Tại sao gà thả vườn có biểu hiện rỉa lông nhau?

• Thread starter hunganh137
  • Ngày gửi
Kính gửi các bác

Cho tôi hỏi gà hay rỉa lông nhau là biểu hiện gì vậy?

Xin các bác tư vấn giúp cho. Xin cảm ơn!

Cái này sưu tầm trên mạng, mang tính chất tham khảo, không phải của mình :lol:
Gà ăn lông gà khác hoặc tự ăn lông là gà quá thiếu chất. Nên thả gà ra chỗ rộng rãi, cho gà ăn đầy đủ thóc, ngô, rau xanh, cua cá, thịt các loại...mà quan trọng nhất là rau xanh, vừa dễ kiếm vừa dồi dào dinh dưỡng. Một thời gian sau gà sẽ hết tự ăn lông.

gà bạn nuôi nhiều quá, mật độ dày, thì mổ nhau là đương nhiên.

Cách khắc phục: Bổ xung thêm rau xanh, các vitamin nhóm B và C cho gà ăn và quan trọng nhất là cắt mỏ gà.

Bạn đừng sợ khi cắt mỏ người mua sẽ chê, bạn dùng mỏ hàn điện (hàn điện tử nhé) cắt vừa phải ở đầu mỏ, khi xuất bán nó lại ra đầy đủ, cũng giống như móng tay của mình vậy.

Lần sau bạn có hỏi cái gì thì nói chi tiết nhé. vidu: nuôi bao nhiêu/diện tích... vì thế người trả lời sẽ trả lời dc chính xác

chúc thành công

Cách khắc phục mổ nhau trên gà ta nuôi bán công nghiệp!

Em cũng vừa cải thiện xong, nêu ra hàng loạt nguyên nhân. Bác xem thiếu phần nào thì bổ sung thêm!

1. Thiếu xơ --> bổ sung rau xanh (chuối cây, các loại rau..)
2. Thiếu muối --> nếu nuôi thức ăn công nghiệp thì cũng yên tâm phần nào!
3. Thiếu khoáng --> mua loại khoáng đa lượng và vi lượng trộn vào thức ăn, pha nước thì không tan nhưng đợt thấy quá trời em pha đại...tan được bao nhiêu thì tan.!!....hiệu nghiệm ...^_^
4. Stress (nhiệt độ quá nóng, lạnh, mật độ đông....để đèn quá sáng vào ban đêm).

Trại em cải thiện toàn bộ các nguyên nhân trên nay đã ổn.

Back