TÔI CHẲNG SỢ ĐÂU
NHƯNG BẠN KHÔNG CHO ĐỊA CHỈ VÀ SDT THÌ TÔI XEM BẠN LÀ HÈN ĐÓ ,CÓ MUỐN CHƠI NHAU THÌ RA MẶT ĐI .BẠN NHẦM RỒI TÔI KHÔNG HỀ MUA RẮN Ở CAMPUCHIA .VÀ NHỮNG LỜI BẠN NÓI ĐIỀU LÀ VU KHỐNG CHO TÔI
NẾU BẠN CẦN GÌ THÌ GẶP TÔI ĐỐI CHẤT
CHỨ ĐÙNG CÓ HÈN NHÁT PHÁ ĐÁM NHƯ THẾ
VŨ NÀY KHÔNG LÀM ĐIỀU GÌ SAI NÊN CHẢ SỢ KẺ NÀO, BỌN BÂY KHÔNG DÁM RA MẶT LÀ HÈN NHÁT NẾU BIẾT TAO ĐẾN TẬN NHÀ HỎI CHO RA CHUYỆN, ĐỒ HÈN
ACE TRÊN DIỄN ĐÀN XIN VUI LÒNG XEM XÉT CHUYỆN NÀY NHA , KHÔNG DÁM RA MẶT LÀ HÈN PHẢI KHÔNG ANH EM

À À dấu mặt nói oan cho người khác là tội lổi đầy đầu đó ,ha ha ngon thì gặp mặt đi mi tên chi sdt địa chỉ ,và đối chất đi .Chứ VŨ này không có bán cho ai ở đức huệ 300 con rắn hết ,muốin biết gì về ta hỏi ta ,ta nói cho nghe đừng nói bậy đó nha ha ha ta la TRƯỜNG XUÂN VŨ đây

đúng Là Con Người!!!!!!!!!!

À À dấu mặt nói oan cho người khác là tội lổi đầy đầu đó ,ha ha ngon thì gặp mặt đi mi tên chi sdt địa chỉ ,và đối chất đi .Chứ VŨ này không có bán cho ai ở đức huệ 300 con rắn hết ,muốin biết gì về ta hỏi ta ,ta nói cho nghe đừng nói bậy đó nha ha ha ta la TRƯỜNG XUÂN VŨ đây
LƯỠI ANH KHÔNG XƯƠNG MÀ, ANH HAY LẮM ANH VŨ À!!!!!!!!!A CHỜ ĐÓ. TRỪ KHI ANH MẤT TRÍ MỚI KHÔNG BIẾT TÔI.

Em là Hòa ở Đức Huệ nè.Năm vừa rồi, em có mua của Anh 300 con rắn con đó, nhưng lúc đó giá 50.000d/con hà. Nhưng đến nay em còn được có 12con. Năm nay em tính nuôi nữa do lỡ xây chuồng rồi nhưng anh bán đắt quá sao em mua nổi. Anh có bớt không anh. Vừa rồi em có quen anh Hùng bên Kiểm Lâm Long An mình hỏi xin đăng ký nuôi rắn ráo trâu. Bên Kiểm Lâm nói anh chưa có giấy phép nuôi rắn ráo trâu nên em không được đăng ký nuôi. Vậy em mua về nuôi tiếp có bị Kiểm Lâm bắt không Anh.

Việc mua con giống- ở đây là con rắn, sống chết thế nào không thể quy liền cho chủ bán. Quý thành viên muốn kể lể thì nói cho tường tận, trước cho bà con học tập kinh nghiệm sau để ngôn luận xem là do người nuôi làm chết hay do người bán con giống kém chất lượng.

:angry:COI NHƯ THÁNG BẢY NĂM RỒI TÔI CÚNG CÔ HỒN ĐI, HÈN CHI NĂM NAY TÔI LÀM ĂN ĐƯỢC. ÔNG BÀ SẼ NHÒM NGÓ ANH, ANH VŨ!. ANH CÒN MUA RẮN CAMPHUCHIA NHIỀU MÀ. KIỂM LÂM SẼ BẮT ANH TẠI ĐÊ BIÊN GIỚI.........

LƯỠI ANH KHÔNG XƯƠNG MÀ, ANH HAY LẮM ANH VŨ À!!!!!!!!!A CHỜ ĐÓ. TRỪ KHI ANH MẤT TRÍ MỚI KHÔNG BIẾT TÔI.

Nếu vậy thì anh cho biết anh tên gì? SDT? nuôi khu vực nào? Xem bác Vũ có bán cho anh không? Nhưng dù đúng sai thế nào cũng không phát ngôn quy chụp như vậy. Ở đây, diễn đàn Agriviet không đồng ý tồn tại những phát biểu chưa có căn cứ rõ ràng.

