Thắc mắc về phân bón Chelax Lay-O và Biorgamin

• Thread starter Phạm Quốc Đạt
  • Ngày gửi
Có bác nào biết tại sao 2 phân bón trên để trong thùng phuy, hay đóng chai để 1 thời gian nó bị phì lên không, em cũng không biết nó phản ứng với cái gì nữa mà mở nắp ra nó xì hơi. Bác nào biết giúp em khắc phục với, em biết ơn rất nhiều!

Có bác nào biết tại sao 2 phân bón trên để trong thùng phuy, hay đóng chai để 1 thời gian nó bị phì lên không, em cũng không biết nó phản ứng với cái gì nữa mà mở nắp ra nó xì hơi. Bác nào biết giúp em khắc phục với, em biết ơn rất nhiều!
anh ui cái này là do 2 cái đều có gốc axit hết gặp nước thì nó tan và rất nóng anh ạ,còn nữa nhưng dài lắm ạ. a cứ biết là có 1 phần nó tan chậm nên anh bị thế ạ.

Chủ thớt ở Long An chổ nào vậy? Qua tìm hiểu thấy sản phẩm công ty này thì được nhưng nói quá về sản phẩm của mình, cái gì là công nghệ tột đỉnh, cái gì là chalate đúng nghĩa, cái gì là độc nhất vô nhị, cái gì là tốt nhất hiện nay, cái gì là đắt nhất hiện nay... Hãy để nhưng câu này cho người nông dân nói mới đầy ý nghĩa. Cty vớ vẫn.

Last edited by a moderator:
anh ui cái này là do 2 cái đều có gốc axit hết gặp nước thì nó tan và rất nóng anh ạ,còn nữa nhưng dài lắm ạ. a cứ biết là có 1 phần nó tan chậm nên anh bị thế ạ.
mình chưa có pha với nước mà bảo quản khi mua về nó bị thế, bạn biết rõ chỉ mình với nhé!Thanks

anh ho
mình chưa có pha với nước mà bảo quản khi mua về nó bị thế, bạn biết rõ chỉ mình với nhé!Thanks
anh hông nói rỏ ràng sao e bít.hic hic. nó là dạng gì lỏng hay bột?để trong thùng phuy là sao anh? anh làm nông hay kỹ thuật của công ty ạ?

anh ho
anh hông nói rỏ ràng sao e bít.hic hic. nó là dạng gì lỏng hay bột?để trong thùng phuy là sao anh? anh làm nông hay kỹ thuật của công ty ạ?

2 cái nó ở dạng lỏng hết ak! a bên kỹ thuật,hjhj

2 cái nó ở dạng lỏng hết ak! a bên kỹ thuật,hjhj
cái này còn tùy thuộc chất lượng phân này a ạ. thông thường với phân dạng lỏng, phân chất lượng tốt thì chỉ cần anh tránh để ánh sáng trực tiếp chiếu vào hay gần nhiệt độ nóng trong thời hạn sử dụng thì không sao ạ. còn với phân kém thì vụ này khó nói lắm anh ạ.

Back