Thắc mắc về kinh doanh phân bón!

• Thread starter Huynh Nhan
  • Ngày gửi
Xin chào các bạn. Mình đang có vấn đề thắc mắc mong sự góp ý của các bạn.
Hiện giờ mình muốn mở cửa hàng kinh doanh phân bón. Chỉ kinh doanh phân bón thôi ko kinh doanh thuốc bvtv. Thì xin hỏi yêu cầu về kho bãi thế nào.
Mình có dc biết là kinh doanh phân bón thôi thì ko cần chứng chỉ hành nghề. Mà sao mình hỏi tại địa phương họ kêu phải có chứng chỉ hành nghề kinh doanh phân bón. Họ trả lời là quy định mới. Vậy nếu có thì chứng chỉ này mình học sau khi mở cửa hàng dc ko.?
Rất mong sự góp ý của các bạn.!!!
huynhan19882015@gmail.com

Xin chào các bạn. Mình đang có vấn đề thắc mắc mong sự góp ý của các bạn.
Hiện giờ mình muốn mở cửa hàng kinh doanh phân bón. Chỉ kinh doanh phân bón thôi ko kinh doanh thuốc bvtv. Thì xin hỏi yêu cầu về kho bãi thế nào.
Mình có dc biết là kinh doanh phân bón thôi thì ko cần chứng chỉ hành nghề. Mà sao mình hỏi tại địa phương họ kêu phải có chứng chỉ hành nghề kinh doanh phân bón. Họ trả lời là quy định mới. Vậy nếu có thì chứng chỉ này mình học sau khi mở cửa hàng dc ko.?
Rất mong sự góp ý của các bạn.!!!
huynhan19882015@gmail.com
Chứng chỉ học sau khi mở cửa hàng về nguyên tắc là KHÔNG được, nhưng thực tế thì có nơi được có nơi không do mỗi nơi có 1 ông trời khác nhau.

kho bãi phải đủ rộng để minh sếp sản phẩm có hệ thống hút mùi nói chung là khá đơn giản ko có gi phức tạp đâu bác.

Em xin chia sẽ với anh như thế này, về lĩnh vực này thì nhà em đang kinh doanh đây.
Anh có chắc chắn là quyết định mở kho kinh doanh phân bón chứ? Và anh phân phối lại các loại phân bón đúng ko, lấy từ đại lý cấp 1 về rồi bán cho nôg dân hả.
Còn về kho bải thì anh nên mở rộng rãi hết sức có thể, đừng giống như em xây kho diện tích hơi nhỏ , cứ nghĩ lúc đầu là thì mình bán bao nhiêu thì mình nhập kho bao nhiêu, không cần phải cất to làm gì. Nhưng đến lúc vận chuyển thì khó khăn vô cùng.
Khuyên anh nên xây kho có đường rộng để xe có thể chạy vào để tiện chuyển hàng về sau.
Còn về chung chỉ lấy không khó đâu. A đến chi cục bvtv tỉnh đăng kí học 2 tháng rồi người ta tổ chức thi cấp bằng à. Chúc anh thành công!

chuyengia(dot)info chúc bạn một ngày tốt lành

Yêu xa xôi nhớ nhung là vậy
Chẳng được gần mong hãy hiểu nhau
Đừng hờn ghen để nước mắt trào
Không bên cạnh thõa bao nhung nhớ

Back