sao tri cua em nó đẻ có 1 quả trứng

• Thread starter kg3332002
  • Ngày gửi
hôm thứ bảy chim trỉ em đẻ được 1 quả trứng, nay 4 bửa rối sao em không thấy nó đẻ nửa, mấy anh giúp em với, chim trỉ may em hay dí bat nhốt nó lại, xong thay nó không đẻ em lại thả nó ra, cú vây 2 -3 lần làm thế co ảnh hưởng đến chim đẻ không mấy anh?

các pro vào giúp kg 3332002 với

bạn đang làm gì mà có người cứ dí bắt bạn thế còn hứng để làm k?? nói vui vậy thôi.trĩ nó đẻ trên cát và k biết ấp nên bạn chỉ nhặt đi ấp thôi đừng làm nó hoảng vì loài này theo tôi biết thì nhát đẻ lắm.

nuôi Chim Trĩ sinh sản nên nuôi chổ ít người qua lại, càng ít càng tốt, càng yên tỉnh càng tốt chim mới đẻ và có cồ được bạn ạ. Ví dụ bạn cứ nhìn chằm chằm chúng hoài sao chúng dám giao phối được và đẻ tốt được. ai cứ nhìn bạn hoài bạn có làm ăn được ko? hay bạn phải vào chổ kín .......để hành sự thì.....mới đẻ được chứ bác. vài lời cùng bác bác có thể tham khảo kỹ thuật nuôi trên trang web www.tramchimviet.com

mình cũng mới nuôi chim trĩ và cũng hiểu tâm trạng háo hức của bạn, bữa trước mình cũng đăng bài cũng lo vì sao cùng 1 lứa mà mấy con của ông mà mình mua nó đẻ rồi mà chim mình vẫn tịt, nhưng một thời gian sau này minh mặc xác nó chỉ cho ăn nước uống và làm vệ sinh chứ chả thèm dòm ngó nữa, hiện nay nó đã đẻ rồi bạn ạ, chim đẻ so cứ 2 ngày 2 quả rồi nghĩ 1 ngày, bạn cứ cho ăn uống đủ chất để tụi nó yên tỉnh mà làm việc, thường thường khi thấy chim đạp mái thành công thì tầm 1 tuần sau chim nó đẻ bạn ạ, không có gì đâu . Còn chim bạn nó đẻ vậy có thể do nó hoảng sợ, hoặc ăn uống thiếu chất đấy bạn ạ

hôm thứ bảy chim trỉ em đẻ được 1 quả trứng, nay 4 bửa rối sao em không thấy nó đẻ nửa, mấy anh giúp em với, chim trỉ may em hay dí bat nhốt nó lại, xong thay nó không đẻ em lại thả nó ra, cú vây 2 -3 lần làm thế co ảnh hưởng đến chim đẻ không mấy anh?

chào bạn, chịm trĩ trong quá trình đẻ bạn nên tránh để nó bị Stress, vì bị Stress chim sẽ ngừng đẻ từ 10- 15 ngày mởi đẻ lại, vì vậy bạn đùng nên bắt cột hoặc nhốt

Bài viết có nội dung tương tự

Back