Thảo luận so sánh hiệu quả chăn nuôi giữa ngan pháp và con gà ta

• Thread starter hoangluanls
  • Ngày gửi
Kính chào các bác prô, các chuyên gia chăn nuôi của Agriviet chuyên về mảng gia cầm . Em đang phân vân về 2 con ngan pháp và gà ta. Chỉ đc phép lựa chọn 1 con nên các bác giúp đỡ em nên chọn con nào. Ưu điểm và nhược điểm của 2 con thế nào . Rất mọng nhận dc sự tư vấn của các bác. Thanks

Chịu thôi :V mình có nuôi thả bao giờ đâu, toàn nhốt hoặc quây. Gi ờ úm còn không cho ăn cám. Lạc loài rồi :v
Ôi....vậy Long cho ăn gì khi úm vậy? Có thể chia sẻ cho mình được không vây

Cơm trộn bột ngô.
Trên 3 tuần chi ăn ngô,lúa luộc dc rồi
Cơm trộn bột ngô.
Trên 3 tuần chi ăn ngô,lúa luộc dc rồi

cơm trộn ngô chậm lớn lắm, cá nấu ngô gạo, nhưng 1 m2 chỉ được 20 con và cần tới 3 máng lận, cho đồ nấu vào vào xung quay phần ngan có thể dễ tiếp cận. Nó ăn và bắt đầu bết lông, sau 1 tháng trọc đầu và toàn thân khô sạch.
Xa nhỉ, khó vận chuyển lắm. Gi á thị trường đang ở đỉnh, trống 17

ăn như ngày đầu tiên, cho ăn vậy lông khô, ấm và vịt k hao thức ăn như chăn thả. Ngày cho ăn 2 lần, uống trước và đang ăn. Không cho uống nhiều vì ăn thẳng chất béo mà cho uống nhiều đi ỉa.

ăn như ngày đầu tiên, cho ăn vậy lông khô, ấm và vịt k hao thức ăn như chăn thả. Ngày cho ăn 2 lần, uống trước và đang ăn. Không cho uống nhiều vì ăn thẳng chất béo mà cho uống nhiều đi ỉa.
a có bán ngan giống ko? nếu a mua thì ở đâu mà 6k 1 con vậy

6K là ngan mái còn mình hiện tại không ấp nữa vì đang tập trung vào gà. B ở khá xa và gợi ý về cấp giống cũng dễ xong b cần phải biết ấp nở. Đó là điều kiện đủ.

6K là ngan mái còn mình hiện tại không ấp nữa vì đang tập trung vào gà. B ở khá xa và gợi ý về cấp giống cũng dễ xong b cần phải biết ấp nở. Đó là điều kiện đủ.
đk cần là gì a..nuôi Ngan lời 40%..nuôi gà 100% vốn.... nuôi ngan 3 tháng..nuôi gà 6 tháng. tùy vbanj quyết định.

Long ơi! Bạn thấy gà hồ lai hoặc gà đông cảo lai nuôi có hiệu quả kinh tế không? Đầu ra thế nào?

Gi á này là cao đó, mình qua trại gà đông tảo ở Tiên Lữ và chợ đầu mối giống Đại Xuyên rồi. Xô 10,5 đã tiêm, mái 2 3 thôi còn trốn 17 18.
Còn gà hồ thì chịu thua vì k chơi giống đó, tân hồ không phải điểm đến lí tưởng.
Lai đông tạo hiện tại bên Hưng Yên nuôi rất mạnh, họ ăn cả trong đám nhiều chứ k ăn ri lai hay lai trọi. Bên đó xuất gà đi khắp nơi nên khó cạnh tranh lắm, nếu bạn nuôi thì bạn cần biết là bạn bán cho ai đã.

Giá mình tham khảo ở hatthocvang đó. Mình vẫn đang lên kế hoạch nuôi phục vụ tết đó

Thực sự nuôi nếu ăn cám k hề khó, chỉ lo bạn gặp đúng thương lái.

Mình định chỉ cho ăn ngô,thóc,bã đậu thôi.gặp đúng thương lái là sao hả bạn.

ăn vầy lớn chậm, mặc dù chất lượng thịt k còn chê vào đâu được. 6 tháng khả năng gà mới cốt hóa sụn xong.

Ôi...vậy thì nhà nhà ăn tết xong rồi. Thế mình nuôi gà lai mía cho ăn như vậy có ổn không Long.

lai mía cũng được , gà nào cũng được cả xong b nên tìm một thương lái chuyên tiêu thụ gà đó cho được giá. Như mình chẳng hạn :D

Thương lái Long có lên bắc giang thu mua không? Cũng khá nhiều nhà nuôi gà đó. Bạn thấy nuôi gà mái hay gà trống hiệu quả kinh tế hơn

Tùy vào cách chăm sóc và sử dụng, nhìn chung lợi nhuận đều như nhau chỉ là không giống nhau.

Không giống nhau ở điểm nào vậy bạn nhiệt thành,mình mới chập chững nên còn hoang mang lắm

Back