Tập nuôi gà, mọi người giúp em với

• Thread starter taplaman
  • Ngày gửi
Tình hình học hành thì rãnh rỗi quá với lại sau nhà em có khu đất trống nên em định nuôi gà để kinh doanh mong mọi người giúp em nha.^_^^_^^_^
Hiện tại nhà em cũng có gà con rùi, thuộc dạng gà nồi. Em định nuôi thả vườn 1 ít để lấy kinh nghiệm nhưng không biết nuôi có lãi không, mong mọi người tính toán dùm em. Em chỉ thắc mắc về vấn đề thức ăn, xem cũng nhiều nhưng hơi khó quá, thức ăn thì em có thể kiếm được lúa, tấm, thức ăn mua, chứ ngô, đầu cá thì chắc kiếm không được rùi. Vậy nếu em nuôi thì có lời không vậy mọi người và nên chia giai đoạn cho gà thành mấy giai đoạn là tốt nhất?
Em cảm ơn trước nhé:unsure::unsure:

Theo những ý bạn nói thì mô hình của bạn là nuôi gà nông hộ.
Bạn nên lựa một số mái đẹp, đẻ sai, và chú ý chọn trống khác vùng bạn sống tránh trùng huyết.
Bạn có thể tham khảo thêm ở ngay trên diễn đàn này những bài viết về việc thu trứng cho gà ấp nở sao cho đạt tỉ lệ cao nhất.
Vấn đề thức ăn thì tốt nhất tháng đầu tiên, bạn cho gà ăn hoàn toàn bằng thức ăn công nghiệp. Ở lứa tuổi này, gà con ăn ít nhưng nhu cầu về dinh dưỡng cao. Sau tháng thứ 2 bắt đầu cho ăn bằng những nguồn thức ăn sẵn có như: tấm, cám, thóc...riêng bắp là một loại thức ăn rất tốt cho gà. Nếu thiếu thì thịt sẽ không ngọt, gà không mập, và da kém vàng...

hien tai ban co bao nhieu con ga roi.

muon lay kinh nghiem thi ban nen chon ga con de nuoi.nen nhot chung lai va cho an cam 1,5thang dau.sau do moi chuyen sang tron bap,cam, rau,(rau muong,than cay chuoi bam nho ra).chuc ban thanh cong

Bạn nên làm theo hd như bạn tigon nhe.Gà con tháng đầu nên nuôi bằng TĂ CN hoàn toàn.sang tháng thứ 2 thì chuyển dần qua lúa hoặc bắp +thức ăn đậm đặc trộn là xong.không cần kiếm đầu cá+.....+.....chi cho mệt.Còn vấn đề lời lãi thì còn phụ thuộc hoàn toàn vào bản lĩnh của bạn.Nuôi con vật gì cũng vậy.Bạn nên nhớ 2 vấn đề chính làm nên thành công là quản lí tốt dịch bệnh và nguồn thức ăn rẻ.Chúc bạn thành công!

mình cũng đang dự qua tết nuôi gà, có 1 cái lồng diện tích 1*3m được chia làm 4 ngăn mình có thể sử dụng nó để úm gà được hg vậy, cũng có 1 cái chuồng gà hồi trước ba ổng nuôi nhưng giờ nghỉ rồi chỉ còn lại vài con mình tính nuôi lại, với diện tích 2,7*4,7 mình có thể nuôi được bao nhiêu con vậy? Mong các bạn tư vấn giúp mình với.

mình cũng đang dự qua tết nuôi gà, có 1 cái lồng diện tích 1*3m được chia làm 4 ngăn mình có thể sử dụng nó để úm gà được hg vậy, cũng có 1 cái chuồng gà hồi trước ba ổng nuôi nhưng giờ nghỉ rồi chỉ còn lại vài con mình tính nuôi lại, với diện tích 2,7*4,7 mình có thể nuôi được bao nhiêu con vậy? Mong các bạn tư vấn giúp mình với.

diện tích hẹp quá, tầm trên 10m2. Bác nuôi 50 con tam hoàng thế là x0ng

Tầm 13 m2, chuồng thì mình chỉ cho ngủ về đêm và gác thêm cây để có thêm diện tích, còn ban ngày mình thả vườn thì có thể nuôi được 100 con gà nồi lai được không 9xkhoinghiep, bạn tư vấn giúp mình với.
Ah còn cái lồng đó mình có thể sử dụng úm gà được hông, lồng sắt 1*3m, được chia làm 4 ô mỗi ô 1*0,7. mình muốn tận dụng lại để úm gà, còn úm trong chuồng thì sợ mấy con gà lớn bay vào chuồng úm

Vậy mà làm em cứ tưởng tổng diện tích nuôi của bác là 13m2, ai dè 13m2 là chuồng còn khu chăn thả chưa tính.... Nuôi tầm 200 con đổ lại thì khoẻ re bác à, chuồng úm cho 200con tầm 2m2 chuồn lưới hay trấu đều được (mà úm trên lưới thì lót gjấy 3ngày)

cảm ơn bác 9x nhé, có khoảng gần 2 công gồm mặt ao với vườn xoài làm khu chăn thả, còn chuồng úm thì nó có 4 ô nên chắc chia ra mỗi ô 50 con và thấp mỗi ô một bóng đèn 75w quá

Back