tăng trọng của gà ta trong 30 ngày đầu

• Thread starter Quang Nguyễn61
  • Ngày gửi
xin chào m.n mình là thành viên mới...!!!
e mới tập nuôi 100e,bắt về dc 35 ngày nhưng ăn hết 4 bao cám carril rồi mà chỉ đạt dc trung bình 400 550gr thì có ổn k a.e
giống gà ta thả vườn!!!
thank các bác.

mình thấy ban trộn như vậy sợ nó sẽ lâu lớn.vì chắc sẽ k đủ chất vì chỉ có bắp và cám.[/QUOTE]
Chac phải có bap, nuoi gà không có bap không được, mình tính thay cám gạo bang hat mít, vi giá hat mít chi 700đ/ kg. Còn mình dùng cám gạo 6k/kg, chỉ có điều thành phần trong hat mít không biết thế nào thoi
Moi tìm trên gu gồ.
Các nhà dinh dưỡng cho rằng hột mít giàu dinh dưỡng, 70% tinh bột, 5,2% protein, 0,62% lipid, 1,4% các chất khoáng. Trong hột mít rất giàu magiê, vào cơ thể cùng canxi giúp xương chắc khỏe, ngừa loãng xương

tăng trọng khá đó thím.mà 4 bao chắc rơi vãi nhiều chứ nhỉ.
ukm.lúc đầu mình thấy nó cũng rơi vãi hơi nhiều nên mình nâng máng cao ngang đầu nó bây giờ thấy ít rùi.nói chung là thể nào cũng có rơi vãi.hihi
mình thấy ban trộn như vậy sợ nó sẽ lâu lớn.vì chắc sẽ k đủ chất vì chỉ có bắp và cám.
Chac phải có bap, nuoi gà không có bap không được, mình tính thay cám gạo bang hat mít, vi giá hat mít chi 700đ/ kg. Còn mình dùng cám gạo 6k/kg, chỉ có điều thành phần trong hat mít không biết thế nào thoi
Moi tìm trên gu gồ.
Các nhà dinh dưỡng cho rằng hột mít giàu dinh dưỡng, 70% tinh bột, 5,2% protein, 0,62% lipid, 1,4% các chất khoáng. Trong hột mít rất giàu magiê, vào cơ thể cùng canxi giúp xương chắc khỏe, ngừa loãng xương[/QUOTE]
cũng là 1 ý kiến mới đó.nhưng hạt mít giờ mình cũng k thấy ai có nên hk biết phải tìm ở đâu.độ đạm 5,2% cũng ỗn đó bạn...hi

Tỉ lệ tăng trọng trong cám quá cao cái đó dễ làm chúng ta chết Bt con gà 35ngay --- 40ngay tầm 3lang đến 4lang là ok r
mình thấy cũng k đến nổi đó đâu bạn.cứ cho nó lơn nhanh đi rồi đến 60 ngày mình lại giảm tỉ lệ cám lại nó sẽ tăng chất lượng thịt lên như vậy đảm bảo hơn mà...

Hạt mít ko có mà ăn! 700 K/ kg ngon quá
Ở vùng này ng ta trong mít nhiều, nhiều vơ so lột mít lay múi ban, cin lai hot mit thi bán cho heo ăn, vo mít thi dê, bò...

Back