---------------------------

phá hoài nha bạn NGTHOALONGAN rất tiếc tôi không biết bạn là ai ,và lời nói của bạn không đúng sự thật ,bạn hãy xem lại ,bạn hâm dọa tôi à tôi chờ bạn đó cho biết tên sdt chổ ở đi he he

chào bạn NGTHOALONGAN ,rất tiếc tôi không biết bạn là ai ,cứ sao phá tôi hoài vậy ,những lời nói của bạn không đúng sự thật ,bạn nghỉ lại đi ,,,,,,,,làm ăn mà chơi kiểu này không hay đâu .làm không được hoặc không biết thì hỏi và học chứ ,cớ sao phá đám vậy he he ,bạn muốn nói gì với tôi thì bạn cho biết tên ,sdt và địa chỉ rỏ ràng đi ,thì biết ngay
để mình trao đổi cho mọi người biết đâu là sai đâu là đúng ,bạn có dám không ,chứ phá kiểu này không hay đâu vì mọi người ở đây điều hiểu biết hêt cả bạn à.Mong bạn hiểu và rán hiểu nha hi hi

sao kỳ vậy?
sao bạn nthoalongan khong cho biet sdt, dia chi?làm sao chúng tôi kiểm chứng thông tin của bạn đây?
sao kỳ vậy bạn?

Anh VŨ ơi, chuyện quá rõ ràng rồi, Người kia muốn phá anh và anh em thấy rõ điều đó rồi. ANh đừng bận tam đến người này làm gì. Các Mod sẽ chú ý đến anh ta.
Anh có thể tặng anh em trên điễn đàn vài dòng về kinh nghiệm nuôi con rắn này không anh?

Anh Vũ ơi, ngoài Bắc có phù hợp để nuôi rắn ráo trâu không anh?
Em muốn thử nuôi một ít.

em vừa mua 2 em rắn hổ trâu của bác nè, mai bạn em mới ra đến, hồi hộp wa'::p. cảm ơn bác nhiều nha!
Ngoài Bắc có nhiều người nuôi rắn ráo trâu rồi bạn, kết quả rất tốt bạn à .
Bác có biết địa chỉ nào không cho em đến tham khảo chút với.

Mình chỉ nghe nói thôi, chứ không biết rỏ địa chỉ ngoài bắc bạn à . Hai con rắn đó mới về bạn cho nó uống nước đun sôi để nguội 1 tuần, rồi mới cho uống nước ở chổ bạn nhé , 2 ngày mới cho ăn nếu da nó có màu sáng, còn da màu tối, mắt mờ thì đừng cho ăn, nó không ăn đâu , để đến lúc nào nó thay da xong, màu da sáng lên thì cho ăn , nó ăn rất mạnh đó bạn

Vang cam on bac. em dang di lam cong trinh tren Ba Vi nen nho chu em o nha` cham soc ho. hm nay co chuong moi tha dc.

Anh Xuân Vũ có bán rắn bố mẹ ko?bán giá như thế nào vậy?

Em chào anh Xuân Vũ
Dạo này anh có khoẻ không ?
Anh ơi hiên tại giá rắn giống hổ hèo là bao nhiêu hả anh
em dang tìm hiểu và muốn nuôi nó anh ạ
Em ở tận Bắc Ninh anh ạ
Nếu mua trứng thì giá anh bán thế nào ạ ?
Em cảm ơn anh rất nhiều !!!!!!!

Last edited:
cháu năm nay 26t hiện ở lâm đồng thời gian này thì vùng cháu đang rộ lên nghề đi đào rắn bán,thường là hổ trâu.cháu thấy giá cao nên cũng muốn nảy sinh ra í định nuôi thử.cháu tìm tòi thông tin thì thấy bác xuân vủ có lẻ là khinh nghiện già dặn về loài này.cháu có niền đam mê nên khả năng đeo đuổi nó là khỏi bàn ạ.
bác cho cháu hỏi là nuôi loại rắn này có khó lăm hok?(cháu chỉ sợ rắ chết vì bệnh tật thôi) khí hậu thì chỗ cháu bảo đảm khí hậu nhiệt đới chứ hok có lạnh vì loài này ngoài đồng ruộng rắn sống rất nhiều chác hợp với môi trường.thức ăn cho cháu hỏi luôn là ngoài chuột với cóc nhái ra thì rắn có thể ăn ếch dc hok? cháu nghe nói nó hok ăn dc nhiều ếc nên hơi lo ngại.vì ếch nuôi rất dễ,và bác có dc mô hình nuôi cóc hợp lí chưa ạ...mong bác hồi âm cho cháu nhé..dc cháu sẽ làm phiền bác một chuyến để học hỏi mô hình của báci.chổ cháu chưa có ai nuôi rắn hết cháu đang giấu í tưởng này vì sợ bạn bè bà con lối xóm chê cười.hihi cám ơn bác nhé!!!!!!!!!!!!:):):)

Bài viết có nội dung tương tự

Back