Tham khảo cây trồng

• Thread starter ho minh thuan
  • Ngày gửi
Chào amid các anh chị trong diễn đàn .
Hiện tại mình có 5 ha đất cát pha tại Thừa Thiên Huế . Mình đang muốn trồng cây lâu năm , và ở vùng mình thì thấy đa số là trồng tràm ạ . Mình đang tìm kiếm và đột phá một loại cât trồng khác biệt cho hiệu quả kinh tế cao . Nhờ diễn đàn tư vấn giúp minhf được không ạ .
Cảm ơn diễn đàn ạ .

Last edited by a moderator:
Hi bạn!
Mình đóng góp ý kiến nhé!
Hiện tại mình đang làm việc tại Lâm Đồng,lĩnh vực cây ăn quả lâu năm.
Mình ng Đà Nẵng.Theo mình được biết,sau khi trồng keo tràm,đất đó đã mất chất nghiêm trọng,bạn muốn trồng trọt cây lâu năm thì phải nhổ bỏ hết gốc tràm,sau đó cải tạo bằng cách trồng cây họ đậu.Rồi mới tính đến chuyện trồng cây lâu năm.
Nếu đất bạn ko trồng tràm rồi thì đi thẳng vào vấn đề luôn.
Có một loạt danh sách cho bạn nhé.

Hi bạn!
Mình đóng góp ý kiến nhé!
Hiện tại mình đang làm việc tại Lâm Đồng,lĩnh vực cây ăn quả lâu năm.
Mình ng Đà Nẵng.Theo mình được biết,sau khi trồng keo tràm,đất đó đã mất chất nghiêm trọng,bạn muốn trồng trọt cây lâu năm thì phải nhổ bỏ hết gốc tràm,sau đó cải tạo bằng cách trồng cây họ đậu.Rồi mới tính đến chuyện trồng cây lâu năm.
Nếu đất bạn ko trồng tràm rồi thì đi thẳng vào vấn đề luôn.
Có một loạt danh sách cho bạn nhé.
Chào bạn , bạn có thể tư vấn thêm được không ạ . Hiện tại mình mới nhận đất và là đất cát trống bạc màu . Mình nghiên cứu thấy cây gáo vàng cũng có thích hợp khí hậu và thổ nhưỡng tý nhưng ở vùng mình thì chưa ai trồng , mà kiến thức về trồng cây lâm nghiệp , cây lâu năm thì mình chưa có . Còn tràm thì mình ko đam mê lắm . Cảm ơn bạn nhiều .

chào nhé!
bạn có một kế hoạch hay mục tiêu cụ thể nào không?

chào nhé!
bạn có một kế hoạch hay mục tiêu cụ thể nào không?
Chào bạn !
Hiện tại thì đất mình là đất cát pha bạc màu , diện tích 5 ha . Ở vungf mình đa số là trồng cây keo . Mình đang muốn nghiên cứu một giống cây trồng mới cho năng suất và giá trị hơn . Mà kiến thức về cây trồng mình mù mờ lắm , không am hiểu . Vậy nên mình muốn nhờ anh / chị trong nhóm tư vấn giúp ạ

Em ở Ninh Bình cũng có 3000m2 đất màu mà chưa biết nên trồng cây gì vì cũng chưa có đầu ra nên ko dám trồng

Back