So sánh bò và lợn nái.

Mình đang băn khăn nuôi bò và lợn nái thì hiệu quả kinh tế thế nào. rất mong anh em nhào zô mổ xẻ và phân tích. rất mong được sự góp ý của mọi người. cám ơn.

Chăm hay không bằng tay quen, bác có kinh nghiệm về con nào rồi thì nên nuôi con đấy. Em cũng nuôi bò, bò thả đồi. Nhưng không có thời gian nên cũng đang muốn bán đây. Một bò mẹ lai 50 máu sin đã mang thai gần 1 tháng, 1 bê cái 16 tháng tuổi, 1 bê con 5 tháng tuổi, 1 bò mẹ cỏ mang thai 7 tháng. Giá tiễn mấy em đó là 60 tr

Đk thuận lợi gì ta chọn cái đó. Cong theo mình thì lợn nái hơn. Vốn ít, năng suất cao, thời gian thu hồi vốn nhanh. Năm nay thị trường vẫn sẽ ổn định đến tầm t8 âm lịch.

Nếu bác có đất rộng để trồng cỏ hay bãi chăn thả thì em đưa ra quan điểm thế này. Một đằng ăn cỏ và uống nước lã một đằng ăn cám thì bên nào có lợi hơn.hehe

ngụ ngôn có câu
1 hủ vàng chôn chẳng bằng ( l.....ôn ) heo nái
có ai nói
...........................................................) bò nái ......( bao giờ)

Chăm hay không bằng tay quen, bác có kinh nghiệm về con nào rồi thì nên nuôi con đấy. Em cũng nuôi bò, bò thả đồi. Nhưng không có thời gian nên cũng đang muốn bán đây. Một bò mẹ lai 50 máu sin đã mang thai gần 1 tháng, 1 bê cái 16 tháng tuổi, 1 bê con 5 tháng tuổi, 1 bò mẹ cỏ mang thai 7 tháng. Giá tiễn mấy em đó là 60 tr
Bac cho em hỏi bác ở đâu đc ko a

Bac cho e hỏi bác ở đâu ạ. E đang tính nuôi mấy con

Bac ở đâu a

Hiệu quả kinh tế.... thực ra khi bạn nuôi hay loại đó bán xong thu tiền về trong tay mới biết.... Hỏi vầy đố ai dám nói chắt - Nếu chắt ăn thì ai cũng giàu hết rồi....
Em thì biết bò - kế cả mới đẻ nó cũng cao hơn lợn nái !

Back