Thảo luận sử dụng thực vật trong phòng bệnh

• Thread starter nguyễn hoàng duy
  • Ngày gửi
các Bác nào có ý thử sử dụng các loại như tỏi, hay kim ngân cho gà chưa. hay sử dụng trái bồ kết xông chuồng trại chưa. cho em xin ý kiến với

hay sử dụng trái bồ kết xông chuồng trại chưa. cho em xin ý kiến với
Cái này đã thấy Ba mẹ ở ngoài quê làm rồi nè!
Cũng đã đọc qua cái này
...Giáo sư - tiến sĩ Vũ Hoan, Phó Chủ tịch Liên hiệp các hội khoa học kỹ thuật Hà Nội cho biết: ngoài những biện pháp thường dùng là tiêm vaccine cho gia cầm và dùng hóa chất xử lý môi trường, các nhà khoa học đã khuyến khích nhà nông sử dụng biện pháp truyền thống xông khói bồ kết và công nghệ vi sinh vật EM

Mình rất muốn các nhà chăn nuôi áp dụng công nghệ vi sinh EM vào chăn nuôi!
1. Sử dụng vi sinh vật EM sẽ khống chế vi sinh vật có hại giúp cho con vật ít bệnh giảm chi phí dùng thuốc
2. Tiết kiệm thức ăn do sự phân hủy thức ăn của vi sinh (cho uống cùng nước)
3. Hạn chế ô nhiễm môi trường, khí độc chuồng nuôi tăng năng suất
4. Tạo ra thực phẩm sạch và an toàn không còn dư lượng kháng sinh ( Khi chuẩn bị xuất bán dùng chế phẩm vi sinh thay thế kháng sinh để phòng bệnh)

Mình rất muốn các nhà chăn nuôi áp dụng công nghệ vi sinh EM vào chăn nuôi!
1. Sử dụng vi sinh vật EM sẽ khống chế vi sinh vật có hại giúp cho con vật ít bệnh giảm chi phí dùng thuốc
2. Tiết kiệm thức ăn do sự phân hủy thức ăn của vi sinh (cho uống cùng nước)
3. Hạn chế ô nhiễm môi trường, khí độc chuồng nuôi tăng năng suất
4. Tạo ra thực phẩm sạch và an toàn không còn dư lượng kháng sinh ( Khi chuẩn bị xuất bán dùng chế phẩm vi sinh thay thế kháng sinh để phòng bệnh)[/QUOTE
cụ thể là như thế nào bạn, vi sinh vật EM thì nhiều dòng vi khuẩn quá, nó có tác dụng rộng nhưng hiệu quả không cao. bạn cho mình ý kiến với????

Hi Dova Hùng , bạn có thể nói rõ hơn về công nghệ vi sinh EM được ko , như công dụng , hướng dẫn cách sữ dụng ...

Hi Dova Hùng , bạn có thể nói rõ hơn về công nghệ vi sinh EM được ko , như công dụng , hướng dẫn cách sữ dụng ...
Công nghệ visinh EM là một tiến bộ khoa học về sinh học. Tạo phân lập và nhân giống các chủng vi khuẩn có lợi : vi khuẩn đường ruột, vi khuẩn phân hủy phân, chất thải. Tác dụng tạo ra quần thể vi khuẩn có lợi lấn át cạnh tranh với vk có hại, gây bệnh, gây mùi thối, giúp phân giải tiêu hóa thức ăn nhanh, làm giảm tiêu tốn thức ăn....

Nếu mình muốn áp dụng công nghệ đó thì phải làm gì , chi phí , giá thành ra sao ?

Nếu mình muốn áp dụng công nghệ đó thì phải làm gì , chi phí , giá thành ra sao ?
nó là sản phẩm mình sử dụng như là một loại thuốc, đơn giản thôi mà. Mua những chế phẩm vi sinh là được (men vi sinh, men khử mùi ....)

Back