Hỏi đáp SỬ DỤNG CÁM CHO GÀ TA

• Thread starter cao_hungphong
  • Ngày gửi
em đang muốn chuyển qua sử dụng cám higro hoặc cagrill cho gà ta thả vuờn, vậy cái nào tốt hơn vậy các bác

Bác có điều kiện về kinh tế, quy mô thì dùng cám tự trộn đi, hiệu quả nhất
anh cho em hỏi cám tự trộn gồm những loại cám nào vậy anh. và tỉ lệ trộn thế nào anh chỉ giùm em với

anh cho em hỏi cám tự trộn gồm những loại cám nào vậy anh. và tỉ lệ trộn thế nào anh chỉ giùm em với
dùng cám trộn giảm chi phí cho người chăn nuôi rất nhiều ..nhưng phối trộn phải hợp lí theo từng giai đoạn phát triển của vật nuôi.. cám trộn gồm 3 loại trở lên,gồm cám gạo..bắp xay.. cám đđ.tháng úm-30ngày(cám viên-21% đạm),2tháng dùng cám trộn..19%đạm,3tháng..17%đạm..chúc bạn thành công.

dùng cám trộn giảm chi phí cho người chăn nuôi rất nhiều ..nhưng phối trộn phải hợp lí theo từng giai đoạn phát triển của vật nuôi.. cám trộn gồm 3 loại trở lên,gồm cám gạo..bắp xay.. cám đđ.tháng úm-30ngày(cám viên-21% đạm),2tháng dùng cám trộn..19%đạm,3tháng..17%đạm..chúc bạn thành công.
cho em hỏi mình có thể cho gà ăn các loại rau xanh là những loại nào vậy ạ. có người kêu cho ăn cả ốc bu vàng nửa

cho em hỏi mình có thể cho gà ăn các loại rau xanh là những loại nào vậy ạ. có người kêu cho ăn cả ốc bu vàng nửa
ốc bu vàngít ai dùng nên mình cũng k tham khảo..nhưng loại rau bổ sung cho gà gồm(rau muống..bèo lục bình.. bí đỏ..chuối cây thái mỏng ) nhưng rau muống.. chứa vitamin,khoáng.. có đk bổ sung rau muống thường xuyên giúp gà ra lông ..cung cấp vitamin cần thiết cho cơ thể.

Hihi. higro với cargill thì em chưa xài. trước giờ toàn xài Japfa thôi ah

Back